Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
GIBSON ACOUSTIC รุ่นโบราณสามรุ่น
Author Message
วันละเป๊ก Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: GIBSON ACOUSTIC รุ่นโบราณสามรุ่น
(04-01-2012, 15:14)pood Wrote: เพื่อนสมาชิกที่เข้ามาดูหน้า gallery ของผมนั้นส่วนใหญ่เข้ามาหาและแลกเปลี่ยนความรู้และประสพการณ์มากกว่าที่จะมาดูกีต้าร์สวยๆโดยไม่สนใจว่าเสียงมันเป็นยังไงซึ่งก็คงเหมือนกับการซื้อหนังสือ Playboy มาอ่านจากหน้าแรกถึงหน้าสุดท้ายก่อนจะเปิดดู centerfold

ผมเป็นอีกหนึ่งคนที่ไม่ได้อยากโชว์แค่รูปสวยๆครับ อยากจะโชว์คลิปเสียงใจจะขาด แต่ฝีมือผมมันเข้าขั้นห่วยและไม่มีปัญญาจะเล่นเองให้เพราะๆแล้วก็ไม่มีมือกีต้าร์ขั้นเทพเหมือนพี่หนึ่งที่มาเล่นโชว์กีต้าร์ให้พี่

กราบขอบพระคุณพี่กฤษมากๆครับ ที่ให้ความรู้ และขอบพระคุณพี่หนึ่งมากๆสำหรับเพลงเพราะๆ

เห็นคลิปแต่ละอันของพี่แล้วมีไฟอยากอัดเสียงกีต้าร์ตัวเองให้เจ๋งๆบ้าง ผมจะพยายามหัดต่อไปต่อไปครับ หรือไม่ก็หาตัวแทนเจ๋งๆที่จะมาเล่น เพื่อที่จะทำให้น้าๆพี่ๆได้ฟังว่าเสียงกีต้าร์ดีๆมันเป็นยังไง Big Grin
กราบขอบพระคุณแทนชาวสมาชิกทุกคนอีกครั้งครับ

ผมคิดออกละ ไว้ผมเอากีต้าร์ไปรบกวนพี่กฤษอัดคลิปเลยได้ไม๊ครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปนะครับ จะไดเป็นประโยชน์แก่สมาชิกครับ
(This post was last modified: 04-01-2012, 22:10 by วันละเป๊ก.)
04-01-2012, 21:29
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: GIBSON ACOUSTIC รุ่นโบราณสามรุ่น - by วันละเป๊ก - 04-01-2012, 21:29

Forum Jump: