Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขายประชด GUILD F50R ...555++
Author Message
OldiesHunter Offline
Junior member
**

Likes Given: 2
RE: ขายประชด GUILD F50R ...555++
เพิ่งเข้ามาเห็น สวยจริงๆครับ นี่ถ้าไม่หมดเงินไปกับซ่อมบ้านหลังน้ำลดคงต้องแอบเมียไปเจรจากับท่าน Realเป็นการลับแน่ๆเลย ที่ต้องแอบเพราะมีรุ่นนี้อยู่แล้วครับ แต่ของผมเป็นรุ่นปี 1978 แต่ซื้อตอน 1980 รหัสรุ่นนั้นเป็น F50 NT ครับ หน้าตาดูผาดๆไม่ต่างกัน ไม้หน้าก็เป็น AAA Solid Sitka Spruce เหมือนกัน แต่ไม้ข้างและหลังของผมเป็น Maple ครับ แถมแผ่นหลังจะเป็นแบบหลังนูน( Arched Back) เป็นแผ่นเดียวไม่มีเส้นคาดกลางแบบของท่าน Real แต่โดยส่วนตัวแล้ว ผมจะชอบลาย เนื้อ และสีไม้ Indian Rosewood ที่จะมาทำเป็นBack & Side มากกว่าไม้อื่น เข้ากันอย่างเยี่ยมกับ Pick Guard ลายกระ (ของผมสีดำ) แล้วก็Machine Heads ของผมเป็นแบบปิดเชยๆของ Grover แบบเปิดของ Gotoh ของท่านนี่สวยมาก ชอบครับ ส่วนเสียงคงไม่ต่างกันนัก... ลึก นุ่ม แน่น เป็นกีต้าร์ที่ค่อนข้างหนักมากตัวหนึ่งทีเดียว
ส่วนตัวนี้ของท่าน ขอให้ได้คนดีๆที่รักจริงมารับเอาไปเร็วๆ เอาใจช่วยครับ
06-03-2012, 23:05
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขายประชด GUILD F50R ...555++ - by OldiesHunter - 06-03-2012, 23:05

Forum Jump: