Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าอ้วน และน้าท่านอื่นๆครับ ได้มาแล้วครับ Amp หลอดร้อนๆ
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: น้าอ้วน และน้าท่านอื่นๆครับ ได้มาแล้วครับ Amp หลอดร้อนๆ
Teera Wrote:ผมใช้อีนี่ครับ เพิ่งได้มา คุณยอด เค้าเป็นตัวแทนจำหน่ายครับ

น้าTeera หรือน้ายอด (ตัวแทนจำหน่าย) ช่วยรีวิวแอมป์รุ่นนี้หน่อยสิครับ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
01-04-2008, 01:19
Website Find Like Post Reply
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

RE: น้าอ้วน และน้าท่านอื่นๆครับ ได้มาแล้วครับ Amp หลอดร้อนๆ
....อ๋อ...บอกเนอร์ นี่เอง....สน...สน.....แอมป์สัญชาติเยอรมัน....แต่ทำในจีนใช่หรือเปล่าครับ.....QC. ดีเสียงก็น่าจะดีเนอะ.....แล้ว คุณยอด(ตัวแทนจำหน่าย)คนใหนครับ.....ยอดฯเราหรือเปล่าครับแล้วยอดฯอะไรหนะ.....ถ้ายอกฯบ้านฟ้า จะได้อุดหนุนกันเองบ้าง.......ลงรุ่นกะราคาหน่อยซิ.....กระซิบ....ราคาพิเศษ นะ......

Attached Files Image(s)

01-04-2008, 07:21
Find Like Post Reply
merlot Offline
Yokee Playboy

โอ้ สมาคมคนชอบของแปลก
Don't worry about a thing.

Cause every little thing is gonna be alright.
01-04-2008, 08:44

merlot Wrote:กระแสกีต้าร์ไฟฟ้ากำลังแรง ต้องรีบโหม

- ไปดู Laney ดูอยู่ 2รุ่น หลอดล้วน 30 W. Made in UK เหมือนกัน ราคาเท่ากัน ราคารับได้ คือแพงกว่าเมืองนอกประมาณ 2-3k
- VC 30 รูปร่างหน้าตา สวยถูกใจ เสียงเป็นเอกลักษณ์ คือโบรานหน่อย ขุ่นๆออกแบบที่เขาเรียกว่า Smokin Sound เสียแตกกลางๆ ใช้เล่นเพลงสมัยใหม่อาจไม่สะใจมาก ชอบ จะเอา.........แต่ไม่มีของ

- LC 30 รูปร่างหน้าตา สมัยใหม่หน่อย เสียงก็สมัยใหม่กว่า ปรับได้กว้าง เสียงแตกก็ปรับได้กว้าง ตั้งแต่แตกน้อยๆ ยันโหดๆ มี EQ เสียงแตกแยกกับ EQ เสียง Clean ชอบเหมือนกัน .............ตกลงเอาตัวนี้!!!

LC30 ค่าตัวกี่ k ครับน้า
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
01-04-2008, 10:27
merlot Offline
Yokee Playboy

[/quote]

LC30 ค่าตัวกี่ k ครับน้า
[/quote]

เรื่องราคา มัน Tricky นิดหนึ่งครับ เนื่องจาก Laney ได้เปลี่ยนตัวแทนจำหน่าย จาก Asia Music เป็น Yamaha ราคาที่ตัวเเทนจำหน่ายใหม่ สูงขึ้น พอสมควร ผมไม่กล้าลงราคาที่ได้มา (จากตัวแทนเก่า) เนื่องจากกลัวกระทบกับตัวแทนจำหนายใหม่เดี๋ยวจะ PM บอกเผื่อน้าอ้วนสนใจ หรือ ใครสนใจผมจะ Share ให้ทาง PM ครับ ใบ้นิดนึงว่า น่าจะแพงกว่าเมืองนอกไม่เกิน 2k ณ อัตราแลกเปลียนปัจจุบัน ตอนนี้น่าจะเหลือไม่เกิน 2ตัวเพราะ VC หมดไปแล้ว ได้ Amp Made in UK คุณภาพ และ Function ที่เรียกว่าระดับ Professional ผมรู้สึกว่าคุ้มมากครับ

ผมยอมรับและขอชมเชยว่า Yamaha เขาบริการดีจริงๆครับเพราะเคยไปดูเหมือนกันให้ลองรุ่นโน้น รุ่นนี้ เชื่อว่า บริการหลังการขายน่าจะดีด้วยครับ
Don't worry about a thing.

Cause every little thing is gonna be alright.
(This post was last modified: 01-04-2008, 13:09 by merlot.)
01-04-2008, 13:01
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

อ้าว Laney เปลี่ยนไปซบอก Yamaha แล้วเหรอครับ

แล้วต่อไป Rooney จะไปซบอกใครเอ่ย
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
01-04-2008, 13:22

ขอบคุณน้าmerlot... เมื่อตะกี้ ผมได้รับ PM แล้ว แต่ยังไม่ได้เข้ามาอ่านกระทู้... ตอนนี้กระจ่างแล้วครับว่า จากเอเชียมิวสิค ไม่ใช่ยามาฮ่า...

เดี๋ยวจะหาเวลาไปฟังเสียง...
01-04-2008, 13:25
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

LittleNomad Wrote:
Teera Wrote:ผมใช้อีนี่ครับ เพิ่งได้มา คุณยอด เค้าเป็นตัวแทนจำหน่ายครับ

น้าTeera หรือน้ายอด (ตัวแทนจำหน่าย) ช่วยรีวิวแอมป์รุ่นนี้หน่อยสิครับ...

ผมคง Reviews บ่ได้จ้า เพราะขายไปแล้วครับผม
ให้พี่ว่องมาบอกละกันว่าดีไม่ดีอย่างไรครับ Smile

กีต้าร์เก่า Wrote:....อ๋อ...บอกเนอร์ นี่เอง....สน...สน.....แอมป์สัญชาติเยอรมัน....แต่ทำในจีนใช่หรือเปล่าครับ.....QC. ดีเสียงก็น่าจะดีเนอะ.....แล้ว คุณยอด(ตัวแทนจำหน่าย)คนใหนครับ.....ยอดฯเราหรือเปล่าครับแล้วยอดฯอะไรหนะ.....ถ้ายอกฯบ้านฟ้า จะได้อุดหนุนกันเองบ้าง.......ลงรุ่นกะราคาหน่อยซิ.....กระซิบ....ราคาพิเศษ นะ......
ครึ่งนึงใช่ อีกครึ่งไม่ใช่ครับ Smile

[Image: AllAmpsCrop2.jpg]
Reinhold Bogner เป็นผู้ออกแบบแอมป์ชาวเยอร์มัน แต่ย้ายถิ่งฐานมาอยู่ที่ Los Angeles USA
ทำแอมป์จนได้รับความนิยมสูง เป็นแอมป์ระดับ Custom Shop หรือจะเรียกว่า Boutique amplify ก็ได้
แอมป์ที่ผมขายอยู่เป็น Line Custom Shop เท่านั้นครับ ผลิตใน USA ทั้งหมด

จะมีเพียงรุ่นเดียวที่ผลิตในจีนชื่อรุ่น Alchemist
Alchemist ถูกแยกออกจาก Custom Shop เลย
เพราะว่า Reinhold Bogner ต้องการขยายฐานตลาดลูกค้าระดับล่าง
รุ่น Alchemist ผลิตในประเทศจีน ออกแบบโดน Reinhold Bogner
และให้บริษัท Line6 เป็นผู้จัดจำหน่าย แปลว่าผมไม่ได้ขายรุ่น Alchemist ครับ Smile

สรุปว่า Bogner เฉพาะรุ่น Alchemist เท่านั้นที่ผลิตที่จีน
แต่รุ่น Custom Shop ทั้งหมดผลิตที่ USA ครับ Wink
[Image: myworkspace.jpg]
01-04-2008, 14:39
edo Offline
Senior member

.....ดีใจด้วยครับ
...ผมก็มี Hod rod deluxe US . อยู่ตัวนึงครับ....สียงดีครับ ได้มือสองมาเมื่อปีที่แล้ว......แต่ตอนนี้กีตาร์ไม่อยู่แล้ว.......กำลังหาเนื้อคู่...มาให้เค้าใหม่อยู่ครับ55Big Grin

Attached Files Image(s)

นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
01-04-2008, 22:13
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

แนะนำ Custom Shop เลยนะหมอนะ ฮุๆๆ
[Image: myworkspace.jpg]
02-04-2008, 02:36

Forum Jump: