Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขายประชด GUILD F50R ...555++
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: ขายประชด GUILD F50R ...555++
(06-03-2012, 13:17)ยอดเยี่ยม Wrote: อยากบอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในวงการอคูสติกกีตาร์ด้วยว่า "วงการนี้แคบมาก"
ถ้าเอ่ยชื่อใครก็ได้ซักใคร ก็จะสาวต่อถึงภูมิหลังทั้งดีและไม่ดี เล่าปากต่อปากไปเรื่อย
บางครั้งก็จะโดนใส่ไฟเพิ่มเพื่อเป็นการสร้างสีสันด้วย Tongue

กีตาร์เป็นงานอดิเรกที่ให้ความสุขแก่คนเล่น ได้เจอเพื่อนดีๆ มีสังคมดีๆ
แต่ถ้าต้องดิ้นรนเพื่อจะให้ได้กีตาร์มาทั้งน้ำตาและความพยายามที่เกินตัวไป
ทำให้ตัวเองเดือดร้อนอยู่บ่อยๆ ผมว่าลองหางานอดิเรกแบบอื่นทำดีกว่า

ผมไม่ค่อยได้ซื้อกีตาร์แล้ว เพราะทำให้ผมเดือดร้อนมาตลอด
ตอนนี้เข้ามาในเว็บกีตาร์ก็ดีใจได้เพื่อนใหม่ๆ
แซวปากหมาเรื่อยเปื่อย ไม่เปลืองตังค์ด้วย Big Grin
แต่อันหลังนี้โดนนินทาว่าทำให้ชาวบ้านเดือดร้อนมากกว่าซื้อกีตาร์อีก Cool

Rolleyes GUILD F50R ตัวนี้ ถ้ายังไม่ไป..เจอกันในงานวันเกิดแน่
ผมจะซื้อเป็นของขวัญให้กับตัวเองครับ Cool

พี่ชัยครับ เอาให้แน่นะ กล่องพี่เค้าไม่แยกขายนะจ้ะ TongueTongue
แซวเล่นขำๆนะครับ ได้แง่คิดดีๆจากพี่ชัยบ่อยๆ ถึงแม้ใครๆจะมองว่าพี่บ้ากามก็เหอะ!! Tongue

I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

06-03-2012, 13:58
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขายประชด GUILD F50R ...555++ - by piggyprince - 06-03-2012, 13:58

Forum Jump: