Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ทนไม่ไหวขอระบายมั่งครับ
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: ทนไม่ไหวขอระบายมั่งครับ
SARUN Wrote:
love666 Wrote:
SARUN Wrote:เครียดไปก็เท่านั้น.....
ต้องใช้ความเครียดให้เป็นประโยชน์
เอากีต้าร์ตัวเก่ามาเล่นไปพลางๆก่อนครับ
อารมณ์ อย่างนี้ ต้องเล่นแนว Blues Rock ถึงจะเข้ากานนน

น้า sarun สอนผมเล่นกีต้าร์มั่งดิ

แนว Blues Rock นี่ต้องศึกษากะ อ.อ้วน ฮะ (((ผมก็กำลังศึกษาอยู่555)))

น้า.....ผมขอเรียนทางคอร์ด สเกล ฟิ้งเกอร์สไตล์ ก่อนได้มั้ยอะ
If heart is empty, brain doesn't matter.

19-03-2008, 20:12
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
love666 Wrote:น้า.....ผมขอเรียนทางคอร์ด สเกล ฟิ้งเกอร์สไตล์ ก่อนได้มั้ยอะ

ได้ฮะ....เชิญลงทะเบียนได้ที่ นู๋ฟิล์ม(nufilmka) เลยครับ
ฟรี.....แต่ไม่รับรองผลนะครับ 55555
19-03-2008, 20:20
LittleNomad Offline
un-assignment

SARUN Wrote:เครียดไปก็เท่านั้น.....
ต้องใช้ความเครียดให้เป็นประโยชน์
เอากีต้าร์ตัวเก่ามาเล่นไปพลางๆก่อนครับ
อารมณ์ อย่างนี้ ต้องเล่นแนว Blues Rock ถึงจะเข้ากานนน

น้า sarun สอนผมเล่นกีต้าร์มั่งดิ

แนว Blues Rock นี่ต้องศึกษากะ อ.อ้วน ฮะ (((ผมก็กำลังศึกษาอยู่555)))

น้า.....ผมขอเรียนทางคอร์ด สเกล ฟิ้งเกอร์สไตล์ ก่อนได้มั้ยอะ

อ่านที่น้าSARAN โพสต์แล้ว... 555...ต้องถือว่าเป็นขำประจำปี... ขืนมาศึกษากับผม น้าloveฯ ไม่ต้องไปตระเวนไขว่คว้าหากีต้าร์เสียงนุ่ม ๆ เนียน ๆ แล้วละ.. เพราะที่ผมมีอยู่แต่ละตัว เสียงล้วนกระด้าง ๆ ครับ... แล้วที่สำคัญผมเองยังเอาตัวไม่รอด แจมกับใครก็...แป่ว!... มีก็เพียงน้าSARAN ที่ยอมให้ผมเกาะชายเสียง ประคับประคองพอรอดไปไม่ตลอดเพลง...555

เอาเพลงเก่าของ BB King ที่มีคนนำมา cover ใหม่ แนวกึ่ง Acoustic น่าฟังดี...
http://www.youtube.com/watch?v=O4ppVukrCIw
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 19-03-2008, 20:22 by LittleNomad.)
19-03-2008, 20:21
Website Find Like Post Reply
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
เคยเจอเหมือนกันครับ เซ็งมากๆขอลองไม่ให้ลองผมเจอ2ร้านแล้วครับ ร้านล่าสุดนี่จะลองตัวราคา 15000 บาทเป็นตัวที่แพงที่สุดในร้านนั้นอ่ะครับ เค้าบอกว่าของมันแพงนะน้องลองตัวอื่นดีมั้ย ....... จบเลยครับผม เห็นสวยดีอยากลองเสียงดูว่าใช้ได้ไม้ คือจริงๆแล้วผมไม่ได้คิดจะซื้อนะครับ แต่ก็มีหลายครั้งแล้วที่ไม่ได้คิดจะซื้อแต่ก็ซื้อเพราะเล่นไปเล่นมาแล้วถูกใจ คนขายไม่มีมารยาทมากๆครับเซ็งเลย ถ้าผมเจอร้านอย่างนี้แล้วผมจะไม่เข้าร้านนั้นอีกเลยครับ Tongue
I haven't got a clue.
19-03-2008, 20:42

LittleNomad Wrote:

อ่านที่น้าSARAN โพสต์แล้ว... 555...ต้องถือว่าเป็นขำประจำปี... ขืนมาศึกษากับผม น้าloveฯ ไม่ต้องไปตระเวนไขว่คว้าหากีต้าร์เสียงนุ่ม ๆ เนียน ๆ แล้วละ.. เพราะที่ผมมีอยู่แต่ละตัว เสียงล้วนกระด้าง ๆ ครับ... แล้วที่สำคัญผมเองยังเอาตัวไม่รอด แจมกับใครก็...แป่ว!... มีก็เพียงน้าSARAN ที่ยอมให้ผมเกาะชายเสียง ประคับประคองพอรอดไปไม่ตลอดเพลง...555

เอาเพลงเก่าของ BB King ที่มีคนนำมา cover ใหม่ แนวกึ่ง Acoustic น่าฟังดี...
http://www.youtube.com/watch?v=O4ppVukrCIw

น้าอ้วนครับ ผมชอบfeel วันนั้นมากครับ มันสดดี ดิบก็ได้

ตอนน้าอ้วนแจม กะ น้า sarun ข้างนอกบ้านผมชอบมากครับ ดิบดี อยากตามนะแต่ผมกลัวพาล่ม ขอแม่นทางกว่านี้อีกนิดส์ครับ จะตามติดเลยครับ

ตอนอยู่ในบ้านมี น้ากฤษณ์ น้าอ้วน น้าsarun นี่ยิ่งมันครับ ชอบๆๆๆๆๆๆ
If heart is empty, brain doesn't matter.

19-03-2008, 21:02

BENZene1984 Wrote:เคยเจอเหมือนกันครับ เซ็งมากๆขอลองไม่ให้ลองผมเจอ2ร้านแล้วครับ ร้านล่าสุดนี่จะลองตัวราคา 15000 บาทเป็นตัวที่แพงที่สุดในร้านนั้นอ่ะครับ เค้าบอกว่าของมันแพงนะน้องลองตัวอื่นดีมั้ย ....... จบเลยครับผม เห็นสวยดีอยากลองเสียงดูว่าใช้ได้ไม้ คือจริงๆแล้วผมไม่ได้คิดจะซื้อนะครับ แต่ก็มีหลายครั้งแล้วที่ไม่ได้คิดจะซื้อแต่ก็ซื้อเพราะเล่นไปเล่นมาแล้วถูกใจ คนขายไม่มีมารยาทมากๆครับเซ็งเลย ถ้าผมเจอร้านอย่างนี้แล้วผมจะไม่เข้าร้านนั้นอีกเลยครับ Tongue

ใช่ครับน้า Benz เจออย่างนี้จ๋อยครับ

19-03-2008, 21:04

ต่างกับน้าๆในเวปนี้ ฟ้า กับก้นบ่อส้วมเลยครับ น้าๆที่นี่นิสัยดี ใจดี มีน้ำใจกว่ากันลิบลับ
ขนาดไม่ได้รู้จักกันมาก่อนยังต้อนรับขับสู้ปานญาติพี่น้อง

(หมายความถึงร้านที่ผมไปลองร้านนี้ร้านเดียวนะครับ และกับคนใส่แว่นคนนั้นคนเดียว คนดีๆในร้านนั้นก็มีครับ)

19-03-2008, 21:42
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

love666 Wrote:นั่นซิครับ ผมชักจะไปทาง martin ซะแล้วครับ 55+
ว่าแต่ OM28V น้าYodchula ยังอยู่มั้ยครับ

Rolleyes ยังอยู่จ้า มีคนมาดูตัวแต่ยังไม่มีใครมาสู่ขอครับ Tongue
[Image: myworkspace.jpg]
20-03-2008, 02:47
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
วันก่อนไปรับ end pin ของ lowden ที่น้ายอดจุ๊เป็นธุระติดต่อให้ กะว่าจะไปลอง OM-28V แต่เจ้าของบ้านบอกว่า "น้ากิจจา ลอง D-45 Marquis หรือยังครับ" เลยกลับมานอนฝันถึงเสียง เอาละซิ โป๊ะถึกๆๆ ไม่น่าเลย...แต่พอทราบราคา...ผมก็ได้พูดแต่ว่า "อืม...สวย..เสียงดีครับ" แล้วก็กลับบ้านครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
20-03-2008, 08:41
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ร้านขายกีต้าร์ส่วนใหญ่ที่เวิ้งทำกันเป็นอุตสาหกรรมในครอบครัวครับเพราะขายกันมาหลายชั่วโคตรแล้ว
อย่างร้านที่น้า Love เจอปัญหาผมก็ซื้อของเขามาตั้งแต่สมัยเรียนมัธยม วันก่อนผมบอกคุณแว่นแบบประชด
กลายฯว่าคุณพ่อของเขาอัธยาศัยดีมากเลย คุณแว่นตอบว่าสมัยนั้นไม่ใช่คุณพ่อแต่เป็นคุณปู่ของเขาครับ

ถ้าลองคิดแบบเอาใจเขามาใส่ใจเราคุณแว่นเขาอาจอยากทำอาชีพอื่นแต่เขาไม่มีทางเลือกเหมือนพวกเรา เขาเลย
ต้องจำใจมานั่งขายเครื่องดนตรีก็เป็นใด้ ถ้าเราไม่ชอบหน้าเขาก็ไปสาขาอื่นใด้ครับไม่ต้องไปเสียอารมณ์กับเขาหรอก
20-03-2008, 10:11

Forum Jump: