Thread Rating:
  • 6 Vote(s) - 3.33 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ??
Author Message
Tingnal Away
Posting Freak

Likes Given: 1
RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ??
(21-04-2009, 06:13)dejemerry Wrote:
(20-04-2009, 23:01)Tingnal Wrote:
(20-04-2009, 21:05)dejemerry Wrote: แหมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ใส่เนื้อเพลงเป็นไม่ได้ ไล่มาที่กระทู้
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ อยู่นั่นแหละ มันกดดันนะซิบอกไห่ Sad

ขอถามสักคำก่อนไป(ต่อเพลง)ว่า.....

ข้อความข้างบนเนี่ย..มันป็นเนื้อเพลงรึว่าป้าแดงรำพึงรำพัน...Tongue

แฮ่ ๆ บ่นเด็ก ๆ จ้า ป่าวต่อเพลง ไม่ได้เจอน้าติงเนลนานแล้วนะ
มาเจอ มาแจมกันบ้างซิคะน้า อยู่หระรีเหรอคะ

อยู่หระรีเจ้ามะคะคุณป้าแดง

อ้อออ....อย่าบ่นเดะๆบ่อยนะ เดี๋ยวเค้าจะว่าเราว่าเป็น.........ขี้บ่น Tongue
สุดท้ายก็กลับคืนสู่ธรรมชาติ
21-04-2009, 22:50
Website Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ??
(21-04-2009, 22:50)Tingnal Wrote:
(21-04-2009, 06:13)dejemerry Wrote:
(20-04-2009, 23:01)Tingnal Wrote:
(20-04-2009, 21:05)dejemerry Wrote: แหมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ใส่เนื้อเพลงเป็นไม่ได้ ไล่มาที่กระทู้
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ อยู่นั่นแหละ มันกดดันนะซิบอกไห่ Sad

ขอถามสักคำก่อนไป(ต่อเพลง)ว่า.....

ข้อความข้างบนเนี่ย..มันป็นเนื้อเพลงรึว่าป้าแดงรำพึงรำพัน...Tongue

แฮ่ ๆ บ่นเด็ก ๆ จ้า ป่าวต่อเพลง ไม่ได้เจอน้าติงเนลนานแล้วนะ
มาเจอ มาแจมกันบ้างซิคะน้า อยู่หระรีเหรอคะ

อยู่หระรีเจ้ามะคะคุณป้าแดง

อ้อออ....อย่าบ่นเดะๆบ่อยนะ เดี๋ยวเค้าจะว่าเราว่าเป็น.........ขี้บ่น Tongue

ยอมเป็นคนแก่ขี้บ่น หนังเหนียว ตายยาก เหอ เหอ Big Grin

งั้นเอาเพลง บ่นแก้เบื่อก็แล้วกันนะคะ

เนื้อเพลง : บ่นแก้เบื่อ

เบื่อ................เฮ่อ

* บ่น บ่น บ่นแก้เบื่อ เบื่อไม่บ่นก็ไม่หายเบื่อ
บ่น บ่น บ่นแก้เบื่อ เบื่อต้องบ่น เอ้า บ่นแก้เบื่อ
ทำงานเป็นลูกน้อง มีสมองก็เหมือนไม่มี
ทำงานเป็นลูกน้อง มีสมองก็เหมือนไม่มี
คิดเองไม่ค่อยจะดี เจ้านายไม่เคยแฮปปี้
ถ้าสั่งเรามีหน้าที่แค่ฟัง

** คุณชี้เธอ เธอชี้ท่าน นี้นายเคี้ยวฟาง นี้นางเคี้ยวหญ้า
ไม่ต้องพูด ฟังฉันว่า ทำตามนี้นะแล้วก็สั่ง สั่ง สั่ง
เราพูดได้แค่คำว่า ค่ะ ค่ะ ค่ะ ไม่ได้สั่ง สั่ง สั่ง
แจ๋วคะพี่ ดีค่ะท่าน ควรต้องพูด ตามที่ สั่ง สั่ง สั่ง
นายท่านชอบ คนเห็นด้วย ถ้าไม่เห็นด้วย ไปให้ห่าง ห่าง ห่าง
เราต้องเดินหน้าถอยหลังตามคำสั่งห้ามช้าอย่าแซง

*** เร็วก็หาว่าล้ำหน้า ช้าก็ว่าอืดอาด
โง่ก็ถูกตวาด พอฉลาดก็ถูกระแวง
ทำก่อนบอกไม่ได้สั่ง ครั้นทำทีหลังบอกไม่รู้จักคิด
ขอบ่นแก้เบื่อสักนิด ก่อนชีวิตคนทำงานหมดแรง

(ซ้ำ *, **, ***)

**** ก็ต้องทำงานถึงมันจะเซ็ง ก็ตัวเราเองมันเส้นเล็กแห้ง
ตำแหน่งไม่โตเงินเดือนไม่แพง อย่าไปเสียงแข็งเอาไปบ่นแก้เบื่อ

(ซ้ำ ****)

อ อุ๊บอิ๊บ จ้าพ่อคู๊นนนนนนนนนนนนน
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
21-04-2009, 23:08

อีสานที่รัก

โอ่โอ้ละเน้อ เพลินใจเมื่อไปอีสาน
ทุกข์ตรมดิ่งจมพ้นผ่าน เที่ยวแดนอีสานถิ่นนี้
ออกจากเมืองกรุง มุ่งเลยสระบุรี
อำเภอเสาไห้นั้นนี่ มีสาวร้องไห้จริงหรือ

...ราชสีมาช่างงามจับตาจับใจ
ทุกคนมีความรักใคร่ สุขใจดังเขาเล่าลือ
โอ้ขอนแก่นเอย มิเคยหมายมั่นก็คือ
เจอคนงามสมชื่อ รักลือระบือหัวใจ

...เมืองขอนแก่น เขาว่าแก่นไม้เป็นขอน
มีสาวงามสาวงอน ซุกซ่อนความรักเอาไว้
โอ้กาฬสินธุ์ รักรินจนแทบหมดใจ
ร้อยเอ็ดนั้นมีความหมาย เหนี่ยวใจรักให้ใฝ่ผัน

...โอ่โอ้ละเน้อ อุบลสกลนคร
หนองคายฉุดใจฉันอ่อน
อุดรซ่อนรักผูกพัน
โอ้บุรีรัมย์ ฝังจำใจอยู่เนิ่นนาน
ไม่เคยลืมพ้นผ่าน
ณ แดนอีสานเจ้าเอย...

ย.ยักษ์ ตัวใหญ่ เจ้ามะคะ Big Grin
24-04-2009, 00:30
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

ยาม อุษานภากระจ่าง ทั่วนภาง สว่างแล้ว
ตื่นนิทราเสียเถิดน้องแก้ว สว่างแล้วนะแก้วตา
แจ้วจำเรียง เสียงกระซิบสั่งดั่งสัญญา กระซิบ
คำรักว่าอุษาสวาทปอง อย่าข้องใจ มิอบฤทัยไว้
ร่วมกัน

น หนูนะน้องนะ Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
27-04-2009, 16:32
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
(ขอต่อเพลงใหม่ล่าสุดเลย)

นิ้วโป้งอยู่ไหน นิ้วโป้งอยู่ไหน
อยู่นี่จ๊ะ อยู่นี่จ๊ะ สุขสบายดีฤาไร
สุขสบายทั้งกายและใจ
ไปก่อนลา สวัสดี

Get this widget | Track details | eSnips Social DNA
27-04-2009, 17:50
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

โห~ เพลงสมัยปิ๊งอนุบาลเลย อิอิ

ได้ยินไหม ได้ยินไหม โปรดฟังว่าฉันรักเธอ
เธอจะอยู่ไหน อยู่สุดฟ้าไกล เพียงให้เธอรับรู้
ได้ยินฉัน บอกเธอไหม ว่าคนคนนี้รักเธอ
นี้ไงคำว่ารัก ที่เธอรอฟัง ได้ยินไหม...

ห.หีบใส่กีต้าร์...
[Image: Cute-hi5-39.gif]

27-04-2009, 19:04

ด้วยรักและผูกพัน

...หากเราต้องจากกัน จะเป็นด้วยเหตุใด
เก็บความคิดที่คล้ายกัน กับความสัมพันธ์ที่ดีต่อกันนั้นไว้
หากวันไหนที่เธอ เกิดเจอะเจอทุกข์ภัย
หากเธอนั้นเดือดร้อนใจ จะเป็นเรื่องใดที่ทำให้เธอท้อแท้
ขอเพียงแต่เขียนมา ขอเพียงส่งเสียงมา จะไปหา

...จะไปในทันใด จะไปยืนเคียงข้างเธอ
ไปอยู่ดูแลเป็นเพื่อนเธอ ให้เธอหมดความกังวลใจ
จะไปในทันใด จะตรงไปจะใกล้ไกล
ถ้าหากเป็นเธอจะรีบไป ให้เธอได้ความสบายใจ

...โปรดจงรู้ว่ามี อยู่ตรงนี้อีกคน
กับชีวิตที่วกวน จะมีผู้คน กี่คนที่เป็นมิตรแท้
ขอเพียงแต่เขียนมา ขอเพียงส่งเสียงมา จะไปหา

...จะไปในทันใด จะไปยืนเคียงข้างเธอ
ไปอยู่ดูแลเป็นเพื่อนเธอ ให้เธอหมดความกังวลใจ

...จะไปในทันใด จะตรงไปจะใกล้ไกล
ถ้าหากเป็นเธอ จะรีบไป ให้เธอได้ความสบายใจ

จ.จานบิน เจ้ามะคะ Big Grin
(This post was last modified: 27-04-2009, 22:54 by Tingnal.)
27-04-2009, 22:51
*

ใจของฉันมันเป็นของเธอ ไม่ว่านานเท่าไหร่
และมันจะเป็นของเธอตลอดไป
ใจของฉันมันเป็นของเธอ คนเดียวทั้งใจ
จะรอเธอรักเธอจนตาย.....ใจเอย

เพลง ใจเอย เอ้ย ม่ายใช่ เพลง ใจของฉันมันเป็นของเธอ

ย.ยักษ์
10-05-2009, 19:09
*

สงสัยช่วงนี้ไม่ค่อยว่างกันเนอะ Big Grin
15-07-2009, 06:34
artbeck_nuvo Offline
Junior member
**

เรไร..ร้องฟังดังว่า
เสียงเจ้าที่เฝ้าครวญหา
ลมเอ๋ยช่วยพากระซิบข้างกาย...
(เดือนเพ็ญ)
ขอเล่นด้วยคนนะครับผม
ก.ไก่ ใช่ม๊า เอาเพลงอะไรดีน๊า...
กลิ่นดอกไม้ รัญจวนยังอบอวน
ยวนยี สุดที่จะพรรณา (เรือนแพ) ชรินทร์ นันทนาคร
15-07-2009, 11:43
Find Like Post Reply

Forum Jump: