Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เรื่องตัวแทนจำหน่ายกี่ต้าร์ในไทย
Author Message
speeed Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
เรื่องตัวแทนจำหน่ายกี่ต้าร์ในไทย
มีรานไหนที่ บริการดี ไม่ต้องเห็นเราเป็นพระเจ้าก็ได้แค่ไม่กวน อะครับ
เห็นได้ข่าวมาว่าร้านที่เวิ้ง หลายร้านเลยที่ไม่ค่อยต้อนรับลูกค้า
อยากให้ชช่วยแนะนำหน่อยครับ ใครประทับใจร้านไหนเผือจะได้ไปอุดหนุนกัน
ขอบคุณครับ
02-02-2012, 23:09
Find Like Post Reply
shood Offline
Member

Likes Given: 5
RE: เรื่องตัวแทนจำหน่ายกี่ต้าร์ในไทย
ไปเวิ้งไม่ค่อยประทับใจซักร้านครับ
ด้วยความที่ผมเด็กด้วยมั่งครับ
โดนเซอร์วิสแบบไม่ดีเอามากๆ หลายร้านเลย
ทั้งๆที่ผมเคยไปซื้อของมา ร้านละหลายเงินแล้วนะ
ถึงขนาดว่า ในอาทิตย์เดียว ซื้อกีต้าร์ 1 กลองไฟฟ้า 1 คีย์บอร์ดอีก 1 ในร้านเดียว
อีกอาทิตย์ไป จะไปซื้อเปียโนไฟฟ้า ยังจำผมไม่ได้เลย ก็เข้าใจว่าลูกค้าพวกคุณๆเยอะ
แต่ช่วยพูดจากันดีๆหน่อยก็ดีครับ ผมเลยโมโหไม่ได้เปียโนไฟฟ้ากลับบ้าน
เฮ้อร์ จำลูกค้าไม่ได้เลยซักร้าน เลยจริงๆ

ถ้าเซอร์วิสดีๆประทับใจ
ก็คงต้อง Guitar Avenue ครับ
02-02-2012, 23:16
**

RE: เรื่องตัวแทนจำหน่ายกี่ต้าร์ในไทย
(02-02-2012, 23:16)shood Wrote: ไปเวิ้งไม่ค่อยประทับใจซักร้านครับ
ด้วยความที่ผมเด็กด้วยมั่งครับ
โดนเซอร์วิสแบบไม่ดีเอามากๆ หลายร้านเลย
ทั้งๆที่ผมเคยไปซื้อของมา ร้านละหลายเงินแล้วนะ
ถึงขนาดว่า ในอาทิตย์เดียว ซื้อกีต้าร์ 1 กลองไฟฟ้า 1 คีย์บอร์ดอีก 1 ในร้านเดียว
อีกอาทิตย์ไป จะไปซื้อเปียโนไฟฟ้า ยังจำผมไม่ได้เลย ก็เข้าใจว่าลูกค้าพวกคุณๆเยอะ
แต่ช่วยพูดจากันดีๆหน่อยก็ดีครับ ผมเลยโมโหไม่ได้เปียโนไฟฟ้ากลับบ้าน
เฮ้อร์ จำลูกค้าไม่ได้เลยซักร้าน เลยจริงๆ

ถ้าเซอร์วิสดีๆประทับใจ
ก็คงต้อง Guitar Avenue ครับ

Guitar Avenue อยู่ตรงไหนครับ
ผมเด็กต่างจังหวัด
ขอบคุณครับ

02-02-2012, 23:20
shood Offline
Member

Likes Given: 5
Central World ครับ
ใกล้ๆกับ Music Concept

ร้าน Music Concept ก็ Service ดีครับ
ถ้ามีคนมา Service เพราะร้านนี้ ผู้ใช้บริการเยอะจนบริการไม่ทัน
บางครั้งผมไปยืนรอจะถามอยู่ จนลืมคำถาม ไปเลย
02-02-2012, 23:28
noomxman Offline
Senior member

Likes Given: 6
(02-02-2012, 23:28)shood Wrote: Central World ครับ

ร้าน Music Concept ก็ Service ดีครับ
ถ้ามีคนมา Service เพราะร้านนี้ ผู้ใช้บริการเยอะจนบริการไม่ทัน
บางครั้งผมไปยืนรอจะถามอยู่ จนลืมคำถาม ไปเลย

ที่ผมชอบบริการก็มี Music Concept , Inter Music ,Music City ครับ
ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
03-02-2012, 00:49
**

(02-02-2012, 23:28)shood Wrote: Central World ครับ

(03-02-2012, 00:49)noomxman Wrote:

ที่ผมชอบบริการก็มี Music Concept , Inter Music ,Music City ครับ

อยู่ในห้างcentral world ขอบคุณครับทั้ง2ท่าน
03-02-2012, 01:05
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
เรื่องการบริการของร้านขายกีต้าร์นี่เป็นเรื่องที่คาใจคนซื้อมาหลายสิบปีแล้วครับ ยิ่งถ้าเป็นลูกค้าวัยรุ่นที่เขาไม่รู้จักนี่เขาแทบไม่อยากจะมองหน้าด้วยซ้ำ ผมเคยถามคนขายว่าทำไมเขาถึงไม่ชอบบริการเขาก็บอกว่า "พวกเด็กๆชอบลองแต่ไม่ชอบซื้อ" ซึ่งทำให้เขาเสียเวลาทำมาหากินเพราะต้องหยิบมาให้ลอง ต้องคอยเฝ้าไม่ให้ทำกีต้าร์เขาเป็นรอย ต้องเช็ดทำความสะอาดหลังก่อนเก็บอีกด้วย

เวลาเราไปลองกีต้าร์นั้นเราควรนึกถึงใจเขาใจเราด้วยนะครับ ถ้าเราต้องหยิบกีต้าร์มาให้ลูกค้าลองยี่สิบตัวแต่ขายใด้ตัวเดียวเราก็คงไม่อยากหยิบให้ลองซักเท่าไหร่เหมือนกัน ยิ่งที่เวิ้งนั้นยิ่งแล้วใหญ่เพราะมีร้านกีต้าร์เยอะมากและมีคนไปเดินดูแต่ไม่ใด้ตั้งใจไปซื้อเยอะมากๆด้วย ร้านในเวิ้งที่มีการปรับปรุงด้านบริการแบบหน้ามือเป็นหลังมือคือร้านเพชรสยามครับ เมื่อก่อนนี้เดินเข้าร้านนี้ไม่เคยมีคนขายมาเหลียวแลแต่เดี๋ยวนี้เดินผ่านหน้าร้านยังมีคนขายออกมาเชิญให้เข้าไปชมสินค้า

ถ้าต้องการบริการดีก็ต้องไปที่ร้านนครหลวงครับเพราะคุณจะขอลองกีต้าร์ซักสิบตัวเขาก็ยังยิ้มสู้ ร้านส่วนใหญ่ที่ไปเปิดตามห้างก็มีบริการที่น่าประทับใจเหมือนกัน

ขนาดผมที่เป็นผู้ใหญ่และตั้งใจไปซื้อของจริงก็เคยเจอบริการที่แย่มากๆที่เวิ้งหลายครั้งครับ มีอยู่ร้านหนึ่งที่เป็นสปอนเซอร์บ้านนี้แหละที่ผมจะไม่ไปใช้บริการเขาอีกเลยแต่ไปซื้อที่สาขาประตูน้ำแทนครับ
03-02-2012, 11:14
**

(03-02-2012, 11:14)pood Wrote: เรื่องการบริการของร้านขายกีต้าร์นี่เป็นเรื่องที่คาใจคนซื้อมาหลายสิบปีแล้วครับ ยิ่งถ้าเป็นลูกค้าวัยรุ่นที่เขาไม่รู้จักนี่เขาแทบไม่อยากจะมองหน้าด้วยซ้ำ ผมเคยถามคนขายว่าทำไมเขาถึงไม่ชอบบริการเขาก็บอกว่า "พวกเด็กๆชอบลองแต่ไม่ชอบซื้อ" ซึ่งทำให้เขาเสียเวลาทำมาหากินเพราะต้องหยิบมาให้ลอง ต้องคอยเฝ้าไม่ให้ทำกีต้าร์เขาเป็นรอย ต้องเช็ดทำความสะอาดหลังก่อนเก็บอีกด้วย

เวลาเราไปลองกีต้าร์นั้นเราควรนึกถึงใจเขาใจเราด้วยนะครับ ถ้าเราต้องหยิบกีต้าร์มาให้ลูกค้าลองยี่สิบตัวแต่ขายใด้ตัวเดียวเราก็คงไม่อยากหยิบให้ลองซักเท่าไหร่เหมือนกัน ยิ่งที่เวิ้งนั้นยิ่งแล้วใหญ่เพราะมีร้านกีต้าร์เยอะมากและมีคนไปเดินดูแต่ไม่ใด้ตั้งใจไปซื้อเยอะมากๆด้วย ร้านในเวิ้งที่มีการปรับปรุงด้านบริการแบบหน้ามือเป็นหลังมือคือร้านเพชรสยามครับ เมื่อก่อนนี้เดินเข้าร้านนี้ไม่เคยมีคนขายมาเหลียวแลแต่เดี๋ยวนี้เดินผ่านหน้าร้านยังมีคนขายออกมาเชิญให้เข้าไปชมสินค้า

ถ้าต้องการบริการดีก็ต้องไปที่ร้านนครหลวงครับเพราะคุณจะขอลองกีต้าร์ซักสิบตัวเขาก็ยังยิ้มสู้ ร้านส่วนใหญ่ที่ไปเปิดตามห้างก็มีบริการที่น่าประทับใจเหมือนกัน

ขนาดผมที่เป็นผู้ใหญ่และตั้งใจไปซื้อของจริงก็เคยเจอบริการที่แย่มากๆที่เวิ้งหลายครั้งครับ มีอยู่แหละที่ผมจะไม่ไปใช้บริการเขาอีกเลยแต่ไปซื้อที่สาขาประตูน้ำแทนครับ

ขอบคุณที่ช่วยแชร์ประสบการณ์ครับ ว่าแต่ร้านหนึ่งที่เป็นสปอนเซอร์บ้านนี้ คือร้านอะไร บอกหลังไมค์ได้ไหมครับ แล้วที่ประตูน้ำ คือร้านอะไร
อย่าถือสาเลยครับผมไม่เคยเจอแบบนี้ ที่บ้านไม่ว่าร้านไรเค้าก็บริการดีระดับหนึ่งแต่ก็ไม่ได้เห็นเราเป็นพระเจ้า
แบบไม่เคยเจอแบบนี้ แบบที่ไม่อยากขายของอะไรครับแต่ตัวเลือกที่บ้านมีน้อย
เลยอยากไปลองดูที่กรุงเทพ พอดีเก็บเงินได้ก้อนนึงกะว่าจะมาหาเลือกกีต้าร์
seachข้อมูลในเน็ต ก็พบว่ากรงเทพไม่ได้เป็นอย่างที่คิดอาจเพราะความที่ว่าอย่างน้าpood บอกก็ได้
03-02-2012, 12:29
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
สำหรับตัวผมไม่ค่อยมีประสบการณ์แย่ๆสักเท่าไหร่ครับ ส่วนใหญ่ผมจะเก็บตังให้ครบตามสิ่งที่เราอยากจะได้ก่อน แล้วพกเงินใส่กระเป๋าตังไปด้วย ตอนขอเขาลองผมก็เอากระเป๋าตังออกมาถือ แต่ต้องระวังตัวเยอะหน่อยนะครับกลัวโดนตีหัวเอาตังไปเหมือนกัน พอเขาเห็นเราต้องการซื้อแน่ๆ เขาก็เต็มใจให้ลองครับ เพราะถ้าถูกใจเข้ามือ ผมก็พร้อมสอยกลับบ้านครับ เมื่อก่อนใช้บ่อยครับมุกนี้ แต่เดี๋ยวไม่ค่อยได้ใช้ครับเพราะไม่ค่อยมีตัง
03-02-2012, 13:05
Bluedog Offline
Member

(03-02-2012, 13:05)lekleklek Wrote: สำหรับตัวผมไม่ค่อยมีประสบการณ์แย่ๆสักเท่าไหร่ครับ ส่วนใหญ่ผมจะเก็บตังให้ครบตามสิ่งที่เราอยากจะได้ก่อน แล้วพกเงินใส่กระเป๋าตังไปด้วย ตอนขอเขาลองผมก็เอากระเป๋าตังออกมาถือ แต่ต้องระวังตัวเยอะหน่อยนะครับกลัวโดนตีหัวเอาตังไปเหมือนกัน พอเขาเห็นเราต้องการซื้อแน่ๆ เขาก็เต็มใจให้ลองครับ เพราะถ้าถูกใจเข้ามือ ผมก็พร้อมสอยกลับบ้านครับ เมื่อก่อนใช้บ่อยครับมุกนี้ แต่เดี๋ยวไม่ค่อยได้ใช้ครับเพราะไม่ค่อยมีตัง

เทคนิคดีครับ น่าจะเอาตังค์ออกมานับด้วยนะครับจะได้ขลังยิ่งขึ้น แต่พอไม่ถูกใจไม่ซื้อ
ก็ต้องโดนแน่ๆ อิอิ
03-02-2012, 13:12

Forum Jump: