Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
:ซื้อกีต้าร์มือสองจากอลาสก้า
Author Message
wattanasa Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
:ซื้อกีต้าร์มือสองจากอลาสก้า
ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ขอถามท่านผู้รู้หน่อย จะให้เพื่อนซื้อกีตาร์โปร่งมือสอง จะเป็นมาติน กิลล์ กิ็ปสัน ซานตาครูส เทเลอล์ ฯ ยี่ห้อไหนก็ได้แต่ขอให้เป็นสัญชาติอเมริกา เพื่อนไปทำมาหากินที่อลาสก้าอยู่เมืองแอ๊คโคเลท ปลายปีนี้จะกลับมาเมืองไทย กะไว้จะให้หิ้วกลับมาไทยด้วยผมตั้งงบไว้ไม่เกิน 1,000.00เหรียญ US ขอถามดังนี้
1.อลาสก้าเป็นเมืองหนาวเกือบทั้งปี กีต้าร์หากเอามาเมืองไทยเสียงจะเพี้ยนไปหรือไม่
2.ในแอ๊คโคเลท(ถ้าจำไม่ผิดเป็นเมืองหลวงของอลาสก้า)มีร้านขายเครื่องดนตรีมือสองที่มีมาตราฐานเหมือนรัฐใหญ่ๆรัฐล่างหรือไม่
3.กรณีหิ้วกีต้าร์มามีค่าใช้่จ่ายค่าธรรมเนียม(ขึ้น-ลงเครื่อง)หรือเปล่าครับ
และ 4.อยากให้ท่านผู้รู้และเพื่อนสมาชิกเข้ามาแชร์กันหน่อยครับ
07-05-2012, 09:58
Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: :ซื้อกีต้าร์มือสองจากอลาสก้า
ร้านกีต้าร์ใน Anchorage ก็มีอยู่หลายร้านเหมือนเมืองในอเมริกาอื่นๆครับแต่กีต้าร์มือสองคงหาราคาถูกยากหน่อย ผมลองค้นดูก็เห็นขายกันราคาไม่ใด้ถูกกว่าบ้านเราหรอก

เรื่องผลกระทบของอากาศนั้นถ้าไม่ลองคงไม่รู้หรอกครับ ผมเองนั้นเวลาซื้อกีต้าร์จากเมืองที่อากาศหนาวอย่างเช่น Minnesota ผมจะไม่ซื้อตอนหน้าหนาวเพราะกลัวเรื่องการเปลี่ยนแปลงอุณหภูมิตอนส่งมาถึง LA เหมือนกัน

เรื่องค่าใช้จ่ายนั้นถ้าเพื่อนคุณหิ้วของกลับเยอะก็คงโดนคิดเงินเพิ่มครับ
07-05-2012, 13:45
teerachart Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: :ซื้อกีต้าร์มือสองจากอลาสก้า
(07-05-2012, 09:58)wattanasa Wrote: ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ขอถามท่านผู้รู้หน่อย จะให้เพื่อนซื้อกีตาร์โปร่งมือสอง จะเป็นมาติน กิลล์ กิ็ปสัน ซานตาครูส เทเลอล์ ฯ ยี่ห้อไหนก็ได้แต่ขอให้เป็นสัญชาติอเมริกา เพื่อนไปทำมาหากินที่อลาสก้าอยู่เมืองแอ๊คโคเลท ปลายปีนี้จะกลับมาเมืองไทย กะไว้จะให้หิ้วกลับมาไทยด้วยผมตั้งงบไว้ไม่เกิน 1,000.00เหรียญ US ขอถามดังนี้
1.อลาสก้าเป็นเมืองหนาวเกือบทั้งปี กีต้าร์หากเอามาเมืองไทยเสียงจะเพี้ยนไปหรือไม่
2.ในแอ๊คโคเลท(ถ้าจำไม่ผิดเป็นเมืองหลวงของอลาสก้า)มีร้านขายเครื่องดนตรีมือสองที่มีมาตราฐานเหมือนรัฐใหญ่ๆรัฐล่างหรือไม่
3.กรณีหิ้วกีต้าร์มามีค่าใช้่จ่ายค่าธรรมเนียม(ขึ้น-ลงเครื่อง)หรือเปล่าครับ
และ 4.อยากให้ท่านผู้รู้และเพื่อนสมาชิกเข้ามาแชร์กันหน่อยครับ
14-05-2012, 00:51

Forum Jump: