Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำ...แอมป์ย่อม ๆ สำหรับกีต้าร์ไฟฟ้า
Author Message
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: ขอคำแนะนำ...แอมป์ย่อม ๆ สำหรับกีต้าร์ไฟฟ้า
.::.pOoH.::. Wrote:
เฒ่าทารก Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:ไม่รู้ช่วงนี้ ใครซื้อแอมป์ไปทำอะไรกันนักกันหนา คราวที่แล้วก็ Roland หมด

นั่นสิ.....ทำให้ผมอดได้ Roland เลยดูสิ??
น้าปุ๊..ว่างๆผมลงไป กทม. อย่าลืมมาสนทนากันเด้อครับ

โทรฯมาได้เลยครับ ซื้อรีรอ เตรียมไว้แล้ว....Cool

ขวดเดียวไม่พอ...ขวดที่ 2 ผมเลี้ยงเอง...ห้ามปฏิเสธน้าปุ๊555555++
23-03-2008, 00:36
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

RE: ขอคำแนะนำ...แอมป์ย่อม ๆ สำหรับกีต้าร์ไฟฟ้า
เฒ่าทารก Wrote:อ้าว........วันนี้กลับมือเปล่าเหรอครับเนี่ยน้าอ้วน??..อุตส่าห์โทรฯมาแจ้งข่าวผมเรื่อง saddle ผมนึกว่าวันนี้น้าอ้วนจะสมหวังได้แอมป์กลับไป...ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวก็เจอ..เอาใจช่วยครับ ( ส่วนผมยังไม่ได้เลยไปเดินดูเลย..เห้อ )

วันนี้ไปเดินเล่น เปิดหูเปิดตา แบบว่านานมากทีเดึยวครับที่ผมไม่เคยไปร้านขายเครื่องดนตรี...

ส่วนเรื่องแอมป์ ผมตัดสินใจว่าไม่ซื้อ (ในบ้านเรา) เพราะรับไม่ได้กับขนบบางอย่าง... ไม่รู้ว่าจะปิดป้ายราคาไว้หาพระแสงอะไร หากเวลาจ่ายสตางค์ มีส่วนลด 10% กับใครก็ได้ที่ walk-in แต่ถ้าคุณเป็น ศิลปิน ก็มีส่วนลดมากกว่านั้น... วันนี้เห็นคาตาเลยครับ!...

ช่างเถอะ... เมื่อผมรับขนบแบบนี้ไม่ได้ ก็แค่ไม่ซื้อในสังคมที่มีขนบแบบนี้... แอบไปลองยก ๆ ชั่งน้ำหนักหลายยี่ห้อดูแล้ว ขนาดแอมป์กีต้าร์ไฟฟ้าที่ผมหมายตา อย่างเก่งก็ 30W หนักสุดก็ไม่ถึง 20 กก. มิติของแอมป์สมัยใหม่ ก็กระทัดรัด... และโชคดีที่ผมมีโอกาสเดินทางบ่อย ๆ เลยกะว่าค่อยไปเหน็บกลับมาเองดีกว่า ...เพราะยังไง ในความคิดของตัวเอง ผมรับไม่ได้กับขนบแบบนี้ ่และรู้สึกไม่เป็นธรรมกับตัวเอง หากไปซื้อ. - ก็เท่านี้แหละครับน้า.
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 23-03-2008, 00:45 by LittleNomad.)
23-03-2008, 00:44
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

บ้านเรามันต้องมีอัลบั้มครับ ถึงจะเป็นศิลปิน ขนบบ้านเรามันมี Reward System ที่วงการบันเทิง ศิลปิน ดารา เด็กรุ่นใหม่ไร้เดียงสา อยากเป็นดารากันหมด การศึกษาเลยไร้ค่า เพราะเด็กไม่รู้ว่าเรียนเก่งแล้วได้อะไร แต่เห็นว่าถ้าเป็นนางสาวไทย คืนเดียวได้ 7 ล้าน เป็นดาราเล่นละครได้ตอนละประมาณ 4 หมื่นบาท เป็นพิธีกร เป็น AF แล้วได้ทุกสิ่งทุกอย่าง เป็นนักร้องแล้วได้ของ ได้เครื่องดนตรีราคาพิเศษ รู้สึกเหนือกว่ามนุษย์

ระบบสังคมมัน gear ไปทางนี้ สิ่งเดียวที่พอจะทำได้คือ มองโลกในแง่ดี ปลูกฝังเยาวชนเท่าที่จะทำได้ มันอาจจะทำอะไรไม่ได้มาก แต่ก็ยังดีกว่า ไหลบ่าไปตามนั้น...

Hero ในสังคมไทยมันเปลี่ยนไป....
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
23-03-2008, 01:22

.::.pOoH.::. Wrote:บ้านเรามันต้องมีอัลบั้มครับ ถึงจะเป็นศิลปิน ขนบบ้านเรามันมี Reward System ที่วงการบันเทิง ศิลปิน ดารา เด็กรุ่นใหม่ไร้เดียงสา อยากเป็นดารากันหมด การศึกษาเลยไร้ค่า เพราะเด็กไม่รู้ว่าเรียนเก่งแล้วได้อะไร แต่เห็นว่าถ้าเป็นนางสาวไทย คืนเดียวได้ 7 ล้าน เป็นดาราเล่นละครได้ตอนละประมาณ 4 หมื่นบาท เป็นพิธีกร เป็น AF แล้วได้ทุกสิ่งทุกอย่าง เป็นนักร้องแล้วได้ของ ได้เครื่องดนตรีราคาพิเศษ รู้สึกเหนือกว่ามนุษย์

ระบบสังคมมัน gear ไปทางนี้ สิ่งเดียวที่พอจะทำได้คือ มองโลกในแง่ดี ปลูกฝังเยาวชนเท่าที่จะทำได้ มันอาจจะทำอะไรไม่ได้มาก แต่ก็ยังดีกว่า ไหลบ่าไปตามนั้น...

Hero ในสังคมไทยมันเปลี่ยนไป....

ครับ... ผมก็ไม่รู้จะพูดอะไรได้มากไปกว่านี้ - - ทำตาปริบ ๆ แล้วก้มหน้าเดินไปตามทางที่ตัวเราเลือก เท่านั้น...

อย่างเช่นกรณี ผมตัดสินใจว่าไปหิ้วแอมป์เองดีกว่า เอาไว้ถ้าอยากได้แอมป์ตัวโต ๆ หนัก ๆ ค่อยว่ากันอีกที แต่ที่แน่ ๆ คือจะไม่ไหว้วานเพื่อนฝูง ซึ่งพอมีอยู่บ้างที่เป็น ศิลปิน-ดัง
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 23-03-2008, 01:38 by LittleNomad.)
23-03-2008, 01:35

น้าอ้วนจะไปหิ้วอะไรก็บอกผมบ้างนะครับ ขอฝากซื้อบ้าง...
(This post was last modified: 23-03-2008, 01:50 by .::.pOoH.::..)
23-03-2008, 01:42

.::.pOoH.::. Wrote:น้าอ้วนจะวานซื้ออะไรก็บอกผมบ้างนะครับ ขอฝากซื้อบ้าง...

กำลังคิดว่า หลังทริปใหญ่เดือนหน้า ผมคงกลับมาประมาณค่อนปลายเดือน แล้วบางทีต้นพฤษภาฯ อาจแว่บไปสิงคโปร์ หิ้วแอมป์หลอด ขนาดประมาณ 30w พร้อม Effect 2-3 ตัว

ค่้าตั๋วเรือบิน Low-cost อย่าง Air Asia ไปสิงคโปร์ ในบางช่วงไม่แพงครับ ถูกกว่านั่งรถไฟไปเชียงใหม่เสียอีก! ไปไฟล์ทแรกตอนเช้า มีเวลาให้เดินหาซื้อทั้งวัน แล้วกลับเที่ยวสุดท้าย สบาย ๆ ครับ... เมื่อก่อนผมไปซื้ออุปกรณ์กล้องภาพนิ่ง และอุปกรณ์กล้อง VDO บ่อย ก็เพราะจากขนบปัญหาคล้าย ๆ กันนี่แหละ...

น้าpOoH เล็งอะไรไว้ละครับ... อยากบอกว่าฝากหิ้ว "กิ๊ก" นะ...555
23-03-2008, 01:55

ที่แน่ๆคงไม่เล็งแอมป์แล้วครับ เพราะตัวที่มีอยู่เดินเองได้ พูดคุยได้ถูกคอดี ^^

ส่วนกิ๊ก..น้าอ้วนหิ้วมาเองเลยดีกว่าครับ เผื่อน้าๆ ในบ้านฟ้าด้วยนะครับ อิอิ
23-03-2008, 02:08
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

ผมเป็นคนไม่มีโอกาสไปไหนเลย แม้ในประเทศไทยอันเป็นที่รักและหวงแหน ไปต่างประเทศนี่เลิกคิดเลย ขนาดไปหมอชิตยังงกๆเงิ่นๆเดินหารถกลับ แต่ตอนนี้ผมมีทางเลือกที่เหมาะแม้นั่งไม่สบายอึดอัดบ้างแต่ไป-กลับสะดวกและไม่ทำเป็นบ้านนอกเข้ากรุง
เห็นราคาค่าตั๋วเรือบินจากพี่ศักดิ์ชัย และ น้าอ้วนแล้ว เห็นทีต้องทำพาสสปอร์ต หรือ วีซ่าส์ ทิ้งไว้เผื่อใครไปไหนใกล้ๆประเทศที่ไม่ลำบากมากนักติดสอยห้อยตามไปเดินดูโลกภายนอกบ้างสักครั้งท่าจะดีครับ..ไปหาสิ่งที่ต้องการโดยตรงน่าจะสนุก
23-03-2008, 02:10
Ke@nG Offline
Member

LittleNomad Wrote:เซ็งจริงครับน้าYodchula... เพราะพอสรุปใจว่าจะถอยตู้หลอด แล้วซื้อ Loop ซื้อ Effect มาพ่วงดีกว่า เจ้า Blue Junior มันดันหมดซะนี่

...หงุดหงิดครับ... วันนี้ตอนโทรฯ ก็ลืมถามเขาว่า กลุ่ม Hot Rod รุ่นถัดไปอย่าง Deluxe มีของหรือเปล่า...

ไม่ต้องเซ็งครับพี่อ้วน ลองเอาของผมไปนวดก่อนก็ได้ครับ ผมมี Blue Junior อยู่ครับ ตัวไม่ใหญ่ น้ำหนักเบา แต่เปิดแค่เบอร์ 3 ดังพอที่จะให้คนข้างบ้านเดินออกมาค้อนเรยครับ ส่วนเสียวดูถูกใจหรือเปล่า น้าต้องลองเอาไปเล่นดูเองครับ ผมว่าเสียงมันหนาดีขณะที่เปิดน้อยๆ หากชอบแล้วค่อยสั่งที่เบ๊ฯก็ได้ หากไม่ชอบก็ค่อยตามหาตัวใหม่กันต่อไป
24-03-2008, 01:02
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Ke@nG Wrote:
LittleNomad Wrote:เซ็งจริงครับน้าYodchula... เพราะพอสรุปใจว่าจะถอยตู้หลอด แล้วซื้อ Loop ซื้อ Effect มาพ่วงดีกว่า เจ้า Blue Junior มันดันหมดซะนี่

...หงุดหงิดครับ... วันนี้ตอนโทรฯ ก็ลืมถามเขาว่า กลุ่ม Hot Rod รุ่นถัดไปอย่าง Deluxe มีของหรือเปล่า...

ไม่ต้องเซ็งครับพี่อ้วน ลองเอาของผมไปนวดก่อนก็ได้ครับ ผมมี Blue Junior อยู่ครับ ตัวไม่ใหญ่ น้ำหนักเบา แต่เปิดแค่เบอร์ 3 ดังพอที่จะให้คนข้างบ้านเดินออกมาค้อนเรยครับ ส่วนเสียวดูถูกใจหรือเปล่า น้าต้องลองเอาไปเล่นดูเองครับ ผมว่าเสียงมันหนาดีขณะที่เปิดน้อยๆ หากชอบแล้วค่อยสั่งที่เบ๊ฯก็ได้ หากไม่ชอบก็ค่อยตามหาตัวใหม่กันต่อไป

โห.... ไม่อยากจะนึกภาพครับ Tongue
[Image: myworkspace.jpg]
24-03-2008, 01:04

Forum Jump: