Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ทำไมเราไม่คุยเรื่องกีต้าร์ไฟฟ้ากันบ้างครับ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ทำไมเราไม่คุยเรื่องกีต้าร์ไฟฟ้ากันบ้างครับ
Glenlivete Wrote:สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่
ขอร่วมแสดงความเห็นด้วครับ
1.เล่นง่ายกว่าเฉพาะการเล่นคอร์ดครับ ในส่วนของการ solo จะยากมากเนื่องจากความที่มันเปล่งเสียงได้ง่าย จึงต้องคอยควบคุมเสียงที่ไม่ต้องการให้ออกมา
2.กีตาร์ไฟฟ้าเต็มไปด้วยเทคนิคการเล่นทั้งมือซ้ายและขวา การใช้เอฟเฟคก็ถือว่าเป็นเทคนิคหนึ่งทีต้องอาศัยความสามารถเป็นอย่างมาก
3.กีตาร์ไฟฟ้าให้อารมณ์ที่แตกต่างอย่างสิ้นเชิงกับกีตาร์โปร่งครับ กีตาร์โปร่งให้ความรู้สึกอบอุ่น เล่นกีตาร์ไฟฟ้าเหมือนจอมยุทธที่ต้อง ร่ำสุรา ฝึกฝนมรรคากระบี่ และสุดท้ายก็ผ่ายแพ้ต่อหญิงงาม

นั่นซิครับ ผมจึงไม่ยอมเล่นให้เป็นให้เก่ง
ยินดีที่รู้จักครับ บรรยายซะผมเห็นภาพพจน์เลย
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
24-03-2008, 23:54
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ทำไมเราไม่คุยเรื่องกีต้าร์ไฟฟ้ากันบ้างครับ - by povation - 24-03-2008, 23:54

Forum Jump: