Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอความช่วยเหลือด่วนมาก ใครรู้จักหรือมีห้องอัดเสียง radio spot ...
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: ขอความช่วยเหลือด่วนมาก ใครรู้จักหรือมีห้องอัดเสียง radio spot ...
งั้นต้องแบบไม่ซื้ออ่ะครับน้าอ้วน.....

สงสัยต้องไปเดินหาแบบที่น้าหนุ่มว่าแหละครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
17-03-2008, 16:09
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: ขอความช่วยเหลือด่วนมาก ใครรู้จักหรือมีห้องอัดเสียง radio spot ...
ไม่ซื้อ?!?... คนที่เอามาให้ก็ต้องซื้อครับ

หากไม่ซื้อ ก็มีสองวิธี ขัดเอง หรือไม่ก็ต้องขโมยเอา!

...เรื่องลูกปัด Dzi ที่จริงแล้ว ผมเคยมีอยู่ 5-6 ลูก ซื้อมาเกือบทั้งนั้น แต่มีอยู่ลูกหนึ่ง พระลามะรูปหนึ่งมอบให้เพราะคุยกันถูกอัธยาศัย และท่านบอกว่าเอาไว้ปกป้องคุ้มครองเพราะเห็นว่าผมมักเดินทางเร่ร่อนไปตามที่ห่างไกลต่าง ๆ ... ลูกปัด Dzi ทั้งหมดนั้น ผมเอามาร้อยเป็นสายสร้อย บางเส้นก็เอาลูกปัดโบราณเม็ดเล็ก ๆ สีต่าง ๆ จาก คลองท่อม (กระบี่) มาประกอบ, บางเส้นก็เอาลูกปะกำเงินเ็ม็ดจิ๋ว ๆ จากช่างเงินเชียงใหม่ มาประกอบ, บางเส้นก็ร้อยกับหินไข่นกการะเวก ที่ได้จากทิเบต, ฯลฯ, แล้วใช้สลับสับเปลี่ยนเอาห้อยคออยู่นานปี เพราะชอบที่มันมีลายสวยถูกรสนิยมดี... แต่เมื่อ 7-8 ปีที่ผ่าน มันเกิดแฟชั่นบ้าหินทิเบต ห้อยคอกันเต็มบ้านเต็มเมือง ผมเลยถอดและเก็บทั้งหมดเอาไว้ในกระเป๋าคอมฯ โน๊ตบุ๊ค แล้วหายไปหมดพร้อม ๆ กับกรณีถูกไอ้โจรทุบกระจกรถยกกระเป๋าคอมฯ ไป... ผมยังฝากพรรคพวกตามล่าตัวอยู่ ได้ตัวเมื่อใด ตัดมือทั้งสองข้างแน่!!! - - เปล่า ผมไม่ได้เสียดายไอ้หินนั่นหรอก... เพราะอย่างไรเสีย มันก็ไม่ได้ช่วยคุ้มกันอะไร ผมเองต่างหากที่สะเพร่า จอดรถไว้ในที่เปลี่ยว ... ตอนนี้คืนไหนว่าง ผมก็ไปจอดล่ออยู่ ถ้าโผล่มา อย่างน้อยก็มือชั่ว ๆ คู่หนึ่งจะได้หยุดทำสิ่งเลวทรามต่อสังคมซะที...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
17-03-2008, 16:37
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: