Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอตั้งกระทู้ถามน้าๆเรื่องมุกการเอากีต้าร์เข้าบ้าน
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: ขอตั้งกระทู้ถามน้าๆเรื่องมุกการเอากีต้าร์เข้าบ้าน
55555555555555555555555555555555555555555555
ผมเดินMoonwalkจนคล่องแล้วครับ แม่จับไม่ได้แน่นอน เนียนน้องๆพี่ไมเคิลตั๋ง TongueTongue
มุขนี้ก็ได้มาจากหนุ่มเจียงใหม่ล่ะเจ้า ตอนเอาSJ200 TV VOS LTDย่องถอยหลังเข้าบ้าน ตอนแรกนึกว่าเนียนๆ
ปรากฎว่าพ่อทัก เห้ยหมูกล่องสวยดีว่ะ ไปเปลี่ยนกล่องมาเหรอลูก Big GrinBig GrinBig Grin เข้าทางล่ะครับพี่น้อง ใช่ครับป๊า เนี่ยส่งไปเซ็ตอัพมาแล้วเห็นกล่องมันสวยดีเลยซื้อกล่องใหม่เลย TongueTongue

ทุกวันนี้ไปนั่งเล่นกีต้าร์บ้านเป๊กก็เหมือนเล่นกีต้าร์ตัวเองแล้วครับ เพราะน้องมันพูดซะจนนึกว่าตกลงมันเป็นกีต้าร์กรูช่ายม๊ายยยยย ไอ้ประเด็นกลัวแม่นี่ไม่น่าใช่ละนะ น่าจะเป็นแม่ทูนหัวมากกว่า TongueTongueTongue
เคล็ดลับนี้ต้องถามเจ้าสำนักบ้านเต่าเลยครับน้องชาย ได้ยินมาว่าซื้อกีต้าร์ดีๆให้คุณเธอแล้วจะไม่บ่นซักคำ(ต้องสอนให้เธอเล่นกีต้าร์และชอบด้วยนะ) เอ้าทิ้งบอมบ์ขนาดนี้รอเจ้าสำนักบ้านเต่ามาตอบหน่อยเร๊วววว Big GrinBig GrinBig Grin

ว่าแล้วก็ทิ้งบอมบ์อีก แล้วตอนนี้เจ้าเมืองเหนือCin&Maowเอากีต้าร์ใหม่และเก่าเข้าบ้านยังไงครับเนี่ย
แต่เดาว่าไม่ได้รอให้ฮูหยินหลับก่อนแน่ๆ แต่แก้เกมส์โดยวิธีไหนกันน้อ แวะมาแชร์ให้น้องๆฟังกันหน่อยนะครับ อิๆๆๆ TongueTongueTongue

บอมบ์ลูกสุดท้าย พี่ชายมหาเสน่ห์นามกรว่า Real ขานี้เค้าชอบตัวเล็กๆ ลวดลายจัดๆ ร้องเสียงแหลมดังพุ่ง เอิ่มมม ผมหมายถึง Ukulele นะครับอย่าคิดมากเน้อ Tongue ขานี้เค้ามีวิธีเอาUkesและคลังไม้เข้าบ้านอย่างไร เดี๋ยวเรามาติดตามกัน

เอ้า ไอ้หมูเผ่น......เฟี้ยววววววววววววววววววววววววว TongueTongueTongue
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

22-12-2011, 10:23
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอตั้งกระทู้ถามน้าๆเรื่องมุกการเอากีต้าร์เข้าบ้าน - by piggyprince - 22-12-2011, 10:23

Forum Jump: