Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอความรู้ครับ PRS Standard, Mccarty, Custom แตกต่างกันไงครับ
Author Message
ok_blues Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ขอความรู้ครับ PRS Standard, Mccarty, Custom แตกต่างกันไงครับ

-อยากรู้รูปลักษณ์ สเป็ก

-สุ่มเสียง สไตล์

-และราคาโดยประมาณ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
28-02-2012, 00:56
Find Like Post Reply
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: ขอความรู้ครับ PRS Standard, Mccarty, Custom แตกต่างกันไงครับ
........ ก่อนอื่น ผมต้องบอกว่า ผมมีความรู้เกี่ยวกับยี่ห้อนี้ ก็โดยอ่านเอาตามเวปไซท์
........ เนื่องจากผมเป็นเด็กที่โตมา ในยุค กีต้าร์ ที่เสียง ดุแน่นดัง คือกิ๊บสัน และเสียงบางใส แทวงส์แบบเฟนเดอร์........
........ มีผู้รู้บอกผมว่า เสียงของพอลลีด อยู่ระหว่างกลาง.....
........ และจากการสัมผัสจริง ก็พบว่า จริงของผู้รู้ท่านนั้น ว่าไว้......
........ แต่สิ่งที่ผม ชอบมาก สำหรับยี่ห้อนี้คือ งานเนียบ(พอๆกับยี่ห้อเทเล้อ เลย)
........ จับถนัดมือมาก วางนิ้วสบาย.......
........ ข้อเสียหรอ...... ราคาแพงโคตรๆ ..... ลองคิดดูนะครับ เอากีต้าหลักแสนมาวางรับแขกแบบ น้า pood ..... ทำไจได้ก็ไม่เป็นไร.....555
........ ผมก็เลย กัดฟัน ซื้อ รุ่น SE satana มาเล่น ราคา 2.5 หมื่น(ซื้อแบบเด็กเส้นด้วยนะ) .......ความรู้สึกเหมือนเล่นตัวละเป็นแสน เสียง ก็ไม่เลวน๊ะ.....เอาไว้ไปแจมกับวง ฮกลกซิ่ว..... กีต้าร์พอลลีดรุ่น SE ก็มีเพียงรุ่นนี้หละที่ ลุงคารอส ใช้บนเวที(แต่ไม่บ่อย)...... SEรุ่นอื่นแค่เอาชื่อมาแปะ....
........ ที่ลักกี้ฯ มี แม๊กกาซีน พลอลีดแจกฟรี รูปเล่มสวยดี มีระบุสเป๊กทุกรุ่น...... ส่วนราคา ถามได้โดยตรงเลย..... ถ้าจะซื้อรุ่นสูงๆ(แพงๆ) ให้ซื้อที่นั่นหละ....แต่ถ้าจะซื้อรุ่นSEให้ไปที่เวิ้งฯ .......
......... หรือ หาข้อมูลง่ายสุด ให้ คลิกเข้าไปที่ สปอนเซอร์ LMI ข้างบนได้เลย.....
........

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 07-03-2012, 06:29 by กีต้าร์เก่า.)
07-03-2012, 06:27
Find Like Post Reply

Forum Jump: