Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พี่ๆน้าๆ ช่วยแนะนำ Acoustic Amp ให้ผมสักตัวสิครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: พี่ๆน้าๆ ช่วยแนะนำ Acoustic Amp ให้ผมสักตัวสิครับ
เห็นจะต้องเรียนเชิญมาเข้า "ชมรมคนไม่ชอบยามาฮ่า" ซะแล้ว ตอนนี้ทั้งชมรมมีผมอยู่คนเดียวครับ
ส่วนชมรมคนรักยามาฮ่านั้นเขามีสมาชิกมากมายทั่วประเทศครับ มีท่าน Povation เป็นประธานเพราะ
มีตั้งแต่ FG-1500 ยัน LL-36 มีเจ้าหนอนชาเขียวเป็นสมาชิกผู้ซื่อสัตย์เพราะผมฟังเสียงยามาฮ่าของ
เจ้าหนอนทีไรผมก็ยุให้ขายทุกทีแต่นอกจากไม่ยอมขายแล้วตอนนี้ยังเอาไปติดปรีแอมป์ราคาแพงกว่าตัวกีต้าร์
อีก ฝีมือขนาดเจ้าหนอนนี่น่าจะหากีต้าร์จริงฯมาเล่นนานแล้วครับ

เรื่องสาย buzz นั้นถ้าไม่เคยเอา saddle ไปฝนออกน่าจะเกิดจากร่องที่ nut มันลึกเกินไปครับ บางครั้งเปลี่ยนสายเบอร์
เล็กกว่ามาตรฐานมันก็เป็น วิธีทดสอบก็ลองคาด capo ดู ถ้าหายก็ใช่แน่นอน ถ้าจะแก้แบบไม่เสียตังค์ก็เอาเศษสายมาหนุน
ร่องตรงสายที่ buzz ถ้าไม่งั้นก็ตัด nut ใหม่ครับ
06-03-2008, 15:46
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: พี่ๆน้าๆ ช่วยแนะนำ Acoustic Amp ให้ผมสักตัวสิครับ - by pood - 06-03-2008, 15:46

Forum Jump: