Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอตั้งกระทู้ถามน้าๆเรื่องมุกการเอากีต้าร์เข้าบ้าน
Author Message
วันละเป๊ก Offline
VIP member

Likes Given: 5
Wink  ขอตั้งกระทู้ถามน้าๆเรื่องมุกการเอากีต้าร์เข้าบ้าน
ผมว่าพี่ๆน้าๆต้องมีประสบการณ์เด็ดๆเกี่ยวกับการเอากีต้าร์เข้าบ้านครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ

เช่นมีพี่คนนึงแกถือเคร็ดว่าต้องถือกีต้าร์แล้วเดินถอยหลังเข้าบ้าน แล้วกีต้าร์จะไม่งอกเงยเพิ่มจำนวน แต่ผมก็เห็นมันก็ยังออกลูกออกหลานอยู่นะ Big Grin

ของผมต้องใช้มุกว่า ตัวนี้ของพี่หมูพี่เรียวเค้ามาฝากไว้ เพราะกีต้าร์เยอะมากก เอาเข้าบ้านไม่ได้แล้ว เดี๋ยวแม่หรือเมียจับได้ เลยเอามาฝากกับผม พอพี่หมูมาบ้านก็ให้บอกว่า กีต้าร์ที่พี่ฝากไว้เอามาเล่นบ้างก็ได้นะ

ผมเชื่อว่าบ้านพี่หมูก็ต้องมีกีต้าร์ที่ผมฝากไว้เหมือนกันแน่ๆ 555

ล่าสุดท่านที่มารับ Taylor Brazilian มารับกีต้าร์ตอนเที่ยงคือเพราะถือเคร็ดรอให้แฟนหลับแล้วย่องออกมา Big Grin

ขำๆนะครับ ชวนคุยเล่นๆ Big Grin (แต่ผมว่าแฟนผมไม่ขำแน่นอน)
(This post was last modified: 22-12-2011, 09:52 by วันละเป๊ก.)
22-12-2011, 09:17
Find Like Post Reply
dear709 Offline
VIP member

RE: ขอตั้งกระทู้ถามน้าๆเรื่องมุกการเอากีต้าร์เข้าบ้าน
ผมจะซื้อแล้วรีบกลับบ้านให้ได้ก่อนแม่จะกลับอ่ะครับ
พอเอาเข้าไปในห้องได้แล้ว แม่ก็จะไม่รู้แล้วครับ ว่านี่มันตัวใหม่หรือตัวเก่า
(แต่ใช้ได้สำหรับปริมาณกีต้าไม่มากนักนะครับ)
และถ้าใช้วิธีขายก่อนแล้วค่อยซื้อเข้าเพื่อให้จำนวนกีต้ามันไม่ต่างจากเดิม ก็จะยิ่งแนบเนียนขึ้นด้วยครับ Big Grin

ถ้าแม่มาอ่าน ตายสถานเดียวครับ
22-12-2011, 10:03
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: ขอตั้งกระทู้ถามน้าๆเรื่องมุกการเอากีต้าร์เข้าบ้าน
55555555555555555555555555555555555555555555
ผมเดินMoonwalkจนคล่องแล้วครับ แม่จับไม่ได้แน่นอน เนียนน้องๆพี่ไมเคิลตั๋ง TongueTongue
มุขนี้ก็ได้มาจากหนุ่มเจียงใหม่ล่ะเจ้า ตอนเอาSJ200 TV VOS LTDย่องถอยหลังเข้าบ้าน ตอนแรกนึกว่าเนียนๆ
ปรากฎว่าพ่อทัก เห้ยหมูกล่องสวยดีว่ะ ไปเปลี่ยนกล่องมาเหรอลูก Big GrinBig GrinBig Grin เข้าทางล่ะครับพี่น้อง ใช่ครับป๊า เนี่ยส่งไปเซ็ตอัพมาแล้วเห็นกล่องมันสวยดีเลยซื้อกล่องใหม่เลย TongueTongue

ทุกวันนี้ไปนั่งเล่นกีต้าร์บ้านเป๊กก็เหมือนเล่นกีต้าร์ตัวเองแล้วครับ เพราะน้องมันพูดซะจนนึกว่าตกลงมันเป็นกีต้าร์กรูช่ายม๊ายยยยย ไอ้ประเด็นกลัวแม่นี่ไม่น่าใช่ละนะ น่าจะเป็นแม่ทูนหัวมากกว่า TongueTongueTongue
เคล็ดลับนี้ต้องถามเจ้าสำนักบ้านเต่าเลยครับน้องชาย ได้ยินมาว่าซื้อกีต้าร์ดีๆให้คุณเธอแล้วจะไม่บ่นซักคำ(ต้องสอนให้เธอเล่นกีต้าร์และชอบด้วยนะ) เอ้าทิ้งบอมบ์ขนาดนี้รอเจ้าสำนักบ้านเต่ามาตอบหน่อยเร๊วววว Big GrinBig GrinBig Grin

ว่าแล้วก็ทิ้งบอมบ์อีก แล้วตอนนี้เจ้าเมืองเหนือCin&Maowเอากีต้าร์ใหม่และเก่าเข้าบ้านยังไงครับเนี่ย
แต่เดาว่าไม่ได้รอให้ฮูหยินหลับก่อนแน่ๆ แต่แก้เกมส์โดยวิธีไหนกันน้อ แวะมาแชร์ให้น้องๆฟังกันหน่อยนะครับ อิๆๆๆ TongueTongueTongue

บอมบ์ลูกสุดท้าย พี่ชายมหาเสน่ห์นามกรว่า Real ขานี้เค้าชอบตัวเล็กๆ ลวดลายจัดๆ ร้องเสียงแหลมดังพุ่ง เอิ่มมม ผมหมายถึง Ukulele นะครับอย่าคิดมากเน้อ Tongue ขานี้เค้ามีวิธีเอาUkesและคลังไม้เข้าบ้านอย่างไร เดี๋ยวเรามาติดตามกัน

เอ้า ไอ้หมูเผ่น......เฟี้ยววววววววววววววววววววววววว TongueTongueTongue
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

22-12-2011, 10:23
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
แม่ผมไม่ค่อยด่าครับ มีแต่บอกว่าซื้ออีกละ แต่คนที่ด่าคือภรรยาครับ ภรรยามักจะใช้การนับกล่องกีต้าร์เป็นหลัง ถ้าเกิน 6-7 ตัวเมื่อไหร่เขาจะเริ่มสงสัยทันที
บางครั้งก็บอกว่าเพื่อนให้ยืมมาเล่นก็รอดตัวไป แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยมีปัญหาครับเพราะขายออกอย่างเดียวเก็บไว้ก็ไม่ได้เล่นเลยเปลี่ยนเป็นเงินนอนในแบงค์ดีกว่า
ว่าแล้วก็กำลังจะไปอีกตัวละ
22-12-2011, 10:48
WildWest Cowboy Offline
Senior member

Likes Given: 11
ตัวไหนอะน้าหม่าว[Image: 835214t1kfk1v8hd.gif]

เรื่องนี้ปัญหาผมน้อยครับเพราะมีกีตาร์แค่5ตัวรวมไฟฟ้า อยู่บ้านแค่ตัวเดียว นอกนั้นอยู่ออฟฟิตหมด ไม่ถนัดเดิน moon walk แบบน้องหมูอะBig GrinTongue
23-12-2011, 10:39
Real Offline
Posting Freak

Likes Given: 10
....ของผมไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องกีต้าร์หรืออะคูเลเล่เลยเพราะใช้มุขเดียวกับจักรยาน(แต่จักรยานนี่เป็นอาชีพอยู่แล้ว) ปกติไม่ค่อยโดนถามถ้าโดนถามก็บอกเหตุผลมาว่าซื้อมาเล่นถ้าใครสนใจก็ขาย!!
...เพราะจะเห็นหิ้วเข้าหิ้วออก เอาไปถ่ายรูปบ้าง นั่งดูเน็ตทั้งเวปไทยและเวปนอก วันไหนกลับดึกก็บอกว่าเอาจักรยาน,กีต้าร์ไปให้เพื่อนดู พอกลับมาก็บอกว่าแบ่งกำไรให้นิดหน่อย แค่นี้ก็เนียนแล้วครับTongue
[Image: 90.gif]
23-12-2011, 11:20
Naris Offline
VIP member

Likes Given: 97
(23-12-2011, 11:20)Real Wrote: ....ของผมไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องกีต้าร์หรืออะคูเลเล่เลยเพราะใช้มุขเดียวกับจักรยาน(แต่จักรยานนี่เป็นอาชีพอยู่แล้ว) ปกติไม่ค่อยโดนถามถ้าโดนถามก็บอกเหตุผลมาว่าซื้อมาเล่นถ้าใครสนใจก็ขาย!!
...เพราะจะเห็นหิ้วเข้าหิ้วออก เอาไปถ่ายรูปบ้าง นั่งดูเน็ตทั้งเวปไทยและเวปนอก วันไหนกลับดึกก็บอกว่าเอาจักรยาน,กีต้าร์ไปให้เพื่อนดู พอกลับมาก็บอกว่าแบ่งกำไรให้นิดหน่อย แค่นี้ก็เนียนแล้วครับTongue

แบ่ง % ให้แม่บ้าน เพื่อความสงบสุข ในครอบครัวครับ
23-12-2011, 11:36
Website Find Like Post Reply
VIP member

(23-12-2011, 11:20)Real Wrote: ....ของผมไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องกีต้าร์หรืออะคูเลเล่เลยเพราะใช้มุขเดียวกับจักรยาน(แต่จักรยานนี่เป็นอาชีพอยู่แล้ว) ปกติไม่ค่อยโดนถามถ้าโดนถามก็บอกเหตุผลมาว่าซื้อมาเล่นถ้าใครสนใจก็ขาย!!

ผมว่าพี่เรียวหลงประเด็นครับ ผมถามเรื่องเอากีต้าร์เข้าบ้าน แต่เรื่องพี่เป็นเรื่องข้ออ้างตอนกลับดึกนะจ๊ะ 5555
ส่วนเรื่องกลับดึกผมสบายมาก ไม่มีปัญหา เพราะไม่มีปัญญาหนีออกไปแต่แรกแล้วครับ Tongue

มีมุกตอนหนีออกไปมาสอนผมสักมุกสองมุกมะคร๊าบบบ
23-12-2011, 11:48
Guidejung Offline
Member

Likes Given: 0
ล่าสุดซื้อ Fender Custom Shop Relic มาบอกแม่ว่าได้จากโรงจำนำ
ต่อไปต้องต้องซื้อ Pre war ครับแล้วบอกว่าได้มาจากตลาดนัดแถวบ้าน555

ยังดีที่ไม่มีเมียขนาดเป็นแฟนยังจะเอากระเป๋าChannelหลุยก็ไม่ใช้บอกของปลอมเยอะถ้าเป็นเมียสงสัยจะเอาHermesสุดท้ายพาไปยูเนี่ยนมอลบอกว่าซื่อแบบนี้เปลี่ยนบ่อยๆก็ได้ อิอิ
(This post was last modified: 23-12-2011, 12:13 by Guidejung.)
23-12-2011, 12:10
VIP member

(23-12-2011, 12:10)Guidejung Wrote: ล่าสุดซื้อ Fender Custom Shop Relic มาบอกแม่ว่าได้จากโรงจำนำ
ต่อไปต้องต้องซื้อ Pre war ครับแล้วบอกว่าได้มาจากตลาดนัดแถวบ้าน555

ยังดีที่ไม่มีเมียขนาดเป็นแฟนยังจะเอากระเป๋าChannelหลุยก็ไม่ใช้บอกของปลอมเยอะถ้าเป็นเมียสงสัยจะเอาHermesสุดท้ายพาไปยูเนี่ยนมอลบอกว่าซื่อแบบนี้เปลี่ยนบ่อยๆก็ได้ อิอิ

เราเข้าใจนายนะ

เมื่อก่อนเคยบอกแฟนว่ากระเป๋าอะไรก็ใส่ของได้เหมือนกัน เดี๋ยวนี้แฟนบอกว่ากีต้าร์ถูกๆเล่นไม่เป็นเพลงหรือไง เออจริงหวะ แบ๊ะๆ Tongue
23-12-2011, 12:34

Forum Jump: