Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ชน !!.. อีกแล้ว..
Author Message
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: ชน !!.. อีกแล้ว..
pop_250823 Wrote:โตโยต้าสามห่วง(AE101)นี่หายห่วงครับอะไหร่เพียบให้เดาน่าจะเป็นตัวเครื่อง 1600cc รหัส4A-FE รึเปล่าครับ แบบนี้สบายใจได้ครับ ผมเคยทำรุ่นนี้ยกเครื่องใหม่ใส่อัพเกรดเป็น 4AG ก็ไม่แพงครับ แต่กินน้ำมันขึ้นพอสมควรเพราะเป็น 16V แต่ถ้าจะโอเวอร์ฮอนก็ทำได้ง่ายมาก แหมนี่ถ้าบ้านใกล้กันและมีเครื่องมือ สงกรานต์นี้ผมว่างๆจะช่วยรื้อให้เลย อิอิ(ชอบมากครับทำรถเนี่ย คิดถึงวันเก่าๆที่เคยเป็นเด็กอู่ตอนนั้นกลางวันทำอู่หัวค่ำไปเรียน ปวส.ช่างยนต์ ได้ค่าแรงวันละ 120 บาท ทำแบบว่าแทบตายคางานเลย อิอิ)

ขอบคุณครับน้าป๊อปจ๋องแจ๋นที่แนะนำมา เดี๋ยวรอดูอาการก่อนครับว่าเจ๊งในส่วนใดของเครื่องยนต์ ถ้าจะยกเครื่องใหม่เนี่ยเดี๋ยวผมจะลองโทรฯไปปรึกษาดูนะครับแต่อยากได้เครื่องที่สภาพดีๆด้วยครับเพราะผมประเภทเท้าหนักครับ ชอบแบบปรู๊ดๆน้ำมันกินปรี๊ดๆเลย555++
12-04-2008, 09:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ชน !!.. อีกแล้ว.. - by เฒ่าทารก - 12-04-2008, 09:45

Forum Jump: