Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอระบายความในใจบ้างนะครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ขอระบายความในใจบ้างนะครับ
ขอเป็นกำลังใจให้กับช่างพัตเตอร์และช่างจงครับ

งานซ่อมและงานปรับแต่งกีต้าร์โปร่งเป็นงานละเอียดอ่อน หมอที่รักษาคนเขายังแบ่งเป็น
ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทาง ช่างกีต้าร์คงไม่มีใครเก่งไปหมดทุกเรื่องหรอกแต่ก็ไม่มีใครรู้ว่าช่าง
ท่านไหนเก่งทางด้านใหน ผมเองก็ต้องเรียนรู้จากประสพการณ์เหมือนกันและจนถึงทุกวันนี้
ก็ยังพลาดอยู่บ่อยฯในการเลือกช่าง

เมื่อปีที่แล้วผมเอากีต้าร์ไปให้ช่างท่านหนึ่งติดตั้ง Fishman แบบเจาะข้างให้ ผลปรากฏว่ามันไม่ดังครับ
ช่างท่านนั้นบอกว่าปรีมันเสีย ผมเลยต้องขายกีต้าร์ตัวนี้ไปให้ลูกน้องในราคาเหมือนให้ฟรีเพราะเจ็บใจ
เมื่อสองอาทิตย์ก่อนลูกน้องผมก็วานคนรถผมเอากีต้าร์ตัวนี้ไปให้ช่างจงเช็คให้ ผลปรากฏว่าช่างคนแรกต่อสายผิดครับ
งานนี้ผมขาดทุนไปสองหมื่นบาทเพราะความไม่ชำนาญของช่างคนแรก

การที่มีคนมาตั้งกระทู้โจมตีช่างคนใดคนหนึ่งนั้นควรมองด้วยว่าบางครั้งเขาอาจมีผลประโยชน์แอบแฝงอยู่ ถ้านานฯทียังพอทน
แต่หมู่นี้มีบ่อยมาก การที่ช่างพัตเตอร์ออกมาชี้แจงเป็นเรื่องที่ควรทำครับเพราะเราเป็นเป้านิ่งแต่คนตั้งกระทู้นั้นมีตัวตนหรือเปล่า
เรายังไม่รู้เลย
17-03-2008, 10:15
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอระบายความในใจบ้างนะครับ - by pood - 17-03-2008, 10:15

Forum Jump: