Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอระบายความในใจบ้างนะครับ
Author Message
PUTTER.COM Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ขอระบายความในใจบ้างนะครับ
จริงครับน้า ผมก็เปลี่ยนโช๊คแต่งมาเกือบทุกยี่ห้อแล้ว จุดที่ยากของมันก็คือมันต้องใช่งานได้ทั้งแบบปกติและก็ต้องซิ่งได้ด้วยก็แล้วมาจบที่ KYB super special for gymhana use only มันปรับหนืดได้ครับ แต่ไอ้ที่ปรับได้เนี้ย เอาแค่ให้หน้ามันแมท์กับหลังเนี้ยเป็นปีเลยครับหมุนมันทั้งวัน ยังไม่นับไอ้ชิ้นเล็กน้อยที่ส่วนประกอบของช่วงล่างอีกบานตะไท เบรกก็เปลี่ยนเป็นตัวนอกทั้งชุด(มันใหญ่ขึ้น)ปั๊มหน้ายันปั๊มหลังแถมยังมีตัวแยกกระจายแรงเบรคอีกครับ(มันเป็นของดิส 4 ล้อ หาโคตะละยากเลยครับอันนึงแค่ 200 บาท แต่กว่าจะหารหัสนัมเบอร์ที่ต้องการได้ก็ 2 ปีครับ)ของเดิมเบรคหลังเป็นดัมครับ แรงส่งน้ำมันเบรกมันไม่เท่ากัน สรุปแล้วผมว่ามันก็สนุกดีที่เราได้ทำอะไรบ้างอย่างและก็ได้รับรู้ถึงผลที่มันดีขึ้นหรือแย่ลง เราได้สนุกกับการทดลองครับ กว่า90%ของรถคันนี้ผมถอดประกอบเองครับ ไม่ว่าจะเป็นช่วงล่าง เบรค หรือแม้แต่ ระบบไฟ จูนอัพตั้งค่าต่างๆของเครื่องยนต์ มันก็เปรียบเป็นของเล่นชิ้นหนึ่ง ค่าอะไหล่ของรถรุ่นนี้ก็ไม่สูงมากอยู่ที่หลัก 100-1000 ต้นๆเอง(ประหยัดถอดใส่เองครับ) มันเป็นงานอดิเรกของผมครับและจะผมทำมันต่อไปครับ สนุกที่ได้ทำครับ.

Attached Files Image(s)

***GUITAR WORKSHOP***
TUNE BY PUTTER
(This post was last modified: 19-03-2008, 12:38 by PUTTER.COM.)
19-03-2008, 12:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอระบายความในใจบ้างนะครับ - by PUTTER.COM - 19-03-2008, 12:33

Forum Jump: