Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แอมป์+กีตาร์ มีเสียงจี่อะครับ
Author Message
teexor Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
แอมป์+กีตาร์ มีเสียงจี่อะครับ
คือผมเพิ่งได้แอมป์มา Marshall MG10CD

แล้วก็ซื้อ แจคของ future อันละ 150 มา+กับกีตาร์เก่าๆ ที่สนิมเริ่มเกาะเพราะผมไม่เคยเล่นกีตาร์ไฟฟ้าเลย

พอต่อเข้าก็มีเสียงจี่ ที่ดังมาก ลองเอามืออุดทุกสายไว้หรือจับที่แจคเสียงก็ลดลงนิดหน่อย แต่ก็ยังดังอยุ่

อยากรู้ว่าเป็นที่อะไรหรอครับ ส่วนตัวคิดว่าเป็นที่แจค ไม่ก็กีตาร์ เพราะช่องเสียบมีทั้งฝุ่นและก็น่าจะมีสนิม ถ้าเปลี่ยนแจคใหม่เอายี่ห้อดีๆ

จะหายรึเปล่าครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องในด้านนี้เท่าไหร่

ลองอ่านตามเว็บเค้าบอกให้ลองต่อสายดิน อันนี้ผมก็ทำไม่เป็นอะครับ T^T

ปล.ตั้งใจว่าจะซื้อกีตาร์ใหม่อยู่

13-10-2011, 22:43
Find Like Post Reply

Forum Jump: