Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าอ้วน และน้าท่านอื่นๆครับ ได้มาแล้วครับ Amp หลอดร้อนๆ
Author Message
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
RE: น้าอ้วน และน้าท่านอื่นๆครับ ได้มาแล้วครับ Amp หลอดร้อนๆ
LittleNomad Wrote:
Teera Wrote:ผมใช้อีนี่ครับ เพิ่งได้มา คุณยอด เค้าเป็นตัวแทนจำหน่ายครับ

น้าTeera หรือน้ายอด (ตัวแทนจำหน่าย) ช่วยรีวิวแอมป์รุ่นนี้หน่อยสิครับ...

ผมคง Reviews บ่ได้จ้า เพราะขายไปแล้วครับผม
ให้พี่ว่องมาบอกละกันว่าดีไม่ดีอย่างไรครับ Smile

กีต้าร์เก่า Wrote:....อ๋อ...บอกเนอร์ นี่เอง....สน...สน.....แอมป์สัญชาติเยอรมัน....แต่ทำในจีนใช่หรือเปล่าครับ.....QC. ดีเสียงก็น่าจะดีเนอะ.....แล้ว คุณยอด(ตัวแทนจำหน่าย)คนใหนครับ.....ยอดฯเราหรือเปล่าครับแล้วยอดฯอะไรหนะ.....ถ้ายอกฯบ้านฟ้า จะได้อุดหนุนกันเองบ้าง.......ลงรุ่นกะราคาหน่อยซิ.....กระซิบ....ราคาพิเศษ นะ......
ครึ่งนึงใช่ อีกครึ่งไม่ใช่ครับ Smile

[Image: AllAmpsCrop2.jpg]
Reinhold Bogner เป็นผู้ออกแบบแอมป์ชาวเยอร์มัน แต่ย้ายถิ่งฐานมาอยู่ที่ Los Angeles USA
ทำแอมป์จนได้รับความนิยมสูง เป็นแอมป์ระดับ Custom Shop หรือจะเรียกว่า Boutique amplify ก็ได้
แอมป์ที่ผมขายอยู่เป็น Line Custom Shop เท่านั้นครับ ผลิตใน USA ทั้งหมด

จะมีเพียงรุ่นเดียวที่ผลิตในจีนชื่อรุ่น Alchemist
Alchemist ถูกแยกออกจาก Custom Shop เลย
เพราะว่า Reinhold Bogner ต้องการขยายฐานตลาดลูกค้าระดับล่าง
รุ่น Alchemist ผลิตในประเทศจีน ออกแบบโดน Reinhold Bogner
และให้บริษัท Line6 เป็นผู้จัดจำหน่าย แปลว่าผมไม่ได้ขายรุ่น Alchemist ครับ Smile

สรุปว่า Bogner เฉพาะรุ่น Alchemist เท่านั้นที่ผลิตที่จีน
แต่รุ่น Custom Shop ทั้งหมดผลิตที่ USA ครับ Wink
[Image: myworkspace.jpg]
01-04-2008, 14:39
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้าอ้วน และน้าท่านอื่นๆครับ ได้มาแล้วครับ Amp หลอดร้อนๆ - by yodchula - 01-04-2008, 14:39

Forum Jump: