Thread Rating:
  • 6 Vote(s) - 3.33 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ??
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ??
ฮักน้องมานาน โอ้ แม่ตาหวานฉ่ำชื่น กลางวัน กลางคืน มีแต่เศร้าโศกา
ก่อนจากกานดา ยากนักยากหนาจะได้มาเจอ เฝ้าคิดถึงเธอ ใจพร่ำเพ้อและอาวรณ์
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
02-12-2010, 06:41
Website Find Like Post Reply
Capt.Arnold Offline
Senior member

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ??
(02-12-2010, 06:41)dejemerry Wrote: ฮักน้องมานาน โอ้ แม่ตาหวานฉ่ำชื่น กลางวัน กลางคืน มีแต่เศร้าโศกา
ก่อนจากกานดา ยากนักยากหนาจะได้มาเจอ เฝ้าคิดถึงเธอ ใจพร่ำเพ้อและอาวรณ์
Torn between two lovers Feeling like a fool loving both of you is breaking all the rule...( Mary Mac Gregor )อย่างนี้พอได้ไหมครับ..Big Grin

03-12-2010, 19:06
Find Like Post Reply

เพลง : ไม่รักไม่ว่า
ศิลปิน : ทนงศักดิ์ ภักดีเทวา

รู้รู้อยู่ มิควรคู่ กับจอมใจวาสนาเราแสนไกล หนักหนาแต่ความรัก
หักฉันใดไม่เลือนลาแค่เพียงไม่เห็นดวงหน้า เหมือนว่าจะบ้าตายสุดเหลือ
จะบอกเขา ให้เข้าใจว่าเรา รักเท่าใดจริงแค่ไหน ทั้งใจและกาย
ให้คิดเลิก รัก ไปเหมือนให้ตายมันโหดร้ายเกินไปแก้วตาจอมใจไม่รัก
ก็ไม่ต้องรัก ต้องฝืนจอมใจไม่ชื่น ก็ไม่ต้องฝืน เวทนาเพียงแต่ขอ ให้พี่รักภักดีสุดา
ก็สุขอุราเป็นวาสนา พี่นักใจเธอนั้นจะรักชอบมอบผู้ใดจะเป็นของใครเมื่อไหร่
ไม่ห่วงเลยที่รัก
ชาตินี้ พี่ น้อย บุญนัก เจียมตนสู้ข่มรักสร้างกุศล
รอชาติใหม่มี
จอมใจไม่รัก ก็ไม่ต้องรัก ต้องฝืนจอมใจไม่ชื่น
ก็ไม่ต้องฝืน เวทนาเพียงแต่ขอ ให้พี่รักภักดีสุดาก็สุขอุราเป็นวาสนา
พี่นักใจเธอนั้นจะรักชอบมอบผู้ใดจะเป็นของใครเมื่อไหร่
ไม่ห่วงเลยที่รักชาตินี้ พี่ น้อย บุญนัก เจียมตนสู้ข่มรักสร้างกุศล
รอชาติใหม่มี

ไม่รักไมว่า ขับร้องโดย ทนงศักดิ์ ภักดีเทวา ค่ะ

ม ม้า เจ้าค่ะ แล้วอย่างนี้พอไหวมั้ยคะ Big Grin

กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
03-12-2010, 21:32
Tingnal Away
Posting Freak

Likes Given: 1

เพลงลานเท ชรินทร์ นันทนาคร ขับร้อง
คำร้อง/ทำนอง ส. สุวรรณทัต

มาตามสายชล ล่องจนสุดเหลือคะเน
สองฝั่งลํานําลานเท คลื่นลมรวนเร ดั่งเล่ห์น้ำใจ
กระแสน้ำหลาก เปรียบรักมักมากทรวงใน
ลานเทนับว่ากว้างใหญ่ ยังน้อยเกินไปกว่าใจเจ้าสม

ลานเทผวนไป ก็ใจเจ้าเหลวทั้งเพ
เกินหยั่งจะวัดคะเน ด้วยความรวนเรไปตามคลื่นลม
น้ำเซาะสองฝั่ง ประดังให้พี่ขื่นขม
ลานเทฝั่งเจ้าถล่ม ให้เห็นโคลนตมจ่อมจมเรื่อยไป

เดือนสิบสอง น้ำนองสองฝั่งลานเท
เพลงเรือกล่อมเห่ วังเวงใจ
เจ้าลืมสัญญา เจ้าแม่ลานเทหรือไร
ทุกวันพี่คอยเฝ้าไป น้ำลานเทไหลใจพี่ถวิล

ลานเทน้ำนอง เจิ่งนองทั่วท้องทุ่งนา
แต่ร่างเจ้านี้เลือนลาง ห่างไกลอุรา สุดหล้าฟ้าดิน
คอยวันเจ้ากลับ จนเดือนลับขอบวาริน
เดือนปีก็ผ่านไปสิ้น จนน้ำท่วมดินลานเทเจ้าเอย

อ.อึ่งอ่าง เจ้ามะคะ Big Grin
สุดท้ายก็กลับคืนสู่ธรรมชาติ
03-12-2010, 22:20

ฟังเพลง ลานเท ของชรินทร์ จนเคลิ้มหลับไปค่ะ อิอิ

ว.ค.รอรัก
วินัย พันธุรักษ์

อีกหน่อย เธอก็จะลืมฉัน
วันนั้น ฉันพูดกับเธอไว้
เธอเถียง ว่าเป็นไปไม่ได้
และจะไม่
ลืมฉันเมื่อเรียน วค
ก่อนจาก เธอรับปากแน่นัก
ความรัก ฉันจึงไม่ย่อท้อ
ฉันนี้ ไม่มีเงินเรียนต่อ
ฉันจึงรอ เธอจบ มศว มา
ฉัน เป็นเพียงครูบ้านนอก
มือเปื้อนชอล์ค
เป็นครูไร้ปริญญา
สอน เด็กตามดอยตามป่า
ฉันอุตส่าห์
รอเธอเป็นคู่ชีวี
แต่ข่าว เธอก็กรอกในหู
ฉันรู้ เธอได้กับเศรษฐี
ฉันช้ำ น้ำตารินไหลปี่
ฟ้าเปลี่ยนสี
มือที่จับชอล์คเย็นชา

ฉัน เป็นเพียงครูบ้านนอก
มือเปื้อนชอล์ค
เป็นครูไร้ปริญญา
สอน เด็กตามดอยตามป่า
ฉันอุตส่าห์
รอเธอเป็นคู่ชีวี
แต่ข่าว เธอก็กรอกในหู
ฉันรู้ เธอได้กับเศรษฐี
ฉันช้ำ น้ำตารินไหลปี่
ฟ้าเปลี่ยนสี
มือที่จับชอล์คเย็นชา...

ช ช้าง ชิมิ ฮิฮิ Big Grin
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
04-12-2010, 06:24
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310

ชาตินี้ที่รัก เราคงรักกันไม่ได้
เพราะว่าหัวใจ ของเธอนั้นมีเจ้าของ
เพราเธอมีคู่ อยู่แล้วไม่อยากใฝ่ปอง
ไม่อยากจะเรียกร้อง ให้เธอนั้นมาเคียงใกล้
หัวใจหม่นหมอง ร่ำร้องหาเธอเช้าค่ำ
แสนจะระกำ น้ำตาไม่มีจะไหล
คิดลืมแล้วนี่ แต่แล้วก็สุดอาลัย
สุดห้ามหักใจไม่ไหว เพราะว่า หัวใจ ฉันเป็นทาสเธอ

ฉันรักเธอ ยิ่งกว่าใครๆ
เธอจะรู้หรือไม่ ว่าใจ ฉันมั่นเสมอ...
ถึงจะมีหญิงอื่น ที่ดี กว่าเธอ
ยังมั่นต่อเธอเสมอ เพราะฉันรักเธอ ยิ่งนัก

* ชาตินี้ที่รัก เราคงรักกันไม่ได้
แม้ว่าหัวใจ ของเรารักกันยิ่งนัก
เพราะเธอมีคู่ อยู่แล้วเธออย่ามารั้ก
แม้หากชาติหน้ามีรัก ขอเป็่นคนรัก คนแรกของเธอ?

ธ.เธอ
04-12-2010, 15:35
Capt.Arnold Offline
Senior member

(04-12-2010, 15:35)Webmaster Wrote:

ชาตินี้ที่รัก เราคงรักกันไม่ได้
เพราะว่าหัวใจ ของเธอนั้นมีเจ้าของ
เพราเธอมีคู่ อยู่แล้วไม่อยากใฝ่ปอง
ไม่อยากจะเรียกร้อง ให้เธอนั้นมาเคียงใกล้
หัวใจหม่นหมอง ร่ำร้องหาเธอเช้าค่ำ
แสนจะระกำ น้ำตาไม่มีจะไหล
คิดลืมแล้วนี่ แต่แล้วก็สุดอาลัย
สุดห้ามหักใจไม่ไหว เพราะว่า หัวใจ ฉันเป็นทาสเธอ

ฉันรักเธอ ยิ่งกว่าใครๆ
เธอจะรู้หรือไม่ ว่าใจ ฉันมั่นเสมอ...
ถึงจะมีหญิงอื่น ที่ดี กว่าเธอ
ยังมั่นต่อเธอเสมอ เพราะฉันรักเธอ ยิ่งนัก

* ชาตินี้ที่รัก เราคงรักกันไม่ได้
แม้ว่าหัวใจ ของเรารักกันยิ่งนัก
เพราะเธอมีคู่ อยู่แล้วเธออย่ามารั้ก
แม้หากชาติหน้ามีรัก ขอเป็่นคนรัก คนแรกของเธอ?

ธ.เธอ
Time can never mend The careless whispers of a good time ..So I never gonna dance again The way I Dance with You ( Careless Whisper / Wham ) ย ยักษ์ เขี้ยวใหญ่Tongue

05-12-2010, 00:39
Tingnal Away
Posting Freak

Likes Given: 1

เพลง สั่งฟ้าฝากดิน

ศิลปิน ชรินทร์ นันทนาคร

..ยามที่พี่อ้างว้างว่างใจ
นวลน้องต้องจากไป ใจพี่นี้ครวญคร่ำ
ทิ้งรอยแผลเก่า ให้เราชอกช้ำ
ใยรักเจ้าลืมคำ ทำเหมือนไม่ปรานี
เรียมหลั่งน้ำตาสะอื้น ยามดึกดื่นค่อนคืน
ทนขมขื่นทวี
มอง เฝ้ามองฟากฟ้าราตรี ลืมผืนดินลืมพี่
ลืมรักพี่เคยหมาย
เธอเปรียบดังชาวฟ้าโสภิณ ใยทิ้งให้ชาวดิน
ครวญถวิลร้องไห้
น้ำใจรักเจ้า ช่างเปลี่ยนง่ายดาย
ชาวฟ้าช่างโหดร้าย ใยถึงได้ใจดำ
เคยฝากน้ำคำพร่ำพรอด ฟ้าเคยกอดกับดิน
ลืมรักสิ้นดินช้ำ
เคยฝากใจให้ฟ้าดินจำ คำรักเอยเคยพร่ำ
ใยฟ้าเจ้าทำลาย
ใจไม่เคยจะคิดว่าคุณ ลืมรักอุ่นไอดิน
เพียงฝากดินลวงให้
น้ำคำฟ้าสั่ง ฝากดินกินใจ ใยฟ้าไม่จำไว้
ใยหนอช่างแปรผัน
ลืมถ้อยรักเคยชื่นบาน ลืมกระทั่งวันคืน
เคยชิดชื่นด้วยกัน
เราอยากเด็ดดอกฟ้าลาวัลย์
ความรักเราจึงสิ้น ดินนั้นต้องเจียมตัว
ลืมถ้อยรักเคยชื่นบาน ลืมกระทั่งวันคืน
เคยชิดชื่นด้วยกัน
เราอยากเด็ดดอกฟ้าลาวัลย์
ความรักเราจึงสิ้น ดินนั้นต้องเจียมตัว

ต.เต่าเจ้ายุทธภพ เจ้ามะคะ Big Grin

สุดท้ายก็กลับคืนสู่ธรรมชาติ
05-12-2010, 18:40
jackspiler Offline
Junior member
**

ตื่นตอนเช้า คิดถึงกันบ้างมั้ย หลับตาฝัน เห็นสองเราบ้างไหม
ส่วนตัวฉัน ถึงแม้นานแค่ไหน ตื่นหลับฝันของฉันยังอ่อนไหว คิดถึงง....เธอ
เจสัน ยัง
ธ.คร้าบ
08-12-2010, 12:37

เพลง : คนเดียวในดวงใจ
ศิลปิน : จิตตาภา
เนื้อเพลง :

เธอ มาจากไหน เธอจะเป็นใครฉันไม่เคยคิด
รู้ แต่บัดนี้ เธอมาสถิตย์มาอยู่ใกล้ชิด
ในดวงใจฉันเธอมาจากไหน จากดินผืนใดหรือจากสวรรค์
ฉันก็จะรักรักเธอเท่ากัน ไม่เคยจะหวั่นแม้คำนินทาคนเดียวเท่านั้น
ในชีวิตคนเดียวสนิท แนบ อุราคนเดียวที่ฉัน บูชา ยอดปรารถนา
คนเดียวในโลก
เธอ มาจากไหน เธอจะเป็นใครฉันถือเป็นโชค
แม้รักเธอแล้วฉันต้องเศร้าโศก เป็นคนโชคร้ายในโลกก็ยอม
คนเดียวเท่านั้น ในชีวิตคนเดียวสนิท แนบอุราคนเดียวที่ฉัน
บูชา ยอดปรารถนา คนเดียวในโลก
เธอมาจากไหน เธอจะเป็นใครฉันถือเป็นโชค
แม้รักเธอแล้วฉันต้องเศร้าโศก เป็นคนโชคร้ายในโลกก็ยอม...

ย. ยิ้ม เจ้าค่ะ Big Grin
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
10-12-2010, 09:03

Forum Jump: