Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามการตั้งสายกีตาร์ แบบ Floyd Rose ครับ
Author Message
dbz Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
สอบถามการตั้งสายกีตาร์ แบบ Floyd Rose ครับ
ผมตั้งสายกีตาร์แบบ Floyd Rose แล้วมีความรู้สึกว่า Touching มันสูงขึ้นนะครับ งงๆอยู่
(ปกติผมก็ตั้งทีละสายนะครับจากบนลงล่าง เช่นตั้ง 6 และ 5 โดยเครื่องตั้งสายถ้าตรงแล้วก็จะล็อคคอครับแล้วก็ไปตั้ง 4 3 และ 2 1 ลงไปครับ แต่มีอยู่วันหนึ่งไม่รู้ยังไง เปิดล็อคสายก่อนเลยทั้ง 6 สาย แล้วก็หมุนตัวข้างหลังของแต่ล่ะสายให้มันหย่อนคือมั่วอ่ะครับไม่มีความรู้ เสร็จตั้งอะไรแล้วตรงก็ล็อคสาย เล่นไปมา รู้สึกเสียงมันยังไม่ใช่ก็ต้องใหม่อีกตอนนี้ผมเลย งงอยู่ครับว่ามันจะแก้ไขยังไง คือตอนนี้รู้สึกว่าสายมันห่างจากแฟรทกีตาร์ครับจับแล้วไม่คุ้นมือ เลยอยากจะสอบถามนะครับว่าจะทำให้กับมาเหมือนเดิมยังไงครับ Touching
ขอบคุณมากๆครับผม
23-11-2011, 14:12
Find Like Post Reply

Forum Jump: