Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 4.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Meeting ครั้งแรก กับ บ้านสีฟ้า...จากใจ
Author Message
pummynarak Offline
Member

Likes Given: 0
Meeting ครั้งแรก กับ บ้านสีฟ้า...จากใจ
กว่าปุ้มจะเดินเข้าไปในงานได้ เดินถอนหายใจวนอยู่หลายที ยอมรับว่า ประหม่าเล็กน้อยค่ะ เพราะไม่รู้จักใคร เลยทำตัวไม่ค่อยถูก พอเข้าไปเจอะน้องออม จำหน้าน้องเค้าได้ เลยมีเรื่องชวนคุย แต่ก็ยังเกรงๆอยู่ หามุมลงไม่ถูก เลยนั่งอยู่ตรงนั้น

ขอบคุณพี่นิมิตร กับ พี่ป๋อค่ะ ที่พามารู้จักกับ พี่แดง พี่แป๋ม ครูแหม่ม น้องโอม น้าโนบิด้วย...งานสนุก และประทับใจมากค่ะ ได้เห็น ทั้งพี่ๆและน้องๆที่เก่งๆหลายท่าน ขึ้นมาโชว์ลวดลายกัน : พี่หัทยากับลีลาการเล่นกีตาร์ มันส์ได้ใจมาก เสียงหล่อๆแบบ Elvis ของพี่นนท์ (คราวหน้าจัด It's Now or Never ให้ด้วยนะคะ) เสียงนุ่มๆเย็นๆ ของ น้า call กับ น้า Tingnal เสียงหวานสะกดวิญญาณของน้องกวาง เสียงใส ปานสาว 17 ของพี่แดง โชว์สนุกๆของแก๊งส์สาวซ่าส์ ลีลากีตาร์คลาสสิคของน้าไข่ไก่ กีตาร์เทพและเสียงเพราะๆของพี่ตู่ (สักวันคงมีโอกาสได้รู้จักพี่เค้า) ครอบครัวนักดนตรีของพี่แดงกับพี่ป๋อ กับเสียงทุ้มหล่อของพี่หนึ่ง เพลงสนุกๆกับเสียงเพราะๆ by Ant & Lek (น่าเสียดายที่ขึ้นร้องช้าไปนิด ไม่งั้นสงสัย ปุ้มได้แดนซ์ขาขาด) และยังอีกหลายๆท่านที่มิได้กล่าวถึง เพราะความจำเริ่มมีปัญหา แอบนั่งจินตนาการไว้เล็กๆว่า วันหนึ่งข้างหน้า อาจจะมีโอกาสขึ้นไปอยู่บนนั้นบ้าง.......เสียดายที่ไม่ได้อยู่จนจบงาน แต่คราวหน้่าคงจะไม่พลาด

ขอบคุณนะคะสำหรับ meeting ดีๆ การต้อนรับที่อบอุ่น และมิตรภาพที่มอบให้ จากใจ สมาชิกใหม่คนนี้นะคะ...

P.S. งานนี้ซุ่มสังเกตการณ์ และเก็บรายละเอียดจริงๆ แอบเม็มๆ ชื่อ พี่ๆไว้อีกหลายท่าน คราวหน้าคงได้รู้จักจริงๆ (",)
22-01-2012, 16:40
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: Meeting ครั้งแรก กับ บ้านสีฟ้า...จากใจ
(22-01-2012, 16:40)pummynarak Wrote: กว่าปุ้มจะเดินเข้าไปในงานได้ เดินถอนหายใจวนอยู่หลายที ยอมรับว่า ประหม่าเล็กน้อยค่ะ เพราะไม่รู้จักใคร เลยทำตัวไม่ค่อยถูก พอเข้าไปเจอะน้องออม จำหน้าน้องเค้าได้ เลยมีเรื่องชวนคุย แต่ก็ยังเกรงๆอยู่ หามุมลงไม่ถูก เลยนั่งอยู่ตรงนั้น

ขอบคุณพี่นิมิตร กับ พี่ป๋อค่ะ ที่พามารู้จักกับ พี่แดง พี่แป๋ม ครูแหม่ม น้องโอม น้าโนบิด้วย...งานสนุก และประทับใจมากค่ะ ได้เห็น ทั้งพี่ๆและน้องๆที่เก่งๆหลายท่าน ขึ้นมาโชว์ลวดลายกัน : พี่หัทยากับลีลาการเล่นกีตาร์ มันส์ได้ใจมาก เสียงหล่อๆแบบ Elvis ของพี่นนท์ (คราวหน้าจัด It's Now or Never ให้ด้วยนะคะ) เสียงนุ่มๆเย็นๆ ของ น้า call กับ น้า Tingnal เสียงหวานสะกดวิญญาณของน้องกวาง เสียงใส ปานสาว 17 ของพี่แดง โชว์สนุกๆของแก๊งส์สาวซ่าส์ ลีลากีตาร์คลาสสิคของน้าไข่ไก่ กีตาร์เทพและเสียงเพราะๆของพี่ตู่ (สักวันคงมีโอกาสได้รู้จักพี่เค้า) ครอบครัวนักดนตรีของพี่แดงกับพี่ป๋อ กับเสียงทุ้มหล่อของพี่หนึ่ง เพลงสนุกๆกับเสียงเพราะๆ by Ant & Lek (น่าเสียดายที่ขึ้นร้องช้าไปนิด ไม่งั้นสงสัย ปุ้มได้แดนซ์ขาขาด) และยังอีกหลายๆท่านที่มิได้กล่าวถึง เพราะความจำเริ่มมีปัญหา แอบนั่งจินตนาการไว้เล็กๆว่า วันหนึ่งข้างหน้า อาจจะมีโอกาสขึ้นไปอยู่บนนั้นบ้าง.......เสียดายที่ไม่ได้อยู่จนจบงาน แต่คราวหน้่าคงจะไม่พลาด

ขอบคุณนะคะสำหรับ meeting ดีๆ การต้อนรับที่อบอุ่น และมิตรภาพที่มอบให้ จากใจ สมาชิกใหม่คนนี้นะคะ...

P.S. งานนี้ซุ่มสังเกตการณ์ และเก็บรายละเอียดจริงๆ แอบเม็มๆ ชื่อ พี่ๆไว้อีกหลายท่าน คราวหน้าคงได้รู้จักจริงๆ (",)

เก็บรายละเอียดได้เยอะจริง
ดีใจครับที่น้องใหม่มีความสุข จะดีใจมากหากจะขึ้นเวทีแสดงบ้าง รองานเปิดบ้าน....ละกัน
ผมยังเข็ดอยู่เลย Meeting ใดๆก็สนุกขนหัวลุกทุกทีเมือนึกถึง "ขน"
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
22-01-2012, 16:49
Website Find Like Post Reply
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: Meeting ครั้งแรก กับ บ้านสีฟ้า...จากใจ
คนไหนอ่ะ ผมไม่ยักเจอ.. (เพราะผมไปดึกแล้วมั้ง) Tongue
22-01-2012, 17:21
Member

(22-01-2012, 16:49)povation Wrote:
(22-01-2012, 16:40)pummynarak Wrote: กว่าปุ้มจะเดินเข้าไปในงานได้ เดินถอนหายใจวนอยู่หลายที ยอมรับว่า ประหม่าเล็กน้อยค่ะ เพราะไม่รู้จักใคร เลยทำตัวไม่ค่อยถูก พอเข้าไปเจอะน้องออม จำหน้าน้องเค้าได้ เลยมีเรื่องชวนคุย แต่ก็ยังเกรงๆอยู่ หามุมลงไม่ถูก เลยนั่งอยู่ตรงนั้น

เก็บรายละเอียดได้เยอะจริง
ดีใจครับที่น้องใหม่มีความสุข จะดีใจมากหากจะขึ้นเวทีแสดงบ้าง รองานเปิดบ้าน....ละกัน
ผมยังเข็ดอยู่เลย Meeting ใดๆก็สนุกขนหัวลุกทุกทีเมือนึกถึง "ขน"

ตั้งใจมาเก็บเต็มที่ไงคะน้าป๋อ ว่าแต่งานหน้า ขอแบบเบาๆ ได้ผ่านหน้าเวทีบ้างพอให้ใจระทึกเล็กๆก่อนดีกว่านะคะ...(เดี๋ยวกลัวจะติดใจ ไม่ยอมลงจากเวที++อันนี้แอบโม้นิดๆนะคะ กลัวขาจะสั่น ลงไม่ได้มากกว่า (",)
(22-01-2012, 17:21)Katayoot Wrote: คนไหนอ่ะ ผมไม่ยักเจอ.. (เพราะผมไปดึกแล้วมั้ง) Tongue
สงสัยพี่ Katayoot จะมาดึกจริงๆด้วย ปุ้มอยู่แค่ 5 ทุ่มค่ะ ยังไงโอกาสหน้าคงได้เจอนะคะ (",)
P.S แอบไปดูคลิปที่พี่โพสไว้ เสียงนุ่มมากค่ะพี่
(This post was last modified: 22-01-2012, 23:53 by pummynarak.)
22-01-2012, 23:45
Naris Offline
VIP member

Likes Given: 97
ขออภัย ผมไม่ได้เข้าไปทักทายคุณ pummynarak ไม่ได้เข้าไปคุยด้วย ผมก็อยู่จนงานเลิกเหมือนกัน ครับ คุณ pummynarak นั่งอยู่ตรงไหนครับ
23-01-2012, 11:40
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
ยินดีที่ได้รู้จักครับ วันนั้นคุยกันหลายเรื่องสนุกเลย
คุณปุ้มเป็นคนมีเสน่ห์ น่ารัก คุยสนุกมาก Big Grin
ส่วนเบอร์โทรที่ให้มา ผม Mem ไว้แล้วเลื่อนขึ้นเป็นลำดับแรกในมือถือเลย
1. คุณปุ้ม
2. แม่
3. น้องชาย
4. เจ้าหนี้ Wink
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
23-01-2012, 12:25
Non Wacharakiat Offline
Elvis Presley

ขอบคุณมากครับคุณปุ้ม.... คราวหน้าผมจัดให้ครับ (แต่ต้องรบกวนพี่ป๋อ พี่แดง น้องปิ๊ง นั้องปั๊ง พี่เก๋ และน้าปรีชาด้วยนะครับ)
RoCk YoUr HeArT wItH Non W. Presley
[Image: 41814_351555910336_5279_n.jpg]
081-306-8585
nonwpresley@yahoo.com
Youtube: Non W. Presley
23-01-2012, 19:34
Nueng Offline
Senior member

Likes Given: 17
ขอบคุณ น้องปุ้มที่ชมครับ...... กะว่าจะร้องเพลงเดียว รากงอก เลยรวบไป 2
ไว้พบเจอกัน เนอะ....... ( ไม่มีรูป แจ้งด้วยเน้อ )
23-01-2012, 21:08
Member

(23-01-2012, 11:40)Naris Wrote: ขออภัย ผมไม่ได้เข้าไปทักทายคุณ pummynarak ไม่ได้เข้าไปคุยด้วย ผมก็อยู่จนงานเลิกเหมือนกัน ครับ คุณ pummynarak นั่งอยู่ตรงไหนครับ
ปุ้มเองก็ต้องขออภัยน้านริศนะค่ะ ที่เสียมารยาทไม่ได้ทักน้านริศเลย ปุ้มเองก็ยังไม่ค่อยกล้าเข้าไปทักน้าๆ ปุ้มนั่งโต๊ะพี่แดง-พี่แป๋มค่ะ ยังเป็นกองเชียร์ให้ตอนที่น้าขึ้นเวทีกับพี่แดง และน้องปิ๊งเลยนะคะ Big Grin...แต่รับรองว่าคราวหน้าต้องได้คุยกันแน่ค่า
24-01-2012, 09:46
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

สวัสดีจ้า น้องปุ้มมมมมมมมมมมมมมม นี่ถ้างานเค้าให้ต่อเนื่องไปสักตีหนึ่ง และปุ้มไม่รีบกลับซะก่อน สงสัยโต๊ะเรามีแด๊นซ์กระจายแหง ๆ
ไว้คราวหน้าป่ะกันนะน้อง
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
24-01-2012, 09:56

Forum Jump: