Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แอมป์ดีๆของกีต้าร์ไฟฟ้าครับ
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: แอมป์ดีๆของกีต้าร์ไฟฟ้าครับ
อยากทราบว่าคนไฟฟ้าเค้านิยมแอมป์อะไร :
แอมป์หลอดครับ 555 Tongue พวกแอมป์โมเดิร์นสำหรับจำลองเสียงก็ใช้กันเยอะในการเริ่มต้นหาเสียงที่ชอบ

รุ่นไหนน่าใช้ :
บอกไม่ถูก เยอะครับ ถ้าให้เลือกยี่ห้อผมเหลือแค่ Fender กับ Marshall (โดยเฉพาะ คอกิ๊บสัน) Wink
แนวเพลงก็มีส่วนสำคัญ แอมป์มีรู อยู่กับที่ จึงไม่ค่อยเลือกกีต้าร์ เสียบมามันก็ดัง
แต่กีต้าร์มันมีเดือย เลื้อยได้ บางครั้งมันจึงเลือกเสียบ(แอมป์) ไม่ถูกยี่ห้อมันไม่สะใจ ไม่สาสม เสียคาร์แรคเตอร์เสียงเอาดื้อๆ

แบบทีเดียวจบมีมั้ย :
มีครับ แต่ก็จนกว่าน้าจะรู้ลักษณะการเล่นของตัวเองว่าแค่ไหน แบบไหน ดังนั้นข้อนี้น้าต้องถามตัวเอง Big Grin

งบประมาณสักเท่าไหร่ดีครับ = เอาที่ผมพอใจก็ไล่ไปตั้งแต่ 4-8 หมื่นครับ พอแล้ว สำหรับของเล่นตัวเอง บางที 1500-1900 เวลาเมาๆ ผมยังเล่นเลย Tongue

พยายามไปลองของจริง หน้าตู้-หลังตู้ กันเลย ฟังในคลิปหรือ You tube เสียของทั้งกีต้าร์ทั้งแอมป์ครับ

============ เพื่อความบันเทิง =============

21-03-2012, 16:51
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: แอมป์ดีๆของกีต้าร์ไฟฟ้าครับ - by Tai Labour - 21-03-2012, 16:51

Forum Jump: