Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เย็นนี้น้าๆท่านใดว่าง ไปดู เจ๊อุ๊ หฤทัย ร้องในเวอร์ชั่นอคูสติกกันจ๊ะ
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: เย็นนี้น้าๆท่านใดว่าง ไปดู เจ๊อุ๊ หฤทัย ร้องในเวอร์ชั่นอคูสติกกันจ๊ะ
เฒ่าทารก Wrote:
Therock Wrote:อ้าว.............กลายเป็นกระทู้วัยรุ่นคุยกันไปแล้ว.........ป๊าดดดด

โย่ว....โย่ว....หายเปื่อยรึยังล่ะวัยรุ่น....โย่ว....โย่ว

แง๊บ แง๊บ บ บ ซะมะ กึ๊ก ซะมะ กั๊ก... ยัง ม่าย หาย ง๊าบบบ . .. ซะมะดุ้ย ซะมะดุ้ย
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
09-03-2008, 20:47
Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: เย็นนี้น้าๆท่านใดว่าง ไปดู เจ๊อุ๊ หฤทัย ร้องในเวอร์ชั่นอคูสติกกันจ๊ะ
ไปเก็บเวที ทันจนได้....ฮ่วย

โดน น้าป๊อปปรี้ สอนมวยมา 3 แผ่นรวด....กลับมานอนร้องไห้
16 นี้...ส่งมอบถ้วยชนะเลิศ "สนุ๊กสนานบ้านสีฟ้า" (ครึ่งใบ) ให้น้าป๊อปปรี้โลดดดด

ชื่อแจ๊ค ครับ...น้าป็อปสองแสน ผมเห็นตั้งแต่เด็ก(ผมแก่นั่นเอง) ช่วงหลังเริ่มเร็กเก้ ผมเลยงอน ไม่ชอบละ เพราะผมติดร็อก

น้าบู ทำไรกัน หวานๆ แหวว ๆ????? ผมถามเฉยๆ ไม่ต้องตอบนะ

น้าปิ๋ว คราวหน้าขอเวลาตั้งหลักสักวันสองวันนะ...แหะ ๆ ๆ เพิ่งฟื้นน่ะ
============ เพื่อความบันเทิง =============

10-03-2008, 08:40
Website Find Like Post Reply
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
ปกติ ผมจะพาลูกค้าไปนั่งคุยกันที่ร้านนี้ครับ สาขานี้เปิดมาได้ซัก5-6เดือนแล้ว
คนไม่ค่อยรู้ว่ามีร้านนี้มาเปิดแถวบางนา
สงสารครับ ไม่ค่อยมีคน... ร้านก็ลงทุนตกแต่งซะสวย (แต่ป้ายไม่ชัด+ทำเลไม่ค่อยดี)
แถมมีศิลปินในดวงใจมาร้อง แต่ไม่ค่อยมีคนมาฟัง...
ปกติจะมีคนมากินไม่เกิน3-4โต๊ะครับ ขนาดวันวาเลนไทน์ พาต๊ะไปนั่งยังมีแค่4โต๊ะเอง
พอป้าอุ๊ร้องเสร็จตอน4ทุ่ม ก็จะนั่งเล่นหมากรุก แล้วก็มีร้องแจมกับวงพี่แป๊ะ
พอร้านเลิกก็มาทักทายแขกตามโต๊ะ..

แต่ครั้งนี้ มีฝรั่งมาจัดปาร์ตี้วันเกิด ก็เลยผิดไปจากที่คาดหวังเล็กน้อย...
แต่ก็ดีใจกับเจ้าของร้านครับ จะได้อยู่นานๆ (เอาใจช่วย)
ก็สนุกไปอีกแบบครับ ฟังฝรั่ง(ลูกค้า)ร้องเพลง What's up-4non ได้ฟิลจริงๆ
แต่เสียงดังกว่าทุกครั้งที่ผมไปครับ จนตอนหลัง ชาวอคูสติกต้องออกมานั่งหน้าร้าน
น้าป๊อปปี้งัดกีต้าร์ออกมาเล่น ฝรั่งแคนาเดี้ยนก็มานั่งฟังน้าป๊อปปี้กับพวกเราด้วย
อยู่กันจนเด็กเสริฟออกไปกันหมดแล้ว ถ้าต๊ะไม่ไปด้วย คงได้ไปตีนุ๊กกับน้าต่ายและน้าป๊อปปี้แล้ว

ขอบคุณบ้านเต่ามากๆครับ ที่มาเที่ยวด้วยกัน (พี่แดงแต่งตัวซะสวยเชียว) ขอบคุณตากล้องด้วยจ๊ะBig Grin
ขอบคุณน้าสันหวาน น้าเฒ่าฯ น้าป๊อปปี้ น้าต่าย น้าบู ที่มาสนุกกันนะจ๊ะBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

10-03-2008, 11:35
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

น้า poppi ทำงี้ เดี๋ยวก็เหนื่อยหรอกครับ แบบว่าทางร้านตื้อให้เล่นที่ร้านประจำอะครับ
แหมน้ากานครับ ฝรั่งแจม What's up-4non เราเจ้าบ้านอย่ายอมเขาสิครับ ใจเหี่ยวๆ จัด ปายเลยครับ อิอิ
Acoustic is my life..........
10-03-2008, 11:40

pop_250823 Wrote:น้า poppi ทำงี้ เดี๋ยวก็เหนื่อยหรอกครับ แบบว่าทางร้านตื้อให้เล่นที่ร้านประจำอะครับ
แหมน้ากานครับ ฝรั่งแจม What's up-4non เราเจ้าบ้านอย่ายอมเขาสิครับ ใจเหี่ยวๆ จัด ปายเลยครับ อิอิ

จัดม่ายหวายยยครับ เกรงใจพี่แจ๊ค(เมื่อเดือนก่อนยังเห็นหิ้วโอเวชั่นอยู่เลย)Big Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

10-03-2008, 11:48
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ครอบครัวเต่าขอขอบคุณน้าkarn ที่ชวนไปสถานที่ดีๆเช่นนั้น แถมยังไม่ยอมให้ผมช่วยแชร์ค่าอาหารอีกด้วย
ติดไว้ก่อนเถอะ..ไว้เจอกัน!
ผมว่าบรรยากาศดีมาก แม้จะทำเลไม่สะดวกนัก
ถามว่าให้ไปอีกไปไหม...ไปซิครับ!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
10-03-2008, 15:37
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
povation Wrote:ถามว่าให้ไปอีกไปไหม...ไปซิครับ!

น่าสนใจแฮะ....
ว่าแต่...เจ๊อุ๊ หฤทัย เขาร้องประจำที่นี่ ทุกคืนไม๊ครับ
10-03-2008, 15:42
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

karn Wrote:ปกติ ผมจะพาลูกค้าไปนั่งคุยกันที่ร้านนี้ครับ สาขานี้เปิดมาได้ซัก5-6เดือนแล้ว
คนไม่ค่อยรู้ว่ามีร้านนี้มาเปิดแถวบางนา
สงสารครับ ไม่ค่อยมีคน... ร้านก็ลงทุนตกแต่งซะสวย (แต่ป้ายไม่ชัด+ทำเลไม่ค่อยดี)
แถมมีศิลปินในดวงใจมาร้อง แต่ไม่ค่อยมีคนมาฟัง...
ปกติจะมีคนมากินไม่เกิน3-4โต๊ะครับ ขนาดวันวาเลนไทน์ พาต๊ะไปนั่งยังมีแค่4โต๊ะเอง
พอป้าอุ๊ร้องเสร็จตอน4ทุ่ม ก็จะนั่งเล่นหมากรุก แล้วก็มีร้องแจมกับวงพี่แป๊ะ
พอร้านเลิกก็มาทักทายแขกตามโต๊ะ..

แต่ครั้งนี้ มีฝรั่งมาจัดปาร์ตี้วันเกิด ก็เลยผิดไปจากที่คาดหวังเล็กน้อย...
แต่ก็ดีใจกับเจ้าของร้านครับ จะได้อยู่นานๆ (เอาใจช่วย)
ก็สนุกไปอีกแบบครับ ฟังฝรั่ง(ลูกค้า)ร้องเพลง What's up-4non ได้ฟิลจริงๆ
แต่เสียงดังกว่าทุกครั้งที่ผมไปครับ จนตอนหลัง ชาวอคูสติกต้องออกมานั่งหน้าร้าน
น้าป๊อปปี้งัดกีต้าร์ออกมาเล่น ฝรั่งแคนาเดี้ยนก็มานั่งฟังน้าป๊อปปี้กับพวกเราด้วย
อยู่กันจนเด็กเสริฟออกไปกันหมดแล้ว ถ้าต๊ะไม่ไปด้วย คงได้ไปตีนุ๊กกับน้าต่ายและน้าป๊อปปี้แล้ว

ขอบคุณบ้านเต่ามากๆครับ ที่มาเที่ยวด้วยกัน (พี่แดงแต่งตัวซะสวยเชียว) ขอบคุณตากล้องด้วยจ๊ะBig Grin
ขอบคุณน้าสันหวาน น้าเฒ่าฯ น้าป๊อปปี้ น้าต่าย น้าบู ที่มาสนุกกันนะจ๊ะBig Grin

ต้องขอบคุณน้ากานมาก ๆนะคะ ที่ชวนไปฟัง อุ๊ หฤทัย ร้องได้เพราะไม่ผิดหวังที่ไปฟังจริง ๆค่ะ แล้วยังก็น้าแป๊ะ YNOT7 สุดยอดค่ะ เสียดายครั้งที่แล้วไม่ได้ปล่อยแก่
ชอบบรรยากาศมาก แล้วแถมโชคดีได้เจอเพื่อนเก่าที่ไม่ได้เจอกันนาน กว่า 20 ปี
ชอบ ๆ คราวหน้ามีอะไรดีๆ น้ากานอย่าลืมชวนบ้านเต่าอีกนะจ๊ะ

อ้อ!! ขอบคุณนะคะ อุตส่าห์มีกะใจชมคนแก่ว่าแต่งตัวสวย ชื่นใจจริง ๆพ่อคู๊นนนน
ป้าไม่ได้ยินคำนี้มาหลายปีแล้วหลานเอ๊ยยย ขอป้าไปบ้วนน้ำหมากก่อนนะจ๊ะ เหอๆๆ
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
(This post was last modified: 10-03-2008, 16:08 by dejemerry.)
10-03-2008, 16:06

povation Wrote:ครอบครัวเต่าขอขอบคุณน้าkarn ที่ชวนไปสถานที่ดีๆเช่นนั้น แถมยังไม่ยอมให้ผมช่วยแชร์ค่าอาหารอีกด้วย
ติดไว้ก่อนเถอะ..ไว้เจอกัน!
ผมว่าบรรยากาศดีมาก แม้จะทำเลไม่สะดวกนัก
ถามว่าให้ไปอีกไปไหม...ไปซิครับ!

ขอบคุณครับพี่ป๋อBig Grin

SARUN Wrote:น่าสนใจแฮะ....
ว่าแต่...เจ๊อุ๊ หฤทัย เขาร้องประจำที่นี่ ทุกคืนไม๊ครับ

ช่วงนี้ ร้องทุกศุกร์เสาร์ครับ (แต่ไม่ค่อยมีคน) ไม่รู้จะร้องอีกนานไหม
เพราะเจ๊แกทำงานการเมืองอย่างที่น้า the kop ว่า
(เคยเห็นร้องร้านเดียวกับน้าตุ๊ดตู่ด้วยที่ parking toy ครับ วันไหนไม่แน่ใจ ต้องถามน้าตู่)
แกมาร้องช่วยเจ้าของร้านซะมากกว่า ผมเลยรีบชวนไปฟังครับ ทนไม่ได้...ต้องไปให้กำลังใจเจ๊...Big Grin

~~~ ไม่อยากให้เธอต้องเจ็บ...ไม่อยากให้เธอร้องไห้ อีก... ~~~

10-03-2008, 16:20

dejemerry Wrote:ต้องขอบคุณน้ากานมาก ๆนะคะ ที่ชวนไปฟัง อุ๊ หฤทัย ร้องได้เพราะไม่ผิดหวังที่ไปฟังจริง ๆค่ะ แล้วยังก็น้าแป๊ะ YNOT7 สุดยอดค่ะ เสียดายครั้งที่แล้วไม่ได้ปล่อยแก่
ชอบบรรยากาศมาก แล้วแถมโชคดีได้เจอเพื่อนเก่าที่ไม่ได้เจอกันนาน กว่า 20 ปี
ชอบ ๆ คราวหน้ามีอะไรดีๆ น้ากานอย่าลืมชวนบ้านเต่าอีกนะจ๊ะ

อ้อ!! ขอบคุณนะคะ อุตส่าห์มีกะใจชมคนแก่ว่าแต่งตัวสวย ชื่นใจจริง ๆพ่อคู๊นนนน
ป้าไม่ได้ยินคำนี้มาหลายปีแล้วหลานเอ๊ยยย ขอป้าไปบ้วนน้ำหมากก่อนนะจ๊ะ เหอๆๆ

ต้องชวนแน่นอนอยู่แล้วครับBig Grin

10-03-2008, 16:22

Forum Jump: