Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนขอถามน้าๆเรื่องขจัดรอยด้างและขนแมวบนกีต้าร์ครับ
Author Message
iAOM Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
รบกวนขอถามน้าๆเรื่องขจัดรอยด้างและขนแมวบนกีต้าร์ครับ
สวัสดีครับน้าๆShy

เรื่่องมันมีอยู่ว่ามีญาติผู้ใหญ่ท่านนึงได้ให้กีต้าร์ผมมาตัวนึงซึ่งเขาไม่ได้ใช้แ้ล้วและสภาพมันเก่ามากๆ ตัวผิวเคลือบด้วย gloss แต่ว่ามีรอยด้างๆ ด้านๆ และมีรอยขนแมว ขึ้น ตรงส่วนด้านหน้า ไม่ทราบว่าพอจะมีน้ำยาตัวไหนสามารถขัดให้มันเงาได้ไหมครับ คืออยากจะทำให้มันกลับมาใหม่อีกครั้งน่ะครับเลยอยากจะจับมันใส่ตะกร้าล้างน้ำซะ มีน้ำยาตัวไหนที่แนะนำไหม และอุปกรณ์มีอะไรเพิ่มเติมอีกมั่ง

รบกวนขอความรู้มา ณ.ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับน้า
07-10-2011, 21:21
Find Like Post Reply

Forum Jump: