Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใครเคยลอง Ayers บ้างครับ เป็นยังไง
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: ใครเคยลอง Ayers บ้างครับ เป็นยังไง
ผมตั้งหน้าตั้งตารอ meeting หน้าอยู่เนี่ยละครับ อยากไปอีก ครั้งที่แล้วไปได้อะไรดีๆ เยอะเลย ชอบๆ ครับน้า pop

ราคาที่ผมไปลอง มันเริ่มที่ 22,000 บาท ยังไม่ลดนะ solid ทั้งตัว แต่ไม่มี pre กับอีกตัว 43,000 ยังไม่ลด solid ทั้งตัว งานดีครับ เสียงดี กังวาลดี sustain ดี balance ก็ดี ส่วนตัวผมชอบนะ ไปลองที่ secon มาครับ
แต่ที่เวิ้งนี่ ไม่ได้ไปลอง ที่เวิ้งน่าจะถูกกว่า จำชื่อร้านไม่ได้ แต่เป็นร้านตัวแทนจำหน่าย Ibanez ครับ

สรุปโดยรวมผมชอบเลยละ แต่ติดที่งบไม่ถึง แย่จัง -_-" และไม่รู้ว่าถ้าน้าๆคนอื่นที่เชี่ยวชาญกว่าผมได้ลองจะมีความเห็นอย่างไรเรื่อง sound ของเจ้านี่ เลยถามดูครับ เพื่อมีน้าๆเคยลองมาแล้ว
ติดอีกอย่าง ที่ label ติดไว้ว่า handcraft Australia แต่ถามคนขายว่าผลิตที่นั่นหรือป่าว เค้าบอกไม่แน่ใจ
ผมเลยไปดูเวป http://www.Ayersguitar.com ก็ไม่บอกว่าผลิตที่ Australia แต่อ่าน profile เค้าบอกว่าได้แรงบรรดาลใจจากศิลปะเวียดนาม คราวนี้ผมถึงกะมึนตึ๊บ ตรงลงมันยังไงแน่

แต่เรื่องsound และงานถือว่าดีเลย แต่ไม่รู้ว่าถ้าผลิตในเวียดนาม (เดาเอา) คุณภาพ เช่นไม้ที่ใช้ทำ จะเป็นยังไง
ครับ ใครรู้ช่วยบอกที
04-03-2008, 16:17
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ใครเคยลอง Ayers บ้างครับ เป็นยังไง - by love666 - 04-03-2008, 16:17

Forum Jump: