Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พี่ป้าน้าอา ประทับใจอะไรมากที่สุด จาก Pood Party
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
พี่ป้าน้าอา ประทับใจอะไรมากที่สุด จาก Pood Party
......ผมเองมีเรื่องประทับใจ แต่เนื่องจากเป็นคนขี้หลงขี้ลืมพอจะจำได้ลางๆมีดังนี้ครับ..... การให้การต้อนรับ ของน้า Pood ที่นำเอาเครื่องดนตรี และอุกรณ์ อย่างดี มาให้ท่านที่ไปร่วมงานได้เล่น (เล่นจริงๆ..ได้จับได้คลำ)ผมว่าถ้าท่านที่ได้ไปงานฯจะไม่แปลกใจเลยที่ทำไม น้า Pood ถึงได้ป็น กูรู กีต้าร์และอุปกรณ์.............พี่ป้าน้าอา ที่มแสดงมิตรภาพต่อกัน(แม้ว่า น้า Labour มาก็สาย แถมยังไปแอบเก็บตังค์ค่าเข้างานจากชาวบ้านที่มาคอยชมคอนเสริตอีก)เรื่องตะโก้ป้าแดงที่อร่อย(ก็เชลชวนชิมหงะ).....ได้ฟังเพลงที่ไม่คิดว่าจะได้ฟัง..........ได้ชมการร้องการเล่นที่ประทับใจมากครับ.....ได้ความรู้ทั้ง อุปกรณ์ การร้อง การเล่น .........โดย เฉพาะ อาจารย์นู๋หนึ่ง ที่สอนบอกและทำให้ดู ที่ทำให้ผมเข้าใจ Jazz อย่างทะลุปุโปร่ง(ตอนนี้รู้แล้วครับเหลืออยู่อย่างเดียวคือต้องปฏิบัติให้ได้ด้วย)....ไม่รู้จะแสดงความขอบคุณในความมีน้ำใจของ อาจาร์ นู๋หนึ่ง ยังไงดี.........สุดท้าย....ผมประทับใจ ในความรักระหว่างกันของ น้าหนุ่ม กะน้องผู้หญิง ม๊ากๆ.......คิดถึงความรักที่ น้าหนุ่ม มอบให้กับ น้องเขา....ทำให้ผม..ผมมีความสุขไปด้วย.......ไม่ว่าจะทุกข์มากแค่ใหนน้าหนุ่มเป็นคนสนุกตลอดเวลา......ตอนนี้คงจำได้แค่นี้ครับ....พี่ป้าน้าอาจำอะไรได้ก็เสริมเข้ามาอีนะครับ......อ้อเกือบลืม....นู๋พิ้งค์ร้องเพลงฝรัง น้ำเสียงมี เสน่ห์ มากกกกครับ

Attached Files Image(s)

02-03-2008, 10:26
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: พี่ป้าน้าอา ประทับใจอะไรมากที่สุด จาก Pood Party
ประทับใจ
ความสัมพันธ์อันดีที่ทุกๆคนมีให้กัน เหมือนเดิม
มากที่สุด จาก Pood Party ในครั้งนี้
02-03-2008, 10:36
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: พี่ป้าน้าอา ประทับใจอะไรมากที่สุด จาก Pood Party
ผมประทับใจในมิตรภาพที่สมาชิกบ้านสีฟ้ามีต่อกันอย่างเหนียวแน่นจริงๆ
เป็นการรวมตัวกันทางดนตรีของกลุ่มชนเล็กๆที่มักจะมีข้ออ้างเหตุการณ์หนึ่งเพื่อมาเจอะเจอกัน
ซึ่งอันที่จริงเรามิได้เหงาแต่เราคิดถึงกันต่างหาก
ขอบคุณพี่กฤษณ์และหนูฟิล์มที่เป็นเจ้าของงานและสถานที่ ตลอดจนบริการชั้นยอดเพื่อความสุขของพวกเรา
ขอขอบคุณหนูaMz ช่างภาพมืออาชีพที่มาพร้อมกับน้กร้องนักดนตรีคู่ใจ....
เอ...ถ้าต้องเลือกว่าประทับใจมากที่สุดตรงไหน..ขอเลือกว่า...
ประทับใจตรง...ศิลปินนักดนตรีสาวที่ช่วยเล่น Back up และเพลง Sanfancisco Bay Blues ที่เล่นได้ไม่จบเพลงอย่างน่าอารมณ์ค้างยิ่งนัก!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
02-03-2008, 10:49
Website Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ประทับใจทุกคนครับ โดยเฉพาะน้า pood เพราะผมเห็นตอนที่ตำรวจมาไล่ให้เลิกน้าแกมีสีหน้าเซ็งๆแบบว่าเสียความรู้สึก เปิดบ้านก็เหนี่อยอยู่แล้วต้องหาของกิน+เครื่องดื่มไว้ให้แขก แล้วยังสารพัดกีต้าร์ก็ขนมา ขาตั้งไมค์ ตู้แอมป์ สารพัด แล้วก็ยังมาเป็นห่วงกลัวน้องๆไม่สนุกกันอีกผมเองกลับหน้าด้านไปโดยไม่อะไรติดมือไปฝากน่าอายยิ่งนัก ยังไงผมติดไว้ก่อนล่ะกัน จริงๆแล้วกะว่าจะซื้อของขวัญไปอยู่เหมือนกันแต่มันกระทันหันเตรียมตัวไม่ทันเพราะรู้ล่วงหน้าแค่ 2 เดือนเอง?????????????
Acoustic is my life..........
02-03-2008, 10:59
MUI Offline
Senior member

ผมไม่ประทับใจ (ตัวเอง) เลย..ที่ไม่ได้ไป เพราะวันศุกร์ไปปาร์ตี้ วันเสาร์เลยนอน.....เลยไม่ได้ตามติดข่าว แต่ก็ส่งใจไปเก็บแก้วเก็บขวดเก็บจานตอนงานเลิกแล้วครับ
02-03-2008, 11:04
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
เสียดายแทนน้า Mui และอีกหลายๆท่านที่พลาดงานแบบนี้ครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
02-03-2008, 11:08
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ศุกร์...เมา
เสาร์....นอน
อาทิตย์....ถอน
จันทร์........ลา
Acoustic is my life..........
02-03-2008, 11:17
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

ประทับใจที่ซู๊ดดดด ที่น้าปู๊ดอุตส่าห์ขึ้นไปชั้นบนและจะปีนลงมาที่หลังคา เพื่อจะเก็บลูกขนไก่ ที่แม่แดงกะน้องภาราปั๊งได้หวดกันจนลูกขนไก่ขึ้นไปค้างบนหลังคา บ้าน โชคดีที่นู๋ฟิล์ม ได้ขึ้นไปห้ามซะก่อน เลยได้น้าเล็กๆๆๆๆขึ้นไปร่วมด้วยช่วยกัน
ต้องขอขอบพระคุณน้าปู๊ดในความกรุณาปราณี ทุกรายละเอียด ที่น้าปู๊ดให้ความดูแล และ เอาใจใส่ หลานๆ และ น้อง ๆทุกคน คงจะเหน็ดเหนื่อยไม่ใช่น้อย ขอบคุณนู๋ฟิล์มน้องสาวคนเก่งและใจดีเสมอ ที่คอยดูแลเรื่องอาหารการกินไม่ได้ขาดตกบกพร่อง
ขนาดเมื่อวานไม่ค่อยสบายนะคะ (ถ้าไม่บอกก็ไม่รู้นะเนี่ย)

ขอบคุณน้าปู๊ดกะนู๋ฟิล์ม สำหรับของขวัญวันเกิดของน้องปั๊ง ช็อคโกแลตกล่องเบ่อเริ่มเลยค่ะ แต่ลืมเอากลับบ้านมาด้วยค่ะ ฝากไว้ก่อนนะคะ คราวหน้าไปเที่ยวจะแว๊บเข้าไปเอาค่ะ

แล้วก็ขอบคุณน้าปุ๊มาก ๆนะคะ สำหรับของขวัญวันเกิดของน้าป๋อ ขอบคุณทุก ๆมิตรภาพของป้า ๆน้าๆทุกๆคน ที่เมื่อไหร่เจอกัน พวกเราก็มักจะมีอะไรดี ๆมาแลกเปลี่ยน และแบ่งปันความประทับใจกันทุกครั้ง คราวหน้าเจอกันก่อนวันเลือกตั้งอีก
นะคะ 555 ตื่นเต้นดี วี๊ดดดด บึ้มมมมม
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
02-03-2008, 12:41
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
dejemerry Wrote:ฝากไว้ก่อนนะคะ คราวหน้าไปเที่ยวจะแว๊บเข้าไปเอาค่ะ

ไปด้วยยยย
02-03-2008, 13:22
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

SARUN Wrote:
dejemerry Wrote:ฝากไว้ก่อนนะคะ คราวหน้าไปเที่ยวจะแว๊บเข้าไปเอาค่ะ

ไปด้วยยยย

เย้ยยยยยย
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
02-03-2008, 13:28

Forum Jump: