Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอแรงคนไทย พลังคนไทย ร่วมสร้างประวัติศาสตร์ให้วงไทยวงเดียวได้ไปถึง London เป็นครั้งแร
Author Message
pothikul Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ขอแรงคนไทย พลังคนไทย ร่วมสร้างประวัติศาสตร์ให้วงไทยวงเดียวได้ไปถึง London เป็นครั้งแร
ขอแรงคนไทย พลังคนไทย ร่วมสร้างประวัติศาสตร์ให้วงไทยวงเดียวได้ไปถึง London เป็นครั้งแรก

เราเป็นวงคนไทยวงเดียวเท่านั้นครับ เป็นตัวแทนคนไทยไปแข่งขันในงาน Hard rock rising 2012

พวกเรา Sixty Ninth ตัวแทนจาก Hard Rock cafe ประเทศไทย ที่ชนะเลิศจากการแข่งขัน Hard Rock Rising 2012 ,The Global Battle of The band ระดับประเทศ ได้ไปแข่งขันต่อกับHard Rock cafe สาขาอื่นๆทั่วโลก

ช่วยโหวตให้พวกเราได้เป็น 1 วง จากประเทศไทยที่ได้ไปเล่นบนเวทีคอนเสริ์ต Hard Rock Calling @ Hyde Park ที่ London วงที่ได้รับเลือกจะได้ร่วมโชว์กับศิลปินระดับโลกอย่าง Bruce Springteen และมีทัวร์ตลอดปีกับ Hard rock cafe สาขาต่างๆทั่วโลก ซึ่งจะช่วยทำชื่อเสียงให้ประเทศไทย

การโหวตเริ่ม 10 April - 24 April เท่านั้น ช่วยส่งพวกเราไปลอนดอนด้วยนะครับ สามารถโหวตและ Download ได้ที่

http://www.facebook.com/hardrockbangkok?...4529573076

โดยเลือกโหวต Sixty ninth เพลง Fire

กรรมการจะคัดวงที่ผลโหวตมากที่สุด 10 วง มาตัดสินให้เหลือสามวง จะมีเพียงวงเดียวเท่านั้นที่จะได้ไปโชว์ที่ลอนดอน ยังไงขอให้ประเทศไทยเข้าสิบวงนะครับ ตอนนี้จะหลุด 10วงแล้วครับ

อยากให้ดนตรีฝีมือคนไทย ดังไปทั่วโลกครับ

กรรมการจะคัดวงที่ผลโหวตมากที่สุด 10 วง มาตัดสินให้เหลือสามวง จะมีเพียงวงเดียวเท่านั้นที่จะได้ไปโชว์ที่ลอนดอน ยังไงขอให้ประเทศไทยเข้าสิบวงนะครับ ตอนนี้จะหลุด 10วงแล้วครับ

Attached Files Image(s)

21-04-2012, 04:54
Find Like Post Reply
thepguitar Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: ขอแรงคนไทย พลังคนไทย ร่วมสร้างประวัติศาสตร์ให้วงไทยวงเดียวได้ไปถึง London เป็นครั้งแร
โหวตไป 1เสียงครับ ขอให้ประสบความสำเร็จครับ
21-04-2012, 12:07
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: ขอแรงคนไทย พลังคนไทย ร่วมสร้างประวัติศาสตร์ให้วงไทยวงเดียวได้ไปถึง London เป็นครั้งแร

โหวตให้แน่ ๆ ครับ
แต่เดี๋ยวฟังให้ครบก่อนนะ โอ้โห....มีเพราะ ๆ หลายเพลงหลายวงเลย โดยเฉพาะแนวใหม่ๆ กลิ่นแปร่งๆ
บางเพลงฟังแป๊บเดียว แต่หลายเพลงเผลอฟังเพลินๆจนจบเหมือนกัน

ของเราก็เจ๋งนะ เก่งมากด้วย ฟังแล้วได้อารมณ์ในอดีต
สงสัยผมคงจะชิน เพราะฟังเสียงดนตรีกับเสียงร้องแบบนี้มาตั้งแต่เด็ก ๆ แล้ว

ถึงผลโหวตจะไม่ได้สะท้อนอะไร
แต่ยังไงก็โหวตไทยละครับ

ป.ล.ผมไม่ได้วิจารณ์เพลงนะครับ ใครจะไปกล้า แค่ฟังแล้วมาเล่าให้ฟังเฉยๆ ว่าเพลงเพราะ ๆ เยอะมว๊ากกกกกกก Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

21-04-2012, 12:49
Website Find Like Post Reply
**

ขอบคุณมากครับ ยังไงเผื่อใครผ่านเข้ามา ผมอยากขอร้องให้ช่วยกระจายข่าวด้วยนะครับ ตอนนี้ประเทศไทยเราอยู่อันดับ 4 จาก 86 วงทั่วโลก
วงที่ได้รับเลือกจะได้ร่วมโชว์กับศิลปินระดับโลกอย่าง Bruce Springteen และมีทัวร์ตลอดปีกับ Hard rock cafe สาขาต่างๆทั่วโลก ซึ่งจะช่วยทำชื่อเสียงให้ประเทศไทย ขอบคุณมากครับ เพลงนี้อาจไม่ใช่เพลงที่ดี ไม่ใช่เพลงที่คุณชอบ แต่เป็นเพลงของคนไทยครับ ขอบคุณมากๆครับ
22-04-2012, 06:29
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ลักษณะจะเป็นเพลงปลุกใจรักชาติแน่เลย ยังไม่ได้ฟังเพราะเครื่องไม่พร้อม
แต่คืนนี่ขอกลับมาบ้านแล้วฟังก่อนครับ ถ้าชอบก็จะโหวตให้ครับ
22-04-2012, 14:47
**

ไม่ได้เป็นเพลงปลุกใจอะไรหรอกครับ 55 แต่เราเป็นเพลงจากคนไทย เพลงเดียว วงเดียวในงานนี้เท่านั้น..
22-04-2012, 16:58
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
โหวตให้แล้วจ้า
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

23-04-2012, 00:03
**

สรุปคะแนนโหวต hard rock rising 2012 วง sixty ninth จากประเทศไทยได้คะแนนที่สองจาก 86 วงทั่วโลก ขอขอบคุณทุกคนอีกครั้งที่ช่วยโหวตครับ กรรมการจะตัดสินรอบสุดท้ายวันที่2พค.นี้ น่าจะวันที่3ตามเวลาไทย น้ำใจทุกคนทำให้เราได้ไปต่อ ขอบคุณจริงๆครับ
26-04-2012, 03:12

Forum Jump: