Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
(นอกเรื่องกีตาร์สุดๆ)จอดรถหน้าบ้านแดดร้อนมากๆน้าๆพอมีวิธีทำโรงรถแบบ DIY บ้างไหมคะ
Author Message
pisit5924 Offline
Member

Likes Given: 0
RE: (นอกเรื่องกีตาร์สุดๆ)จอดรถหน้าบ้านแดดร้อนมากๆน้าๆพอมีวิธีทำโรงรถแบบ DIY บ้างไหมคะ
.. เรื่องรถร้อนนี้เป็นกันถ้วนหน้าเลยนะครับ ขออนุญาติแนะนำดังนี้ครับ ถ้าลังคาแบบชั่วคราวได้ก็จะดีครับ แต่ต้องมีความแข็งแรงพอที่จะไม่โคนล้มมาโดนรถเราเอง .. แต่ถ้าทำไม่ได้ คิดว่าคุณจ๋าคงใช้แผ่นกันร้อนตั้งหน้ากระจกอยู่แล้วชัวร์เวลาจอดรถ แต่ยังไงในรถมันก็ร้อนมากอยู่ดี แนะนำให้ใช้ผ้าคลุมกระจกหน้าและกระจกหลังนอกรถนะครับ และผ้าที่ว่ามีลักษณะเหมือนผ้าห่มนวมที่ไม่หนามาก เมื่อก่อนผมทีใช้อยู่ 1 ผืนเป็นงานชาวบ้านตัดเป็นรูปกระจกรถเลยแถมมีสายติดมาเพื่อให้เรายึดกับตัวรถได้ ปัจจุบันเพื่อนเอาไปแล้ว ( เศร้าเลย ยังหาซื้ออีกไม่ได้ ..) สรุป.. ไปซื้อผ้าห่มที่เค้าแจกบนเครื่องบินเห็นมีเป็นของประมูลมาขายครับ ตัด และเย็บให้ได้รูปแล้วนำมาปิดบนกระจกรถทุกครั้งที่จอดครับ บรรเทาได้มาก รถจอดตากแดดสิ่งที่จะเสียหายก่อนคือ วัสดุภายในรถครับ สีรถไม่เป็นไร....
31-03-2008, 06:58
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: (นอกเรื่องกีตาร์สุดๆ)จอดรถหน้าบ้านแดดร้อนมากๆน้าๆพอมีวิธีทำโรงรถแบบ DIY บ้างไหมคะ - by pisit5924 - 31-03-2008, 06:58

Forum Jump: