Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เล่นกีต้าร์ผ่านแอมป์แล้วมีคลื่นวิทยุแทรก
Author Message
Ke@nG Offline
Member

Likes Given: 0
RE: เล่นกีต้าร์ผ่านแอมป์แล้วมีคลื่นวิทยุแทรก
Teera Wrote:ปรกติ Gibson ที่เป็น Humbucking ไม่น่าจี่ครับ เพราะชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่า Humbucking ถ้า Hum จี่ แล้ว Single Coil ไม่จี่ แสดงว่า Hum ไม่ Bucking หรือ Hum เสียนั่นเองครับ

Sad มันจี่(จ๊าก)ทุกตัวครับ มีน้องๆหลาย 5-6 ท่านเคยเอาไปลองดูให้ครับ ก่อนหน้านี้ผมยกเครื่องทั้งเอฟเฟค และแอมป์ทั้งเซ็ทเรย เสียเงินเปล่าเรยครับ Tongue
29-02-2008, 12:20
Find Like Post Reply
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

RE: เล่นกีต้าร์ผ่านแอมป์แล้วมีคลื่นวิทยุแทรก
Ke@nG Wrote:
Teera Wrote:ปรกติ Gibson ที่เป็น Humbucking ไม่น่าจี่ครับ เพราะชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่า Humbucking ถ้า Hum จี่ แล้ว Single Coil ไม่จี่ แสดงว่า Hum ไม่ Bucking หรือ Hum เสียนั่นเองครับ

Sad มันจี่(จ๊าก)ทุกตัวครับ มีน้องๆหลาย 5-6 ท่านเคยเอาไปลองดูให้ครับ ก่อนหน้านี้ผมยกเครื่องทั้งเอฟเฟค และแอมป์ทั้งเซ็ทเรย เสียเงินเปล่าเรยครับ Tongue

ตกลง ยกกีต้าร์ และ effect ไปให้คนอื่นลอง มันก็ยังจี่เหรอครับ?
ผมว่า มันอาจจะมาจาก Transformer ก็ได้นะ
[Image: myworkspace.jpg]
29-02-2008, 16:51
Phakawat Offline
Member

วันนี้แบกไปลองที่อื่นมาหลายๆที่ละครับ เงียบกริบ - - สรุปที่ทางบ้านผมไม่ดีเอง ขอบคุณทุกท่านครับ
29-02-2008, 19:43
Website Find Like Post Reply
Ke@nG Offline
Member

yodchula Wrote:
Ke@nG Wrote:

ตกลง ยกกีต้าร์ และ effect ไปให้คนอื่นลอง มันก็ยังจี่เหรอครับ?
ผมว่า มันอาจจะมาจาก Transformer ก็ได้นะ

อ๋อ น้ายอดจุ๊ ขอโทษที่ผมเขียนรวกไปหน่อย ผมหมายถึงผมลองแก้ทุกอย่างทั้งที่ระบบกราวน์บ้าน ลองให้เพื่อนๆมาลองที่บ้าน กีต้าร์เค้าก็จ๊ากเหมือนกันแหละครับ กีต้าร์ผมนำไปลองที่อื่น (แอมป์ของเพื่อน) ก็เงียบสนิท ผมก็เลยนึกว่าเป็นที่แอมป์หรือเอฟเฟคแน่ๆเลย เพราะเป็นจุดเดียวครับที่ยังไม่แก้ ก็เลยไปหาชุดใหม่ที่เบ๊ กลับมาจ๊ากเหมียลเดิม อิ อิ เลยเสีบเงินฟรีไป เอ๊ะไม่ปรีสิ เพราะเราได้ของมาตั้งเยอะ 5 5 5

ปัญหาผมคงเป็นปัญหาเดียวกะน้า Phakawat เด๋วจะเข้ามาคอยอ่านครับ หากเจอคำแนะนำใดๆที่ยังไม่ได้ทำก็จะลองดู หรือหากน้า Phakawat แก้หายได้ แระซิบบอกมั่งนะครับ :p
29-02-2008, 23:44

Forum Jump: