Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
...รบกวนพี่ๆ อยากสอบถามเรื่อง Acoustic Amp ยี่ห้อไหนน่าเล่นสุดในปัจจุบันครับ
Author Message
Acoustic_Noname Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ...รบกวนพี่ๆ อยากสอบถามเรื่อง Acoustic Amp ยี่ห้อไหนน่าเล่นสุดในปัจจุบันครับ
(24-10-2011, 19:33)Teera Wrote: เล่นที่ไหนครับ เล่นคนเดียวที่บ้าน หรือแบกไปเล่นตามงานด้วย
ความเห็นส่วนตัวน๊ะ LoundBox Mini กะ Vox AGA70 ราคาหมื่นต้นทั้งคู่
Vox
จุดเด่น
มีหลอด, Watt เยอะกว่า, มีระบบ Anti Feedback ,มี Knob Color
จุดด้อย
ลำโพงเป็นแกนร่วม คือ Woofer และ Tweeter อยู่บนแกนเดียวกัน
Lound Box
จุดเด่น
Reverb กะ Chorus เสียงดี และ ลำโพงเป็นแยกชิ้น มี Woofer และ Tweeter แยกกัน
จุดด้อย
ไม่มี Anti Feedback ,เคยอ่านผ่านๆว่า เปิดดังมากๆ มันจะพร่านิดๆ

ถ้าเล่นอยู่บ้าน ผมว่า Lound Box น่าจะเหมาะ แต่ถ้าเอาไปเล่นข้างนอกบ่อยๆ หรือ เล่นอาชีพ ผมว่า VOX น๊ะ ถ้างบ 20000 ซื้อ รุ่นใหญ่เลย 150W ลำโพงเป็นแยกชิ้นด้วยครับ

...ขอบคุณครับพี่ธีระ คงต้องจัดตามที่พี่แนะนำแน่ๆ แฮะๆ ขอบคุณมากๆ ครับผม
29-10-2011, 21:24
Find Like Post Reply

Forum Jump: