Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใครเคยลอง Ayers บ้างครับ เป็นยังไง
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: ใครเคยลอง Ayers บ้างครับ เป็นยังไง
Jazzy Metal Wrote:ในความรู้สึกผม Ayer จัดว่าเป็นกีตาร์ที่เสียงดีทีเดียวและค่อนข้างคุ้มราคานะ ผมเคยลองที่รุ่นเดียวกับท่านLove666 ที่ซีคอนเหมือนกัน นานแล้วเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเป็นตัวเดียวกันรึเปล่า ลองตอนสายใหม่ๆเสียงน่าสนใจที่เดียว ตัว 22,000 จะดิบๆ คล้ายๆMaton ส่วนเจ้าตัว 43,000 จะเสียงผู้ดีหน่อย เล่นOpen Tuning ก็เพราะดี แต่ตัวที่ผมลองตอน Open Tuning จะมีติดเฟรต หน่อยนึง และสายที่ติดบนกีตาร์ตอนนั้นเป็นสายเบอร์เล็ก ไม่ใช่เบอร์12 แน่ๆ บางทีร้านเองเปลี่ยนสายเป็นเบอร์เล็กเพื่อให้นิ่มขึ้นโดยไม่คำนึงถึงเรื่องอื่นก็มี ลองเช็คดูอีกทีนะคับ ถ้าไปลองที่เวิ้งจะมีรุ่นให้เลือกเยอะกว่า เรื่องราคาผมว่าต่อได้อีก ต้องกล้าๆหน่อย เพราะเท่าที่ทราบ ร้านเค้าบ่นว่าปล่อยยี่ห้อนี้ยากพอสมควร
เท่าที่เคยหาข้อมูลสมัยก่อนจำได้ว่า ตัวช่างเป็นคนเวียตนามและสถานที่ผลิตก็ที่เวียตนามแน่ๆครับ Ayerทำกีตาร์ตั้งแต่ราคากลางๆจนถึงหลักแสนเลยคับ..โดยรวมAyerก็น่าสนใจครับสำหรับAll Solid Gt. ในราคาไม่สูงเกินไป...มีเอกลักษณ์ดี ไม่เหมือนใคร คนใช้น้อย เพราะไม่ใช่Gt.แบรน
หากีตาร์คู่ใจต้องใจเย็นๆจะดีที่สุดคับ ถ้าเจอตัวที่ใช่เราจะรู้เอง บางทีเราก็เจอมันโดยที่เราไม่ทันตั้งตัว เรียกว่าต้องรีบควักจ่ายเลยเพราะกลัวจะเป็นของคนอื่นไป.....โชคดีนะคับ

รู้สึกที่ร้านจะใส่สายเบอร์ 10 ครับ ตัว 43,000 บาท เวลาเล่นสายหนึ่งตกเฟลตตลอด แต่เสียงโดยรวมผมว่าโอเคนะครับ

อยากลองตัวทรง OM อยู่เหมือนกันครับ

ตอนนี้เจอเนื้อคู่แล้วครับ ได้ครองคู่แล้ว อิอิ

ขอบคุณครับ น้า Jazz Metal
If heart is empty, brain doesn't matter.

12-06-2008, 00:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ใครเคยลอง Ayers บ้างครับ เป็นยังไง - by love666 - 12-06-2008, 00:03

Forum Jump: