Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
'57 Classic Humbuckers
Author Message
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: '57 Classic Humbuckers
จริงๆแล้ว ที่รู้สึกว่ามันจะเป็นเรื่องก็ตรงความรู้สึกที่ พี่ Littlenormad รู้สึกครับ
ถ้าจะว่ากันเรื่องศิลปิน หรือ ไม่ศิลปิน ผมว่าไม่เกี่ยว อย่างพี่ Pop The Sun เค้าไม่ได้ส่วนลด 35% น๊ะครับ
Lespaul ตัวที่เค้าเล่น เค้าได้ฟรีครับ แบบว่า ช่วยเอาไปเล่นหน่อย

เรื่องแบบนี้ ถ้ามันไม่จริง หรือมันน่าเก็บเอาไว้ ก็ไม่ควรพูด คุณ Putter ไม่ได้เสียอะไร แต่คนที่เค้ามาอ่านแล้วรู้สึกไม่ดีกับร้าน อาจมากมาย ถามว่ามันแฟร์กับร้านรึเปล่า

ผมไม่ได้มีเจตนาอื่นน๊ะครับ ถ้าทำให้ขุ่นข้องหมองใจ ผมก็ขอโทษด้วยครับ
23-03-2008, 09:58
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
ผมว่าเรื่องของเรื่อง ไม่มีอะไรมากหรอกครับ...
แค่ร้านเขามีขนบ... ซึ่งบางคนก็เฉย ๆ, บางคนก็รับได้, บางคน (อย่างผม) รับไม่ได้, -ก็เท่านั้น
ส่วนพวกเรา... ก็แค่แสดงทัศนะ - - อย่าให้ถึงกับต้องขุ่นข้องหมองใจกันเลย...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
23-03-2008, 10:10
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

แสดงทัศนะ + ข้อเท็จจริง + ประสบการณ์ ผมอ่านแล้วได้ความรู้ดีออกครับ

ไม่มีอะไรขุ่นข้องหมองใจหรอก เต็มที่ก็หาเรื่องนัดดวดกันอีกตามเคย ^^
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
23-03-2008, 12:52

นี่ถ้าน้าป๋อ ร่วมเสาวนาด้วย สงสัยต้องมีนัดเคลียร์แน่นอน...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
23-03-2008, 12:56
PUTTER.COM Offline
Junior member
**

เห็นถามมาผมก็แค่ตอบไปมันก็ไม่ควรต้องมีปัณหามากนะครับ ก็ไม่รู้ว่าเรื่องราวที่เจ้าของตั้งกระทู้ถามมาจะมีอะไรแอบแฝงอยู่รึเปล่า แต่ผมก็เป็นคนนึ่งที่อยู่ในเวปอ่านเจอก็ตอบไป(มันก็ควรจะจบไปนานแล้วด้วยซ้ำ) แต่จากนี้ไปเวลาผมอ่านเจออะไรก็คงต้องสงบจิตสงบใจไม่ตอบอะไรแล้วล่ะครับกลัวมันไม่จบ แทนที่จะได้ดีกลับโดนรุมในเรื่องที่ไม่เป็นเรื่อง มีผู้ใหญ่ในเวปคนนึ่งแนะนำให้ผมเข้ามาเล่นเวปนี้ให้เข้ามาอ่านให้มาแสดงตัวและช่วยตอบปัญหา แค่เริ่มตันก็ไปไม่สวยแล้วครับ ทุกคนในกระทู้นี้ลืมหัวข้อกระทู้ไปแล้วเหรอครับ Pick Up 57" Classic Humbuckers ซื้อได้ที่ไหนบ้าง ทำไมคุณไม่เอาสถานที่ซื้อมาเป็นประเดนล่ะครับ คุณจะมาสนใจอะไรกับเปอร์เซนต์การลดราคาขนาดนั้น พูดความยาวสาวความยืดกันอยู่ได้ คนอื่นที่อ่านเค้าก็จะสงสัยเอาว่าอะไรกันนักหนากับศิลปินและ%เนี้ย ผมแค่บอกว่าถ้ารู้จักศิลปินคุณอาจได้ลด 10-35% อ่านให้เข้าใจนะครับ 10-35% ไม่ไช่จะมาเถียงกันอยู่ที่ 35% อย่างเดียว ช่วยเข้าใจในความหมายด้วย แล้วถ้าคุณมีความรู้มากก็ตอบคำถามซิครับอย่าปล่อยไว้จนต้องให้ผมมาตอบ ผมมันคนไม่มีพรรคไม่มีพวกไม่มีใครเค้ามาเถียงแทนผมหรอก อินเตอร์เน็ทเป็นสื่อที่กว้างไกลครับกรุณาอย่าโลกแคบ
***GUITAR WORKSHOP***
TUNE BY PUTTER
25-03-2008, 12:05

PUTTER.COM Wrote:เห็นถามมาผมก็แค่ตอบไปมันก็ไม่ควรต้องมีปัณหามากนะครับ ก็ไม่รู้ว่าเรื่องราวที่เจ้าของตั้งกระทู้ถามมาจะมีอะไรแอบแฝงอยู่รึเปล่า แต่ผมก็เป็นคนนึ่งที่อยู่ในเวปอ่านเจอก็ตอบไป(มันก็ควรจะจบไปนานแล้วด้วยซ้ำ) แต่จากนี้ไปเวลาผมอ่านเจออะไรก็คงต้องสงบจิตสงบใจไม่ตอบอะไรแล้วล่ะครับกลัวมันไม่จบ แทนที่จะได้ดีกลับโดนรุมในเรื่องที่ไม่เป็นเรื่อง มีผู้ใหญ่ในเวปคนนึ่งแนะนำให้ผมเข้ามาเล่นเวปนี้ให้เข้ามาอ่านให้มาแสดงตัวและช่วยตอบปัญหา แค่เริ่มตันก็ไปไม่สวยแล้วครับ ทุกคนในกระทู้นี้ลืมหัวข้อกระทู้ไปแล้วเหรอครับ Pick Up 57" Classic Humbuckers ซื้อได้ที่ไหนบ้าง ทำไมคุณไม่เอาสถานที่ซื้อมาเป็นประเดนล่ะครับ คุณจะมาสนใจอะไรกับเปอร์เซนต์การลดราคาขนาดนั้น พูดความยาวสาวความยืดกันอยู่ได้ คนอื่นที่อ่านเค้าก็จะสงสัยเอาว่าอะไรกันนักหนากับศิลปินและ%เนี้ย ผมแค่บอกว่าถ้ารู้จักศิลปินคุณอาจได้ลด 10-35% อ่านให้เข้าใจนะครับ 10-35% ไม่ไช่จะมาเถียงกันอยู่ที่ 35% อย่างเดียว ช่วยเข้าใจในความหมายด้วย แล้วถ้าคุณมีความรู้มากก็ตอบคำถามซิครับอย่าปล่อยไว้จนต้องให้ผมมาตอบ ผมมันคนไม่มีพรรคไม่มีพวกไม่มีใครเค้ามาเถียงแทนผมหรอก อินเตอร์เน็ทเป็นสื่อที่กว้างไกลครับกรุณาอย่าโลกแคบ

ต้องย้อนกลับในเรื่องที่คุณมีปัญหา!...
ใช่...อินเตอร์เน็ทเป็นสื่อที่กว้างไกลครับกรุณาอย่าโลกแคบ ฉะนั้น ก่อนที่จะทุรนทุราย หรือกล่าวหาใคร ใช้สติไตร่ตรองก่อน เพราะถ้าคุณย้อนกลับไปอ่านกระทู้นี้ทั้งหมดตั้งแต่ต้น - - จริงอยู่ผมเป็นคนตั้งคำถาม เพราะอยากรู้ ไ่ม่ได้อวดตัวหรือแกล้งโง่ คุณมาตอบ ก็นับว่าเรื่องนี้เป็นคนมีน้ำใจและมีความรอบรู้ระดับหนึ่ง ส่วนเพื่อน ๆ คนอื่น ๆ ที่มาตอบ พิจารณาโดยถี่ถ้วนแล้ว ก็ไม่ใครเขาแขวะคุณ เพียงแต่บอกข้อเท็จจริงบางประการออกมาเท่านั้น..

แล้วก็ มันก็ควรจะจบไปนานแล้ว - - สำหรับประเด็นคำถามของกระทู้ มันไม่ใช่จบหรือไม่จบ สำหรับผมหรือเพื่อนคนอื่น ๆ ไม่ใช่ปัญหา... แต่สำหรับคุณ ใช่...มันควรจบ

ส่วนคำกล่าวหาอย่างชัดแจ้ง ที่คุณเอ่ยถึงผมว่า ก็ไม่รู้ว่าเรื่องราวที่เจ้าของตั้งกระทู้ถามมาจะมีอะไรแอบแฝงอยู่รึเปล่า
- - ผมว่าคำกล่าวหานี้ของคุณมันเกินไป...
25-03-2008, 12:33
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

'^ ^ เอ่อ.....ค่อยๆคุยกันนะครับ คนกันเองทั้งนั้นนะครับ
Acoustic is my life..........
25-03-2008, 12:36
PUTTER.COM Offline
Junior member
**

ก็ขอโทษแล้วกันครับถ้าผมเสียมารยาท
***GUITAR WORKSHOP***
TUNE BY PUTTER
25-03-2008, 12:38
merlot Offline
Yokee Playboy

Wow กีต้าร์ ไฟฟ้า กะลังอยู่ในกระแส Nimitguitar.com
Don't worry about a thing.

Cause every little thing is gonna be alright.
(This post was last modified: 25-03-2008, 18:02 by merlot.)
25-03-2008, 16:06
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
เฮ้อ..................?
25-03-2008, 17:42

Forum Jump: