Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คิดอย่างไรในสถานการณ์ต่างๆ
Author Message
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: คิดอย่างไรในสถานการณ์ต่างๆ
อย่างพวกชวนทำงานที่เวปใช่ป่ะ?.....พวกนี้น่ารำคาญจริงๆ
ส่วนชื่อ user แปลกๆน้าเฒ่าฯก็ไม่เปิดเข้าไปดูนะลบทันทีเลยเพราะบางครั้งจะมีพวก forward ไวรัสเข้ามา
เปิดปุ๊บติดปั๊บยิ่งกว่า HITACHI อีก55555++.....แต่ไม่เคยเปิดนะครับเพราะระวังตัวอยู่แล้วพวกเมลล์จำพวกนี้
10-03-2008, 23:22
Find Like Post Reply
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

RE: คิดอย่างไรในสถานการณ์ต่างๆ
เฒ่าทารก Wrote:อย่างพวกชวนทำงานที่เวปใช่ป่ะ?.....พวกนี้น่ารำคาญจริงๆ
ส่วนชื่อ user แปลกๆน้าเฒ่าฯก็ไม่เปิดเข้าไปดูนะลบทันทีเลยเพราะบางครั้งจะมีพวก forward ไวรัสเข้ามา
เปิดปุ๊บติดปั๊บยิ่งกว่า HITACHI อีก55555++.....แต่ไม่เคยเปิดนะครับเพราะระวังตัวอยู่แล้วพวกเมลล์จำพวกนี้

อ๋อ ใช่ค่ะ พวกชวนทำงานในเว็บก็มี เห็นบอก..รายได้ดี ไรของมันก็ไม่รู้ วุ้ว ว เซ็งเลยค่ะ

แล้วอย่างที่น้าบอก ไวรัสเนี่ยแหละค่ะ ตัวดีเลย ปิ๊งล่ะเกลี๊ยดดดเกลียด มันเป็นเชื้อฆาตกรที่โหดร้ายสุดๆ

คราวก่อนเจอเต็มๆค่ะ แต่ไม่ใช่ที่ Forward mail นะคะ แต่อยู่ใน MSN เพื่อนปิ๊งเค้าส่งมา เป็นไฟล์ .zip ค่ะ ตอนนั้นแม่เค้านั่งคอมฯอยู่ คิดว่าเพื่อนจะส่งไรให้ปิ๊งเลยกดรับให้ด้วยความหวังดี แถม save หน้า desktop อีกนะ..

โหยย..เท่านั้นแหละค่ะ เชื้อเริ่มออกอาการ เครื่องซุปเปอร์อืดเลย อยู่ดีไม่ว่าดีต้องยกเครื่องไปซ่อมเสียตังค์เป็นพันนี่สิ โมโหไอ้คนต้นเหตุ แอบเคืองแม่ด้วยนะคะ ว่ารับมาทำไมไม่ดูก่อน เพราะถ้าเป็นปิ๊ง ปิ๊งจะสงสัย ถามเพื่อนก่อนว่าแกส่งไรมา เห็นไฟล์ .zip ปิ๊งก็กลัวแล้วค่า ไม่กล้ารับเลยแหละ

นี่เป็นประสบการณ์เลวร้ายที่เคยเจอค่ะ น้าๆก็ระวังกันด้วยนะค้า~ Cool
[Image: Cute-hi5-39.gif]

10-03-2008, 23:33
Website Find Like Post Reply
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

ไม่ได้ส่งมาจ้าปิ๊ง.......มันเป็น autosend จ้า.....เมลล์คนไหนติดปุ๊บมันจะส่ง auto ให้กับ addlist ในMSN เราเองเยย......แต่มันมีวิธีแก้นะจำไม่ได้แระว่าอยู่กระทู้ไหนเพราะเคยมีน้าๆเคยโพสบอกไว้
แล้วตอนนี้ระวังส่งมารูปแบบใหม่นะจะเป็น......www.อะไรสักอย่างนี่แหล่ะจำไม่ได้แระ ระวังด้วยเด้อออออ....นี่ก็ส่ง auto เช่นกัน
10-03-2008, 23:41
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

อ๋อค่ะ เข้าใจค่ะว่าเป็นการส่งแบบออโต้ แหะๆ..คำว่า"เพื่อนส่งมา"ของปิ๊งคงไม่ชัดเจน

อิอิ ปิ๊งหมายถึงส่งแบบออโต้นั่นแหละค่า ถึงบอกไงคะว่าโมโหคนต้นเหตุ ที่ส่งแล้วทำให้ลิสต์มันต่อกันไปเป็นลูกโซ่อย่างนี้ แย่เนาะ.. Sad

ปล.โมจิอร่อยมากๆค่ะ หมดเรียบภายใน 2 วัน..
[Image: Cute-hi5-39.gif]

(This post was last modified: 10-03-2008, 23:50 by pinkuitarz.)
10-03-2008, 23:46
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

....ดีมากครับ.......พรุ่งนี้กลับ ตจว. แล้วผมจะให้น้องๆ พริ้นท์ ออกมาติดที่ บอร์ด ครับ....ขอบคุณ มากๆๆๆๆๆ

Attached Files Image(s)

11-03-2008, 09:05
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ผมชอบใช้แนวคิดที่ว่า เหล็กกล้าที่สวยและแกร่ง มันต้องผ่านความร้อนและกระบวนการต่างๆมากมาย กว่าจะเป็นเหล็กชิ้นงาม
11-03-2008, 09:51
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
คุณสุเมธ ตันติเวชกุล เล่าประสบการณ์ดีดีที่พระบาท สมเด็จ พระเจ้าอยู่หัวได้ทรงรับสั่งให้กำลังใจ ซึ่งเป็น ประโยคที่ดีมาก... คงได้ ประโยชน์กับบางคนที่กำลังเจอมรสุมกับงานจะได้รู้สึกดีขึ้น
.... ตอนนั้นผมกำลังทำงานอยู่ในสภาพจิตใจที่แย่มากมันไม่มีกำลังใจจะทำอะไร ท้อแท้กับงานมากไม่มีใคร เข้าใจเหมือนทำดีแต่ไม่ได้ดี ในหลวงท่านทรงเสด็จมาพอดี และท่านได้เห็นสีหน้าผมไม่สู้จะดี ท่านได้สอบถามจนได้ความว่าผมกำลังท้อ แท้กับงานท่านจึงรับสั่งว่า.....

ท่านสุเมธเคยขายเศษเหล็กไหม? เศษเหล็กเหล่านั้น เวลาขายคุณค่ามันต่ำมากใช่ไหม? คงได้เงินมาไม่กี่บาทใช่ ไหม?
แล้วถ้าเราเอาเศษเหล็กเหล่านั้นมาหลอมรวมกันเป็นแท่งเวลาหลอมนี่ เหล็กมันคงรู้สึกร้อนมากใช่ไหม?
พอหลอมเสร็จเรานำมาทำเป็นดาบ คงต้องนำมาตีให้แบนอีกใช่ไหม? เวลาตีก็ต้องคอยเอาไปเผาไปด้วย ต้องตีไปเผาไป อยู่หลายรอบนกว่าเป็นรูปเป็นร่าง ดาบอย่างที่เรา ต้องการ ต้องผ่านความเจ็บปวดร้อนอยู่นานแถมเมื่อเสร็จแล้วถ้าจะให้สวยงามดังใจ ก็ต้องนำไปแกะลวด ลายอีกใช่ไหม?
เวลาที่แกะลวดลายก็คงต้องใช้ของแข็งมีคมมาตี ให้เป็นลวดลายอีก แต่เมื่อเสร็จเป็นดาบที่งดงามก็จะมีคุณค่าที่สูงมาก เทียบกับเศษเหล็กคงจะต่าง กันลิบลับ... จะเห็นว่ากว่าที่เศษเหล็กไม่มีคุณค่า มากนัก จะกลายเป็นดาบอันงดงามนั้นต้องผ่านอุปสรรคมามากมาย ทั้งความเจ็บปวดต่างๆ กว่าจะประสบความสำเร็จดังนั้นขอให้จำไว้อย่างหนึ่ง
ว่า ...

"ใครไม่เคยถูกตีถูกทุบ เจอเรื่องเลวร้ายในชีวิตมาเลยนั้น จงอย่าได้คิดทำการ ใหญ่"
(This post was last modified: 11-03-2008, 10:29 by SARUN.)
11-03-2008, 10:28
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
SARUN Wrote:"ใครไม่เคยถูกตีถูกทุบ เจอเรื่องเลวร้ายในชีวิตมาเลยนั้น จงอย่าได้คิดทำการ ใหญ่"

ขอบคุณครับBig Grin

อ่านแล้วรู้สึกดีมากๆ
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

11-03-2008, 12:58
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

สุดยอด!!!!
Acoustic is my life..........
11-03-2008, 13:29
noo_koong Offline
Member

เวลาเจออุบัติเหตุให้บอกตัวเองว่า
นี่คือคำเตือนว่าจงอย่าประมาทซ้ำอีกเป็นอันขาด

ตอนนี้เจออันนีพึ่งผ่านมา แล้วต้องคิดแบบนี้ให้ได้ด้วย

ขอบคุณค่ะ
11-03-2008, 13:39

Forum Jump: