Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 4.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Meeting ครั้งแรก กับ บ้านสีฟ้า...จากใจ
Author Message
Non Wacharakiat Offline
Elvis Presley

Likes Given: 0
RE: Meeting ครั้งแรก กับ บ้านสีฟ้า...จากใจ
เอาไว้ขออนุญาตพี่ป๋อ พี่แดง น้องปิ๊ง น้องปั๊ง พี่เก๋ และน้าปรีชา ทาบทามน้องปุ้มมาช่วยประสานเสียงเกาลัด... เฮ้ยไม่ใช่... คอรัสในเพลงของเอลวิสด้วยนะครับ เช่น เพลง Moonlight Swim เพราะต้องใช้ผู้หญิงถึง 3 คน (ตอนนี้มีพี่แดงกับน้องปิ๊ง) ร้องเป็นคีย์ประสานกัน

ปล. กระทู้นี้ฮอตจริงๆ ครับ (หัวบันไดกระทู้ไม่แห้ง)... Big Grin
RoCk YoUr HeArT wItH Non W. Presley
[Image: 41814_351555910336_5279_n.jpg]
081-306-8585
nonwpresley@yahoo.com
Youtube: Non W. Presley
25-01-2012, 14:17
Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

RE: Meeting ครั้งแรก กับ บ้านสีฟ้า...จากใจ
(24-01-2012, 16:37)Non Wacharakiat Wrote: พี่แดงกล่าวเกินไปครับ ผมต่างหากที่ต้องขอบคุณพี่ป๋อ พี่แดง น้องปิ๊ง พี่เก๋ และน้าปรีชามากๆ เลยครับ เพราะเล่นและร้องได้ค่อนข้างดีทีเดียว แม้เราจะมีเวลาซ้อมแค่ 2-3 วัน ผมเองก็เล่นไม่เป็นเลยช่วยพี่ๆ ไม่ได้สักเท่าไหร่ ได้แต่ช่วยฟังแล้วบอกว่าขาดตรงไหนเท่านั้นเองครับ

ปล. ผมก็เห็นพี่แดงเป็นสาวน้อยมหัศจรรย์ Wonder Woman เพราะสดใสสดชื่นเบิกบานตลอดเวลา ทำให้คนรอบข้างรู้สึกอบอุ่นครับ (หรือจะเป็น Wonder Girl ดี...คริๆ)... แต่น่าจะเป็น Wonder Family มากกว่าครับ เพราะเล่นดนตรีและร้องเพลงเก่งทั้งครอบครัว แถมน่ารักทุกคนเลยครับ (ถ้าผมมีครอบครัวแล้วเป็นแบบบ้านพี่ล่ะคงมีความสุขมากๆ... พี่วีรวงศ์ ลิ่วเฉลิมวงศ์ยังชมให้ผมฟังเลยครับ)... Big Grin

แต่ตอนนี้ยังไม่ผ่านขั้นตอนแรกเลยอะครับ... Sad

ว๊าว ๆๆๆๆๆ ขอบคุณสำหรับคำชมนะคะ ทุกๆครั้งที่่ต้องเล่นเพลงเอลวิส พี่รู้สึกเกร็ง ๆ
เพราะว่าประสานเสียงยากมาก ๆ และเกรงใจณลทุกครั้งเพราะพี่โซโล่ไม่เก่งร้อง
ประสานเสียงได้งู ๆ ปลาเท่านั้น เรียกว่าตามมีตามเกิด 555 นี่ขนาดฟังซ้ำหลาย ๆ
ครั้งมาก ๆ ยากๆๆๆ จริง ๆ คงต้องใช้เวลานะพี่ว่า กว่าจะพริ้วได้ อิอิ

(25-01-2012, 14:17)Non Wacharakiat Wrote: เอาไว้ขออนุญาตพี่ป๋อ พี่แดง น้องปิ๊ง น้องปั๊ง พี่เก๋ และน้าปรีชา ทาบทามน้องปุ้มมาช่วยประสานเสียงเกาลัด... เฮ้ยไม่ใช่... คอรัสในเพลงของเอลวิสด้วยนะครับ เช่น เพลง Moonlight Swim เพราะต้องใช้ผู้หญิงถึง 3 คน (ตอนนี้มีพี่แดงกับน้องปิ๊ง) ร้องเป็นคีย์ประสานกัน

ปล. กระทู้นี้ฮอตจริงๆ ครับ (หัวบันไดกระทู้ไม่แห้ง)... Big Grin

พี่อนุญาตแน่นอนค่ะ
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
(This post was last modified: 25-01-2012, 14:54 by dejemerry.)
25-01-2012, 14:52
Website Find Like Post Reply
pummynarak Offline
Member

(25-01-2012, 14:17)Non Wacharakiat Wrote: เอาไว้ขออนุญาตพี่ป๋อ พี่แดง น้องปิ๊ง น้องปั๊ง พี่เก๋ และน้าปรีชา ทาบทามน้องปุ้มมาช่วยประสานเสียงเกาลัด... เฮ้ยไม่ใช่... คอรัสในเพลงของเอลวิสด้วยนะครับ เช่น เพลง Moonlight Swim เพราะต้องใช้ผู้หญิงถึง 3 คน (ตอนนี้มีพี่แดงกับน้องปิ๊ง) ร้องเป็นคีย์ประสานกัน

พี่ณลค่ะ..ถ้าเกิดพี่ๆเค้าอนุญาติ ปุ้มก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งค่า ปุ้มก็เป็นแฟนคลับ Elvis นะ ชอบดูหนังที่เค้าแสดงมากๆ...Moonlight Swim นี่ประกอบ Blue Hawii ใช่ป่าวคะ เรื่องนี้ Elvis เซ็กซี่สุดๆ...Big GrinBig GrinBig Grin

P.S. พี่ณลคะ หัวบันไดมันจะแห้งได้ยังไงหละคะ...ปุ้มราดน้ำซะเปียกโชก..หุหุหุ
25-01-2012, 16:03

ปุ้มคงได้ดูหนังเรื่องนี้แล้วสิครับ...

http://www.youtube.com/watch?v=egx7HEEfz...re=related

วันที่ 29 มกราคมนี้พี่มีแสดงเอลวิสที่สโมสรรัฐสภานะครับ ร้อง 4 เพลง ดังนี้ครับ

- Baby I Don't Care
- Kiss Me Quick
- His Latest Flame
- Because of Love

ดนตรีเล่นโดยกลุ่มนักดนตรีซิกส์ตี้ชั้นนำของเมืองไทย เป็นงานรวมเพลงของศิลปินยุคซิกส์ตี้หลายๆ ท่านครับ... พี่คิวแรกเลย เริ่ม 11:30 น.ครับ (บอกพี่ป๋อกับพี่แดงแล้วติดภารกิจสำคัญไปไม่ได้ครับ)...

ถ้าปุ้มมี Facebook ก็ Add พี่ได้ที่ Non Wacharakiat หรือ พิมพ์เมล์ nonwpresley@yahoo.com ก็ได้ครับ... ในนั้นจะมีรายละเอียดงานครับ
ไม่น่าเชื่อนะครับว่ารุ่นน้องจะมีคนชอบเอลวิสเหมือนกัน ดีใจจังเลยครับ จะได้รวมกลุ่มเอลวิสในบ้านสีฟ้าที่อบอุ่นแห่งนี้ครับ...

ปล. เดี๋ยวพี่จะเอาหัวบันไดออก ปุ้มจะได้ราดน้ำไม่ได้อะครับ...คริๆ Big Grin
RoCk YoUr HeArT wItH Non W. Presley
[Image: 41814_351555910336_5279_n.jpg]
(This post was last modified: 25-01-2012, 20:01 by Non Wacharakiat.)
25-01-2012, 18:18
Naris Offline
VIP member

Likes Given: 97
(25-01-2012, 14:03)pummynarak Wrote: น้านริศคะ...ถ้าปุ้มเข้าใจไม่ผิดนี่ น้าหมายถึง น้าจะชวนปุ้มไปเป็นนักร้องด้วยอีกคนนะคะเนี่ย...TongueTongueTongue...

จะได้เป็น
สาว..สาว..สาว..ไงครับ
25-01-2012, 19:49
Website Find Like Post Reply
Member

(25-01-2012, 19:49)Naris Wrote:
(25-01-2012, 14:03)pummynarak Wrote: น้านริศคะ...ถ้าปุ้มเข้าใจไม่ผิดนี่ น้าหมายถึง น้าจะชวนปุ้มไปเป็นนักร้องด้วยอีกคนนะคะเนี่ย...TongueTongueTongue...

จะได้เป็น
สาว..สาว..สาว..ไงครับ
RolleyesRolleyesRolleyes เอ่อจริงด้วยค่ะน้านริศ...ว่าแต่จะดีมั๊ยน้อ...เป็นรุ่น สาว สาว สาว เนี่ย..Big GrinBig Grin
25-01-2012, 22:22
Member

(25-01-2012, 18:18)Non Wacharakiat Wrote: ปุ้มคงได้ดูหนังเรื่องนี้แล้วสิครับ...

http://www.youtube.com/watch?v=egx7HEEfz...re=related

วันที่ 29 มกราคมนี้พี่มีแสดงเอลวิสที่สโมสรรัฐสภานะครับ ร้อง 4 เพลง ดังนี้ครับ

- Baby I Don't Care
- Kiss Me Quick
- His Latest Flame
- Because of Love

ดนตรีเล่นโดยกลุ่มนักดนตรีซิกส์ตี้ชั้นนำของเมืองไทย เป็นงานรวมเพลงของศิลปินยุคซิกส์ตี้หลายๆ ท่านครับ... พี่คิวแรกเลย เริ่ม 11:30 น.ครับ (บอกพี่ป๋อกับพี่แดงแล้วติดภารกิจสำคัญไปไม่ได้ครับ)...

ถ้าปุ้มมี Facebook ก็ Add พี่ได้ที่ Non Wacharakiat หรือ พิมพ์เมล์ nonwpresley@yahoo.com ก็ได้ครับ... ในนั้นจะมีรายละเอียดงานครับ
ไม่น่าเชื่อนะครับว่ารุ่นน้องจะมีคนชอบเอลวิสเหมือนกัน ดีใจจังเลยครับ จะได้รวมกลุ่มเอลวิสในบ้านสีฟ้าที่อบอุ่นแห่งนี้ครับ...

ปล. เดี๋ยวพี่จะเอาหัวบันไดออก ปุ้มจะได้ราดน้ำไม่ได้อะครับ...คริๆ Big Grin

เรื่อง "Blue Hawaii" นี่ปุ้มดูไปหลายรอบเหมือนกัน (เพลงเพราะ พระเอกเซ็กซี่..เหอๆๆ)

ตอนนี้กำลังตามเก็บดูหนัง Elvis บางเรื่องที่ยังไม่เคยดู พอดีเจอคุณพี่ฝรั่งคนนึงใน youtube แกลงไว้เพียบเลยค่ะ...

งานที่พี่ณลพูดถึงนี่ เจ๋งมากอะ...พี่ณลก็เจ๋ง ได้เป็นศิลปินรับเชิญด้วย...แอบเห็นรูปสาวคนนี้ด้วย...ชอบมากๆ (คนอะไรสวยสุดๆ เสียงก็ดีอย่างแรง)

http://www.youtube.com/user/wrdane#p/u/4/q5cL-OpeWgg

(เพิ่งเจอะเพลงนี้ สนุกดี ว่าอยากจะหัดร้อง แต่ดั้นอ่านไม่ออก แค่ 4 บรรทัด เปิดเน็ทหาว่าแต่ละคำอ่านยังไง ยังไม่ครบเล้ย)

เห็นรายละเอียดงานคร่าวๆแล้ว น่าสนใจมากเลยค่ะ แต่ 29 ม.ค.ติดนัดช่างมาซ่อมเครื่องที่โรงงานแน่นอน..SadSad..(ผลพวงจาก น้ำท่วม เครื่องยังซ่อมไม่เสร็จเล้ย)
เดี๋ยวส่งกระแสจิตไปเชียร์เลย...Tongue

พี่ณลเผลอๆนี่ ปุ้มจะไม่ใช่รุ่นน้องพี่ณลแล้วละมั้ง เหมือนเราจะรุ่นๆเดียวกันเลยนะเนี่ย (ดูจากนักร้องที่ชอบนี่ บอกอายุเลย..Big GrinBig Grin)

P.S. พี่ณลโหดนะ จะมาเรื่อยหัวบันไดกันเลยเหรอเนี่ย...เอิ๊กๆๆ

25-01-2012, 23:22

แล้วโรงงานปุ้มทำอะไรอะครับ? เสียหายมากมั้ยครับ? ยังไงก็ขอให้กำลังใจ.... สู้ๆ นะครับ

ถ้าอัลบั้ม Blue Hawaii, G.I. Blues, Jailhouse Rock ฯลฯ สบายมากครับ.... ตอนนี้ของเอลวิสพี่น่าจะร้องได้เกิน 300 เพลงแล้ว (โดยประมาณ) และกำลังหัดร้องเพลงแปลกๆ อยู่ครับ (ตอนนี้ได้ Karaoke พร้อมคอรัสของ Sonny 2001 (เป็นส่วนใหญ่) ใน Youtube มาหลายร้อยเพลง ช่วยพี่ได้เยอะเลยครับ) ถ้าต้องการฟังเพลงไหนบอกนะครับ ถ้ายังร้องไม่เป็นจะได้ลองหัดครับ (ยิ่งยากยิ่งท้าทาย)... เพลง An American Trilogy นี้ที่ร้องเมื่อวันเกิดเอลวิสครับ

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...?tid=12302

พี่ชอบเรื่อง Fun in Acapulco ครับ... แต่ยังหัดร้องเพลง Guadalajara อยู่ครับ เพราะเนื้อมันเร็วมาก แถมเป็นภาษาสเปนด้วยครับ (ต้องท่องแม่นๆ ก่อน ไม่อยากดำน้ำอะครับ) ส่วน No Room To Rhumba in A Sports Car, El Toro, The Bullfighter Was A Lady ก็พอได้ครับ ส่วนพวก Marguerita, Mexico, Fun in Acapulco ได้แล้ว... ถ้าต้องการดูเรื่องไหนบอกพี่ได้นะครับ พี่มีอยู่ 10 กว่าเรื่อง

พี่ยังหาคนร้องเพลงเป็น Celine Dion คู่กับพี่ในเพลง If I Can Dream อยู่ครับ ปุ้มช่วยหน่อยได้มั้ยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=DXhxPReyqYM

- พี่มี Backing Track ต้นฉบับของเพลงนี้อยู่ จึงความคิดว่าจะเปิด Backing Track เพลงนี้และรบกวนพี่ป๋อ พี่แดง น้องปิ๊งเล่นกีต้าร์คู่ไปด้วยสัก 2 ตัว และน้องปั๊งเล่นไวโอลิน พี่เก๋เติมเบสให้แน่นๆ กระชับๆ ตรงกับในเพลง และน้าปรีชาตีกลองเน้นให้เพลงหนักแน่นมีพลังขึ้น.... เสียดายที่พวกเราไม่มีเครื่องเป่าครับ
- พี่ไม่แน่ใจว่าเสียงร้องของปุ้มเป็นแบบไหน เพราะวันนั้นตอนคุยกันพี่ไม่ค่อยได้ยินเสียงปุ้ม (เพลงนี้ต้องเน้นร้องเต็มเสียงแบบ Celine Dion ครับ)
- ก่อนอื่นพี่คงต้องไปลดน้ำหนักอีก 5 กก. เพราะถ้าใส่ชุดขาวแบบที่เอลวิสแต่งในเพลงนี้แล้วพี่จะดูพองมาก

อย่างน้อยปุ้มก้อเป็นรุ่นน้องพี่ประมาณครึ่งปีแน่นอนครับ (แต่ถ้าดูหน้าปุ้มแล้วอ่อนกว่าพี่หลายปีอะครับ เพราะพี่โกงอายุ.... คริๆ)

ปล. พี่ไม่ได้เลื่อยหัวบันไดเฉยๆ นะ จะเปลี่ยนเป็น "บังไลเลื่อง" ให้ปุ้มด้วยครับ.... คริๆ... Big Grin
26-01-2012, 08:52
Member

(26-01-2012, 08:52)Non Wacharakiat Wrote: แล้วโรงงานปุ้มทำอะไรอะครับ? เสียหายมากมั้ยครับ? ยังไงก็ขอให้กำลังใจ.... สู้ๆ นะครับ

ถ้าอัลบั้ม Blue Hawaii, G.I. Blues, Jailhouse Rock ฯลฯ สบายมากครับ.... ตอนนี้ของเอลวิสพี่น่าจะร้องได้เกิน 300 เพลงแล้ว (โดยประมาณ) และกำลังหัดร้องเพลงแปลกๆ อยู่ครับ (ตอนนี้ได้ Karaoke พร้อมคอรัสของ Sonny 2001 (เป็นส่วนใหญ่) ใน Youtube มาหลายร้อยเพลง ช่วยพี่ได้เยอะเลยครับ) ถ้าต้องการฟังเพลงไหนบอกนะครับ ถ้ายังร้องไม่เป็นจะได้ลองหัดครับ (ยิ่งยากยิ่งท้าทาย)... เพลง An American Trilogy นี้ที่ร้องเมื่อวันเกิดเอลวิสครับ

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...?tid=12302

พี่ชอบเรื่อง Fun in Acapulco ครับ... แต่ยังหัดร้องเพลง Guadalajara อยู่ครับ เพราะเนื้อมันเร็วมาก แถมเป็นภาษาสเปนด้วยครับ (ต้องท่องแม่นๆ ก่อน ไม่อยากดำน้ำอะครับ) ส่วน No Room To Rhumba in A Sports Car, El Toro, The Bullfighter Was A Lady ก็พอได้ครับ ส่วนพวก Marguerita, Mexico, Fun in Acapulco ได้แล้ว... ถ้าต้องการดูเรื่องไหนบอกพี่ได้นะครับ พี่มีอยู่ 10 กว่าเรื่อง

พี่ยังหาคนร้องเพลงเป็น Celine Dion คู่กับพี่ในเพลง If I Can Dream อยู่ครับ ปุ้มช่วยหน่อยได้มั้ยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=DXhxPReyqYM

- พี่มี Backing Track ต้นฉบับของเพลงนี้อยู่ จึงความคิดว่าจะเปิด Backing Track เพลงนี้และรบกวนพี่ป๋อ พี่แดง น้องปิ๊งเล่นกีต้าร์คู่ไปด้วยสัก 2 ตัว และน้องปั๊งเล่นไวโอลิน พี่เก๋เติมเบสให้แน่นๆ กระชับๆ ตรงกับในเพลง และน้าปรีชาตีกลองเน้นให้เพลงหนักแน่นมีพลังขึ้น.... เสียดายที่พวกเราไม่มีเครื่องเป่าครับ
- พี่ไม่แน่ใจว่าเสียงร้องของปุ้มเป็นแบบไหน เพราะวันนั้นตอนคุยกันพี่ไม่ค่อยได้ยินเสียงปุ้ม (เพลงนี้ต้องเน้นร้องเต็มเสียงแบบ Celine Dion ครับ)
- ก่อนอื่นพี่คงต้องไปลดน้ำหนักอีก 5 กก. เพราะถ้าใส่ชุดขาวแบบที่เอลวิสแต่งในเพลงนี้แล้วพี่จะดูพองมาก

อย่างน้อยปุ้มก้อเป็นรุ่นน้องพี่ประมาณครึ่งปีแน่นอนครับ (แต่ถ้าดูหน้าปุ้มแล้วอ่อนกว่าพี่หลายปีอะครับ เพราะพี่โกงอายุ.... คริๆ)

ปล. พี่ไม่ได้เลื่อยหัวบันไดเฉยๆ นะ จะเปลี่ยนเป็น "บังไลเลื่อง" ให้ปุ้มด้วยครับ.... คริๆ... Big Grin

งานช้างเลยนะเนี่ย...พี่ณล...ไม่ไหวจะเคลียร์ละม้างเนี่ย ร้องเพลงของ Celine เนี่ย แล้วจะส่งอะไรไปให้ฟัง...รับรองกระเจิง เปลี่ยนใจแทบไม่ทันอะ...555
26-01-2012, 22:40

ถล่มตัวอีกแระน้องปุ้ม... Big Grin
27-01-2012, 12:44

Forum Jump: