Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กรุณาชี้แนะด้วยครับyamaha lex-15(น้องใหม่ครับ)
Author Message
jae julius Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
กรุณาชี้แนะด้วยครับyamaha lex-15(น้องใหม่ครับ)
ขอความกรุณาจากผู้รู้ด้วยครับ
กีต้าตัวนี้ผมหิ้วมาจากญี่ปุ่นประมาณปี1998-1999ครับ ทิ้งอยู่ในห้องเก็บของจนลืม
พอดีเก็บของหนีน้ำ เลยอยากทราบประวัติความเป็นมาของรุ่นนี้หน่อยคร้บ ลองค้นหาใน
google ไม่มีรายละเอียครับ ขอบคุณมากครับ(ภาพไม่ค่อยชัดถ่ายกลางคืนครับ)
[Image: 0FaWo.JPG]
[Image: kMpcJ.JPG]

เพิ่มรูปครับ
[Image: aKdRB.JPG]
อีกรูปครับ
(This post was last modified: 13-10-2011, 22:52 by jae julius.)
13-10-2011, 22:19
Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: กรุณาชี้แนะด้วยครับyamaha lex-15(น้องใหม่ครับ)
อ่านกระทู้นี้แล้วผมมีคำถามมากกว่าคำตอบครับแต่ขอตอบก่อนแล้วกัน

สเป็คของ LEX-15 ครับ

[Image: rOewP.jpg]

กีต้าร์รุ่นนี้เป้นรุ่นที่ผลิตโดย Yamaha Music Craft ซึ่งเป็น Japanese Custom Shop ของยามาฮ่า น่าจะมียอดผลิตอยู่ไม่กมากเพราะผลิตอยู่แค่สามปี ราคา 150,000 เยนไม่รวมกล่องและภาษี ตอนนี้ขอผมถามมั่งครับ

1.ตาม serial number กีต้าร์ของคุณผลิตในเดือน 8 ปี 1997 ถ้าซื้อปี 1998-1999 นี่ไม่ทราบว่าซื้อมือหนึ่งค้างสต้อคหรือมือสองครับ

2. เมื่อซื้อมาแล้วก็ไม่ใด้เล่นเลยหรือครับถึงใด้เอาไปเก็บไว้จนลืม

3. จะขายไหมครับเพราะคุณคงไม่ชอบมันเท่าไหร่แต่ผมว่ารุ่นนี้เสียงดีมาก

14-10-2011, 16:33
jae julius Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: กรุณาชี้แนะด้วยครับyamaha lex-15(น้องใหม่ครับ)
ขอบคุณท่านpoodครับสำหรับคำตอบครับ
ส่วนคำถาม..คือกีตัาร์ตัวนี้ผมซื้อขณะผมอาศัยอยู่ในญี่ปุ่นครับ ..ผมอยู่ที่นั่นเกือบ5ปี ผมจำไม่ได้ครับว่าซื้อปีไหน และผมกลับเมีองไทย ประมาณปลายปี98-99น่ะครับ ที่ซื้อเพราะตอนอยู่เมืองไทยก้อเล่นประมาณวงเหล้าตามประสาวัยรุ่นครับ พอโดนส่งไปญี่ปุ่น(แม่ส่งไปครับ เกจัด) มันเหงา ผมก็เลยซื้อมันมาไว้เล่นครับ และด้วยความที่เป็นเด็กไทยก็เลยต้องyamahaไว้ก่อน ทีนี้พอกลับมาจะเอาตัวนี้มาเล่นตามวงเหล้าก็เสียดายครับ เลยเก็บยาวครับ ต้องขอโทษด้วยครับที่ให้ข้อมูลไม่ละเอียด
ขอคำแนะนำต่อครับ ควรเปลี่ยนสายของอะไรดีและเบอร์อะไรครับ ใช้น้ำยาอะไรทำความสะอาดดีครับ ขอบคุณครับ
เพิ่มเติมคร้บ ผมซื้อแถวย่านกินซ่าได้หักภาษีประมาณหมื่นกว่าเยนครับ(พี่เจ้าหน้าที่การฑูตไทยช่วยไปซื้อให้ครับ)กล่องไม่มีแถม"ปิ๊ก"หนึ่งอัน มีอหนึ่งครับ
(This post was last modified: 14-10-2011, 18:38 by jae julius.)
14-10-2011, 18:26

Forum Jump: