Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากเล่น Finger style เริ่มจาก....?
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: อยากเล่น Finger style เริ่มจาก....?
ชอบฟังเพลง ครับ แล้วอยากเล่น แต่ชอบเล่นคนเดียว
เพราะอยู่แก๊งไหน ล่มทุกแก๊ง 555+
ส่วนตัวผม คิดว่า ยังไม่เข้าถึง คำว่า Finger style หรอกครับ
เพลง น้าtommy ผมฟังแล้ว โอ้เทพ !! แต่ถามว่า ชอบมากมั้ยอยากเป็นมั้ยผมเฉยๆครับ
กลับไปตื่นเต้นกะพวก earth wind fire หรือ john legend มากกว่า
แต่อยากเอามาเล่นในแบบ กีตาร์คนเดียวซะงั้น !!!
แล้วไม่ได้เนียนอะไรมากเนาะ เอาแค่ว่ารู้สึกว่ารองรับกับเสียงร้องได้ก็โอเคละ
วงสนทนาว่าด้วย แอททิวแอลกอฮอล์ที่ไหน อยากสร้างสิสัน ติดต่อผมได้นะครับ
เล่นแลกกะ 1เมา 5555
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
22-06-2008, 03:23
Website Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
RE: อยากเล่น Finger style เริ่มจาก....?
เรียนรู้หลายๆอย่างหลายๆแบบแล้วค่อยมารวมๆให้เป็นเราเองในแบบที่เราชอบ ก็ดีครับ Finger style คำนี้มันกว้างมากครับ
ถึงชั่วโมงนี้ผมเริ่มเข้าใจแล้วว่าสาขาเอกดนตรีทั้งหลายมันมีไว้ทำไมทั้งที่เมื่อก่อนคิดว่าไม่จำเป็นของงี้มันฝึกเอาเองก็ได้ แต่ผมคิดผิด ตอนนี้อยากกลับไปลงเรียนก็ไม่ทันแล้วครับ ^ ^
Acoustic is my life..........
22-06-2008, 12:55
จ๋า Offline
เวิ่นเว้อโหมด

Likes Given: 0
แล้วเมื่อไหร่น้าตู่จะว่าง
เจ้าอ้วน
22-06-2008, 20:46

Forum Jump: