Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ซื้ออุปกรณ์เครื่องดนตรีที่ฮ่องกงครับ
Author Message
kongpatom Offline
Member

Likes Given: 0
ซื้ออุปกรณ์เครื่องดนตรีที่ฮ่องกงครับ
ปลายเดือนหน้าจะไปพักผ่อนที่ฮ่องกง ทราบมาว่าร้าน Tom lee ใหญ่โตมีของเยอะ ถ้าเราซื้อของที่นี่แล้ว สามารถเคลมภาษีคืนที่สนามบินได้ไหมครับ ไม่เคยไปซื้อของที่โน่นอ่ะครับ รบกวนผู้ที่ทราบแนะนำด้วยครับ
09-03-2012, 11:06
Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ซื้ออุปกรณ์เครื่องดนตรีที่ฮ่องกงครับ
ฮ่องกงภาษี 0% ครับ
09-03-2012, 11:19
Member

RE: ซื้ออุปกรณ์เครื่องดนตรีที่ฮ่องกงครับ
ขอบคุณครับคุณ pood ตอนนี้ก็ติดอยู่ที่ราคา ลุ้นว่าจะถูกกว่าสักกี่มากน้อย เลยวางแผนซื้อลำบากหน่อย เพราะในเวปของทอมลีไม่มีราคาแจ้งไว้เลย
09-03-2012, 17:20
zumo Offline
Junior member
**

เคยซื้อ tube king ราคา 3200 บาทไทยครับ ที่ทอมลี กีตาร์ hi end ถูกกว่าบ้านเรา มากครับ
09-03-2012, 20:52
yim Offline
**

tom lee จิมซาจุ่ย ใหญ่มากครับ แต่มีหลายสาขาโทรเข้าไปเลยครับ ถามราคา
แต่ที่จริงผมเคยถามราคา สาขานึง แต่พอมาถามจิมซาจุ่ยยังต่อได้อีกนิดนะครับ
ราคาเช็คที่ไทยไปก่อนเลยครับ อยากได้อารายบ้าง
พี่ปร๋อเคยบอกว่า สายกีต้าร์ถูกครับ ซื้อยกกล่องเลยครับพี่

ถ้าของใหญ่ระวังด่านตรวจที่ไทยนะครับ เขาจะขอดูบิล เราก็บอกหาไม่เจอ ของราคา หมื่นนิดนิดก็น่าจะได้ แต่ถ้าเขาเห็นกิ๊บสัน เฟนเดอร์ ทาคามิเนะ เขารู้จักนะครับ ยี่ห้อพวกนี้ ตอนนั้นผมเอาเทเลอร์มา เขามะรู้จัก อิอิ ไม่รู้ว่าถ้าบอกว่าเพื่อนให้จากที่โน่นหรือเป็นของใช้แล้วจะโดนไหม เห็นฝรั่งไม่เห็นโดนตรวจเลย ของมันใหญ่ ต้องส่งเป็นวัสดุขนาดพิเศษโหลดใต้เครื่อง (ให้ทอมลีห่อให้ก่อนออกมานะครับได้ไม่ต้องเสียตังค์)
เช็คค่าเงินตอนรูดดีดีนะครับ ของผมตอนรูด คิดเป็นดอลล่าฮ่องกงพอกลับมาไทย ซวยเลยวันตัดยอด บาทตก เราต้องบอกเขาลองตีเป็นบาทตอนนั้นเลย

ปล. กล้องและเมมโมรี่ ถูกมากกกกก กกก เช็คราคาไทยก่อนซื้อนะครับ พอไปเจอที่โน่นโอ้ววว ต้องจัดจริง มงก๊ก ครับละลายทรัพย์

ถ้าชอบยีนส์ ดีเซล ถูกกว่าที่นี่ตัวละ สามถึง ห้าพันครับ สาขา ตรงที่ไฮโซ ห้างเยอะมากใหญ่ใหญ่ ลืมชื่อ ครับ

พวกเอาท์เลท เสื้อผ้าไม่ต้องไปนะครับ สินค้าไม่ค่อยดี ถูกกว่ากันไม่เท่าไร ไกลอีก ซื้อตามแหล่งช็อปปิ้งเขาดีกว่าครับ

ขอให้สนุกครับ
แอมป์น่าจะราคาไม่หนีกันมาก สาม สี่พัน มั้งครับ
กีต้าร์ นี่สิหนีกัน เป็นหมื่นเลย ของเยอะด้วย

10-03-2012, 00:29
Member

ขอบคุณพี่ yim ครับสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์ พอดีเพิ่งเป็นเจ้าบ่าวป้ายแดง จะพาแฟน (เมีย)ไปเที่ยว เราชอบเล่นกีตาร์ก็ว่าจะไปถอยเต่ามะกันตัวเด็ดๆมาเป็นกรณีพิเศษ 555 แล้วก็ accessory เช่นพวกสาย เพราะพรรคพวกฝากกันเป็นหางว่าว แบบนี้ถ้าด่านตรวจต้องทำไงครับเนี่ยสำหรับกีตาร์ อีกคำถามครับ ถ้าโหลดกีตาร์ลงเครื่องอย่างที่พี่ว่าต้องเสียตังค์ค่าโหลดของใหญ่อีกกี่มากน้อยครับ ผมบินแอร์เอเชีย รบกวนต่อเนื่องสองคำถามครับ ไม่เคยแบกของใหญ่ เคยหิ้วแต่ทรัมเป็ทหนึ่งกล่องใส่มาสองเครื่องมาจากเมกา ไม่โดนตรวจครับ
10-03-2012, 01:11
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ไปฮ่องกง หากีต้าร์ + อุปกรณ์ คุ้มครับ

ว่าแต่งานแต่ง หาดนตรีที่นี่ป่ะครับ Tongue
10-03-2012, 06:23
Member

เคยตั้งกระทู้ เกี่ยวกับ การเซ็ทอัพเครื่องเสียงสำหรับงานแต่งครับ สุดท้ายใช้บริการเครื่องไฟ เวทีและเครื่องเสียงจากเจ้าในพื้นที่ของบ้านเจ้าสาว ส่วนงานดนตรีได้พวกลูกศิษย์มาช่วยๆกันครับ ผมกับเจ้าสาวก็ช่วยๆกันแจม สไตล์บรรยากาศคู่รักนักดนตรี
10-03-2012, 08:07
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
การโหลดของใหญ่ลงท้องเครื่องเดี๋ยวนี้ Air Asia คิดเงินเพิ่มสองพันบาทครับแต่ถ้าซื้อในเว้บไว้ก่อนก็น่าจะไม่กี่ร้อยบาท

พวกกีต้าร์นี่สมัยก่อนเขามี Sale ปีละสองครั้งในเดือนกรกฏาและธันวาแต่ปีที่แล้วนี่ผมไม่เห็นมีอะไรที่ถูกมากเหมือนสมัยก่อน พวกอุปกรณ์นี่มีลดเป็นพักๆครับแต่ผมไม่เคยไปเดือนมีนาเลยไม่ทราบว่ามีอะไรลดบ้าง

ถ้าสนใจ ukulele ร้านนี้ถูกกว่าเมืองไทยพอสมควรครับ

http://www.ukulelehk.com/brands/Kala.html
10-03-2012, 12:47
yim Offline
**

air asia ตามพี่ปูดว่าเลยครับ
ตอนนั้นผมบินเอมมิเลตไม่คิดตังค์เพิ่มครับ เขาดูที่ นน. ว่าเกินไหมแค่นั้น ไปกันหลายคนก็แชร์ นน ได้ครับ

อ้อ ตอนไปผมไปช่วงเซลพอดีครับ ธค
มี ค ไม่รู้เหมียนกานครับ
แต่เขามีเบอร์ นะครับที่ฮ่องกงโทรถามราคาจากไทย เลยครับ และรุ่นบางสาขาก็ไม่มี
เขาก็จะให้เราไปที่สาขาที่มีแทนนะครับ
แต่ตอนนั้นผมพักจิมซาจุ่ย ผมเลยบอกว่าเอาแน่ช่วยโอนมาเลยผมสะดวกที่สาขานี้ เพราะผมจะกลับแล้ว
เขาใช้เวลาโอน วัน ถึง สองวัน นะครับ มาแล้วก็ต้องตรวจสภาพเองต้องมีเวลาสัก สอง ถึง สาม ช.ม. ในร้านน่ะครับ รอห่ออีก
กะเวลาดีดี นะครับ

อ้อ ต้องไปไหว้พระใหญ่ที่ฮ่องกงขอพร กินทาคไข่ เล่นพนันที่มาเก๊า เข้าร้านอาหาร ฮ่องกง sweet dynasty กินกระจาย ขนมปั่นมะม่วง ทุเรียนฮ่องกง เย็นเย็น ถ่ายรูปที่ ซุปเปอร์สตาร์(มีสตาร์บัคกะร้านเบียร์ บรรยากาศดี ติดอ่าว ลมเย็น) เพนนินซูล่าสวย
..... ขอให้มีความสุขคร้าบบบ

เรื่องราคา ผมปร฿กษาพี่ปูดบ่อยมากเลยคร้าบ บ ได้ความรู้เยอะเลยคร้าบ

ส่วนเรื่อง ด่านเห็นก็เนียนเลยว่าของราคาหมื่นต้น หมื่นสองพัน ก็น่าจะรอด พอมันกั๊กเรา แล้วมันจับที่เหลือแสกนเลย เซ็งมาก ก บางทีเขาต้องการทำยอดน่ะครับ คุยกับเขาดีดี หรือพอมาถึงอาจรับของจาก ที่ขนของขึ้น แล้วแกะแพคออกให้เหลือแต่กล่อง เอา
พวกใบต่างต่างออก ให้ดูเหมือนของใช้ขนกลับบ้าน ก็น่าจะรอดนะครับ เพราะไม่ได้ซื้อมา 555 ไปเล่นดนตรีมาที่ ฮ่องกง
พวกนี้ชอบคนพูดจาดีครับ ถ้าไปโวยวาย มันเล่นเลยเดี๋ยวนี้ น่ะครับ
11-03-2012, 23:59

Forum Jump: