Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีเพื่อนสมาชิกท่านใดชอบเล่นสะสมนาฬิกาเก่าบ้างครับ
Author Message
call Offline
Senior member

Likes Given: 0
มีเพื่อนสมาชิกท่านใดชอบเล่นสะสมนาฬิกาเก่าบ้างครับ
อยากรบกวนเพื่อน ๆ ที่เป็นเซียนนาฬิกาเก่า ช่วยดูกระทู้นี้ให้นิดว่า ราคาแพงหรือเหมาะสม รุ่นนี้สภาพนี้ควรจะซื้อที่ราคาเท่าไหร่ดีครับ

http://www.uamulet.com/AuctionGoodsDetai...?qid=39641

พอดีอยากได้นาฬิกาข้อมือแบรนด์เนมรุ่นเก่า ๆ ระบบ Auto สายโลหะ กันน้ำ มือสองในสภาพดีสักเรือนที่ราคาไม่แพงจนเกินไป พอจะมีใครแนะนำแหล่งที่ขายนาฬิกาเก่าที่เชื่อถือได้และรับประกันอะไหล่เป็นของแท้บ้างครับ

ขอบคุณครับ
26-03-2008, 17:55
Find Like Post Reply
เดอะตู่ Offline

RE: มีเพื่อนสมาชิกท่านใดชอบเล่นสะสมนาฬิกาเก่าบ้างครับ
call Wrote:อยากรบกวนเพื่อน ๆ ที่เป็นเซียนนาฬิกาเก่า ช่วยดูกระทู้นี้ให้นิดว่า ราคาแพงหรือเหมาะสม รุ่นนี้สภาพนี้ควรจะซื้อที่ราคาเท่าไหร่ดีครับ

http://www.uamulet.com/AuctionGoodsDetai...?qid=39641

พอดีอยากได้นาฬิกาข้อมือแบรนด์เนมรุ่นเก่า ๆ ระบบ Auto สายโลหะ กันน้ำ มือสองในสภาพดีสักเรือนที่ราคาไม่แพงจนเกินไป พอจะมีใครแนะนำแหล่งที่ขายนาฬิกาเก่าที่เชื่อถือได้และรับประกันอะไหล่เป็นของแท้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

เพื่อนได้มา19500 ครับ ไม่มีใบรับประกันแท้ครับ แต่ดูจากสภาพแล้วพอๆกันครับ ราคานี้ซื้อได้ครับ

Attached Files Image(s)

รับสอนกีตาร์ตามบ้าน ครับ .................

26-03-2008, 18:06
Website Find Like Post Reply
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
RE: มีเพื่อนสมาชิกท่านใดชอบเล่นสะสมนาฬิกาเก่าบ้างครับ
น้าคอล ตัวเรือนยังดีอยู่ครับ สายนาฬิกาดูแล้วค่อนข้างผ่านประสบการณ์เยอะ เพราะคงใช้มาตลอดครับ ลองหาสายใหม่ที่ Shop โอเมก้า ที่เกษรพลาซ่าดูซิครับ ผมก็ใช้ยี่ห้อนี้อยู่ครับ ผมชอบเป็นส่วนตัวครับ เชียร์ครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
26-03-2008, 20:54
MUI Offline

ผมไม่ค่อยได้เป็นคนสะสมอะไรมากมายหรอกครับ...แต่บังเอิ๊น บังเอิญ ของเก่า ๆ ของบรรพบุรุษตกมาถึงมือ..เสียด๊าย เสียดาย บางอย่างสูญเสียไปโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์ เช่น ขโมยแบ๊งค์สมัย ร.5 ของคุณป้าไปซื้อไอติม(ไอติม)แจกเพื่อน ๆ สมัยเรียน ป.2 เป็นต้น

ภาพที่ปรากฏ เป็นมรดกของคุณพ่อตกมาถึงพี่ชายที่ชอบสะสมนาฬิกาคนหนึ่ง....แต่ตอนนี้...เจ้าของไม่อยู่แล้วทั้งคู่...เลยตกมาถึงมือผม...มิโด คอมมานเดอร์ ผมจำได้แม่นว่า คุณพ่อซื้อที่กิ่งอำเภอทุ่งเสลี่ยม(สมัยนั้น) จ.สุโขทัย ราคา 3000 เมื่อปี 2508.....อาทิตย์ก่อนไปเดินดูที่เซ็นทรัล..แทบเป็นลม 52000 !!! แต่รายละเอียดประดับประดาแตกต่างกัน...ขออภัยภาพไม่ค่อยชัดเพราะกล้องมือถือ

....เอ๊ะ ทำไมไม่มีภาพ ขออภัยอย่างแรงครับ...โพสต์หลายรอบแล้ว แต่เครื่องคอมบอกไฟล์ไม่ถูกต้อง..รอกล้องจริง ๆ แล้วจะถ่ายชัด ๆมาให้ดูครับ..ขออภัยอีกครั้งครับ
26-03-2008, 22:54
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

OMEGA สวยจังครับน้าคอลลล

ป๋มยังใช้นาฬิกาทรายอยู่เลย อิอิ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
27-03-2008, 00:07
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ผมเคยไปฮ่องกงและเกือบซื้อนาฬิกาโลเหล็กแล้วแต่ห้ามใจตัวเองได้ซะก่อน
ตอนนี้ผมสะสมนาฬิกาไว้ประมาณ 5 เรือน ทิ้งลืมไว้ในลิ้นชักไปเลยตั้งแต่ผมหันมาเล่นกอล์ฟ
รู้สึกว่าเกะกะ....ดูเวลาจากโทรศัพท์มือถือแทน
แต่พี่ชายผมเป็นนักสะสมนาฬิกาดีๆหลายเรือนครับ พอจะถามข้อมูลให้ได้บ้าง
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
27-03-2008, 00:25
Website Find Like Post Reply
OCM Offline
Junior member
**

ถ้าสนใจเรื่องนาฬิกาลองเข้าไปหาความรู้ที่ http://www.siamnaliga.com ดูนะครับ
ผมว่าเป็นแหล่งข้อมูลเรื่องนาฬิกาที่ดีมากๆ
27-03-2008, 09:15
merlot Offline
Yokee Playboy

ผมก็ชอบนาฬิกามากครับ แต่พวกนาฬิกาเก่ามากๆไม่ค่อยกล้ายุ่ง จะซื้อคงต้องเปิดฝาหลังดู

แต่ใหนๆมาตอบกระทู้นี้แล้วก็ของสร้าง Value ให้กระทู้นี้หน่อยครับ
ขออนุญาตแนะนำให้ ไปที่ http://www.siamnaliga.com พวกพี่ๆที่นั่น เซียนๆเยอะ และอีกอย่างหนึ่ง ผมว่า สังคมที่นั่น เป็นหนึ่งในสังคม on-lineตัวอย่าง
สมาชิกเขาเป็นระเบียบมาก คือเขาจะมีกฎระเบียบที่พวกเขาเคร่งครัดปฏิบัติกัน เพื่อป้องกัน พวกเข้าหาผลประโยชน์ระยะสั้น พวกตัวแสบต่างๆที่ยำนาฬิกามาขาย เป็นแหล่งShare ข้อมูล การสอยนาฬิกา แบบมีมารยาทมาก คือไม่ให้ตัวแทนขายเดือดร้อนเนื่องจากการขายราคาพิเศษแก่สมาชิก มีสมาชิกบางท่านถึงกับสร้งนาฬิกาขายเอง

ต่อนหลังผมไม่ค่อยเข้าไปครับเพราะมันยั่วกิเลสเหลือเกิน
Don't worry about a thing.

Cause every little thing is gonna be alright.
27-03-2008, 09:20
pisit5924 Offline
Member

.. ขออนุญาติแชร์ความเห็นนะครับ เรื่องนาฬิกาเก่าเนี่ยสำหรับผม ถ้าไม่รู้ที่มาคิดว่าค่อนข้างเล่นยาก เพราะมีเพื่อนๆที่เล่นเล่าให้ฟังว่า สภาพภายนอกดูดี แต่อาจมีเรื่องเปลี่ยนเครื่อง คือเราต้องมีความรู้บ้างถึงขนาดต้องเปิดดูภายในกันเลยทีเดียว ปัจจุบันใส่ติดตัวเป็นมิโด้คอมมานเดอร์ไม่เก่ามาก แล้วก็ มี TAG 6000 boy size ( ไม่แน่ใจว่าเป็นรุ่นที่น้ายอดเยี่ยม69 พูดถึงรึปล่า ) เก็บไว้ 1 เรือน ไม่ค่อยได้ใช้เพราะผมเป็นคนไม่ค่อยระมัดระวัง ครับ ..
27-03-2008, 10:31
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ผมเกลียดนาฬิกาครับ ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยซื้อนาฬิกาข้อมือให้ตัวเองเลยมีแต่ซื้อให้คนอื่น
แต่ที่ต้องใส่อยู่ก็เพราะยังไม่รวยพอที่จะไม่ต้องเป็นทาสของเวลา

ตอนเด็กฯคุณพ่อซื้อ Mido Oceanstar ให้ก็ใส่มาสามสิบปี ตอนทำงานเจ้านานซื้อ Rolex ให้ก็ใส่มาเกือบยี่สิบปีแล้วครับ
27-03-2008, 10:59

Forum Jump: