Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
-สมรรถภาพเกี่ยวกับ Ibanez sz 320 ex พี่ป้าน้าอาว่าไง
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: -สมรรถภาพเกี่ยวกับ Ibanez sz 320 ex พี่ป้าน้าอาว่าไง
........ เดาว่า พวกน้าๆ คงไม่ค่อยมีคนเล่น Ibanez หละ ....... รวมทั้งผมด้วย
........ ผมเคยเล่น Ibanez Roadstar 2 นะแต่ก็ไม่ค่อย รู้ อะไรมาก เลยขายรับประทานไปนานแล้ว......
........ น้าๆ คงไม่ค่อยมีใครเล่น สไตย์ กีต้าร์ฮีโร่ ...... แล้วเสียงของ Ibanez มันก็ไม่ได้มีเอกลักษณ์ อะไร ก็คงจะเหมือนยี่ห้อ อื่นๆ ทั่วไป ......
........ ส่วนเสียงจะดีมั๊ยดี คงต้อง อยู่ที่ หูและความชอบ ของแต่ละคน ครับ......ที่สำคัญ
........ แอมป์ มีความสำคัญ มาก ยิ่งปิกอัพแรงๆ ตัวกีต้าร์แทบไม่มีผลต่อเสียงเลย.....
........ ผมมีกีต้าร์ปลอม ผมยังชอบของผมเลย....... แต่..... ผมใช้แอมป์หลอดเฟนเดอร์ เสียง หวานก็ดี ตามหู ผมเองนะ.......
........ Ibanez ถ้าเบื่อจะขายต่อ ราคาคงตกแยะ.......
........ fender american special hss ขายต่อแล้วราคาไม่ตกมาก.....
........ ยินดีด้วยจ้า ....... ป่านนี้ คงนั่งกอด นั่งเล่นด้วยความสุขหละ........

Attached Files Image(s)

19-12-2011, 13:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: -สมรรถภาพเกี่ยวกับ Ibanez sz 320 ex พี่ป้าน้าอาว่าไง - by กีต้าร์เก่า - 19-12-2011, 13:11

Forum Jump: