Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ต่อจากกระทู้เก่า Bluebidge br 180
Author Message
gong_bee_gees Offline
AFS#46 Italy

Likes Given: 0
RE: ต่อจากกระทู้เก่า Bluebidge br 180
เรื่องเสียงนี่หูใครหูมันครับ ผมคงช่วยไม่ได้จริงๆเพราะมีประสบการณ์กับยี่ห้อนี้น้อยมาก

งบขนาดนี้ต้องใจเย็นๆครับ มีหลายยี่ห้อ หลายรุ่นน่าสนใจ ลองไปเรื่อยๆ เล่นไปเรื่อยๆ ค้นคว้าไปเรื่อยๆ สนุกกับมันให้เต็มที่เพราะกีต้าร์ราคาขนาดนี้ถ้าไม่รวยเงินเหลือก็คงไม่ได้ซื้อกันบ่อยๆ

อีกทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจก็คือกีต้าร์สั่งทำโดยช่างไทยนี่แหละครับ ช่างศักรพี พันธ์ชาญวิทย์ ช่างสมชาย ช่างมด ช่างนิด ฯลฯ ลองคุยดูได้หมดล่ะครับ คุยไปได้ความรู้กลับมาด้วย

โอกาสเหล่านี้มันจะมีอยู่เฉพาะตอนที่เรามีเงินอยู่เท่านั้นล่ะครับ ถ้าไม่มีเงินเสียแล้วจะทำอะไรมันก็เปล่าประโยชน์เพราะมันซื้อไม่ได้เสียแล้ว ฉะนั้นก่อนจ่ายเงินไปก็สนุกกับการค้นหาไปเรื่อยๆนั่นแหละครับ ไม่ต้องรีบร้อนหรอก
---ประชาสัมพันธ์ครับ---
ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง มาร่วมกันอนุรักษ์ภาษาไทยกันเถิดนะครับ
07-12-2011, 23:53
Find Like Post Reply
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: ต่อจากกระทู้เก่า Bluebidge br 180
(07-12-2011, 23:53)gong_bee_gees Wrote: เรื่องเสียงนี่หูใครหูมันครับ ผมคงช่วยไม่ได้จริงๆเพราะมีประสบการณ์กับยี่ห้อนี้น้อยมาก

งบขนาดนี้ต้องใจเย็นๆครับ มีหลายยี่ห้อ หลายรุ่นน่าสนใจ ลองไปเรื่อยๆ เล่นไปเรื่อยๆ ค้นคว้าไปเรื่อยๆ สนุกกับมันให้เต็มที่เพราะกีต้าร์ราคาขนาดนี้ถ้าไม่รวยเงินเหลือก็คงไม่ได้ซื้อกันบ่อยๆ

อีกทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจก็คือกีต้าร์สั่งทำโดยช่างไทยนี่แหละครับ ช่างศักรพี พันธ์ชาญวิทย์ ช่างสมชาย ช่างมด ช่างนิด ฯลฯ ลองคุยดูได้หมดล่ะครับ คุยไปได้ความรู้กลับมาด้วย

โอกาสเหล่านี้มันจะมีอยู่เฉพาะตอนที่เรามีเงินอยู่เท่านั้นล่ะครับ ถ้าไม่มีเงินเสียแล้วจะทำอะไรมันก็เปล่าประโยชน์เพราะมันซื้อไม่ได้เสียแล้ว ฉะนั้นก่อนจ่ายเงินไปก็สนุกกับการค้นหาไปเรื่อยๆนั่นแหละครับ ไม่ต้องรีบร้อนหรอก

กด Like ครับ อิอิ ส่วนตัวก็คิดว่า กีตาร์ คิดจะเอาคุ้มมาก่อนคงไม่เข้าท่าเท่าไหร่ สำหรับคนที่จะเอามาใช้งาน มันต้องลองครับ แต่ถ้าเกินงบหรือ หาตัวที่ใช่ไม่ได้ แต่รู้ว่าเราต้องการอะไร สั่งทำเลยครับช่างไทยเก่งๆระดับสากลหลายๆท่านครับ Big Grin
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
08-12-2011, 16:19
Website Find Like Post Reply
066620611 Offline
Member

ขอบคุณครับ
เออ ผมคิดว่าจะเล่นกีตาร์มือสองของพี่คนนี้ http://www.guitarthai.com/classified/que...QID=746189 วิธีการดูตำหนิอะไรอย่างไรครับ เวลาซื้อกีตาร์มือสอง เผื่อมันเป็นกีตาร์ ซ่อม หรือ ปลอม
ผมว่า blueมันออกเป็นกีตาร์ ที่เล่น เป็น วงใหญ่ๆ แนว บลูๆ ผมว่ามันตี้คอร์ดมันดีน้ะ เด้งๆ แต่ผมคิดดูแล้วว่า ผมเอามาเล่นแบบ ออกงานร้องคนเดียวสไตล์โฟคซองตามร้านอาหาร แนวที่เล่นก็พวก ปิ๊คกิ้ง ตีคอร์ด แล้วก็สไตล์room39 ทั้วไป guildน่าจะตอบสนองได้ดีกว่าฮ่ะ ว่าแต่ งบมันเหลือ มีดีกว่านี้ไหม 5555
(This post was last modified: 08-12-2011, 22:02 by 066620611.)
08-12-2011, 21:06
gong_bee_gees Offline
AFS#46 Italy

จริงๆกีต้าร์ใช้งานผมว่าไม่ต้องเน้น spec สูงมากหรอกครับ เล่นออกงานเป็นประจำอย่างนี้มันเลี่ยงไม่ได้ที่จะต้องบุบสลายก่อนวัยอันควรอยู่แล้ว ขืนเอากีต้าร์แพงๆดีๆไปมันก็เสียของเปล่าๆ เล่นออกงานอย่างนี้ไม่ต้องเอาที่มันดีมากหรอกครับ พวก all solid นี่ยิ่งไม่เหมาะใหญ่เพราะมันไม่ค่อยทนต่อสภาพอากาศ เอาแค่ solid top ที่ภาคไฟฟ้าไว้ใจได้ก็พอแล้วล่ะครับ อย่าง Takamine G series, D series, Crafter, Breedlove หรือยี่ห้ออื่นๆที่เป็น solid top ราคาไม่เกิน 20,000 บาทมันก็โอเคแล้ว

ถ้าคุณจะเอากีต้าร์ราคา 30,000-40,000 บาทไปเล่นอย่างนั้นจริงๆคุณไม่เสียดายของหรือ ผมยังเสียดายแทนเลย
---ประชาสัมพันธ์ครับ---
ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง มาร่วมกันอนุรักษ์ภาษาไทยกันเถิดนะครับ
08-12-2011, 23:14

Forum Jump: