Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
-สมรรถภาพเกี่ยวกับ Ibanez sz 320 ex พี่ป้าน้าอาว่าไง
Author Message
NATTAWAT Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
-สมรรถภาพเกี่ยวกับ Ibanez sz 320 ex พี่ป้าน้าอาว่าไง
ขอถามครับเกี่ยวกับเจ้ากีตาร์ตัวนี้เป็นไงบ้าง แล้วราคาประมาณนี้ 20,000 บาท เล่นอะไรดีที่สุดครับ ผมไม่เล่นแนวแจ๊สและก็ไม่เล่นรุนแรง เล่นเบาๆ เสียงลีดหวาน ๆ ครับ....ขอบคุณครับ
13-12-2011, 12:35
Find Like Post Reply
**

RE: -สมรรถภาพเกี่ยวกับ Ibanez sz 320 ex พี่ป้าน้าอาว่าไง
ผมรอพวกน้าตอบคำถามไม่ไหว เข้าใจว่ารุ่นนี้คงไม่น่าเล่น เลยเปลี่ยนไปซื้อ fender american special hss เพื่อไม่ต้องสงสัยว่าจะดีมั้ยอีก แต่ก็ยังอดสงสัยไม่ได้ว่ามันดีจริงมั้ยแล้วดียังไง ..!
19-12-2011, 10:02
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

RE: -สมรรถภาพเกี่ยวกับ Ibanez sz 320 ex พี่ป้าน้าอาว่าไง
........ เดาว่า พวกน้าๆ คงไม่ค่อยมีคนเล่น Ibanez หละ ....... รวมทั้งผมด้วย
........ ผมเคยเล่น Ibanez Roadstar 2 นะแต่ก็ไม่ค่อย รู้ อะไรมาก เลยขายรับประทานไปนานแล้ว......
........ น้าๆ คงไม่ค่อยมีใครเล่น สไตย์ กีต้าร์ฮีโร่ ...... แล้วเสียงของ Ibanez มันก็ไม่ได้มีเอกลักษณ์ อะไร ก็คงจะเหมือนยี่ห้อ อื่นๆ ทั่วไป ......
........ ส่วนเสียงจะดีมั๊ยดี คงต้อง อยู่ที่ หูและความชอบ ของแต่ละคน ครับ......ที่สำคัญ
........ แอมป์ มีความสำคัญ มาก ยิ่งปิกอัพแรงๆ ตัวกีต้าร์แทบไม่มีผลต่อเสียงเลย.....
........ ผมมีกีต้าร์ปลอม ผมยังชอบของผมเลย....... แต่..... ผมใช้แอมป์หลอดเฟนเดอร์ เสียง หวานก็ดี ตามหู ผมเองนะ.......
........ Ibanez ถ้าเบื่อจะขายต่อ ราคาคงตกแยะ.......
........ fender american special hss ขายต่อแล้วราคาไม่ตกมาก.....
........ ยินดีด้วยจ้า ....... ป่านนี้ คงนั่งกอด นั่งเล่นด้วยความสุขหละ........

Attached Files Image(s)

19-12-2011, 13:11
**

ขอบคุณครับ ...แต่ที่อยากจะกอดที่สุดก็พวกสาวๆ ในรูปที่น้าโพสติดมาด้วยอ่ะครับ อิอิ
19-12-2011, 13:14
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
ใจเย็นๆนะครับ ที่ไม่มีใครตอบอาจจะเพราะไม่มีใครมีกีต้าตัวนี้
หรือไม่ก็ไม่มีใครเห็นกะทู้นี้อ่ะครับ (ผมทั้งไม่มีกีต้า ทั้งไม่เห็นกะทู้เลยครับ)

สำหรับคำถามดีจริงมั้ย ดียังไง ตอบไม่ไ่ด้อ่ะครับ
ดูใน Youtube เห็นมีแต่คนเอา Ibanez sz 320 ex มาปั่นเสียงแตก

เพระงั้่นถ้าไม่เล่นแจ๊ส ไม่รุนแรง เล่นเบาๆ ลีดหวานๆ
ได้ Fender มาก็เยี่ยมแล้วครับ น่าจะเหมาะกว่าถ้าเทียบกับ Ibanez ครับ

ถ่ายรูป american special มาโชว์มั่งนะครับ ผมชอบมากเลยถ้าไม่นับว่ามันหัวโตอ่ะครับ
19-12-2011, 13:21
**

ขอบคุณครับ แต่โพสรูปลงยังไม่เป็นครับ แต่จะพยายามศึกษาดูครับ
20-12-2011, 12:28

Forum Jump: