Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำปรึกษา เกี่ยวกับ Gibson Les Paul Studio 60?s Tribute
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: ขอคำปรึกษา เกี่ยวกับ Gibson Les Paul Studio 60?s Tribute
TOKAI'S Lespual Standard Gold Top ราึคานี้ ไม่น่าจะแพงหรอกครับ
ในราคา 3หมื่นนี้ ได้ญี่ปุ่นรุ่น standard แต่ US แค่รุ่น Studio ยังซื้อไม่ได้เลยนะครับ
ผมเห็นและจับมากับมือ...งาน Tokai ดีกว่า Gibson 50' tribute ของผมมากครับ

เหมือนเคยรู้ว่า SRV เคยใช้และเคยโฆษนาให้ทรง strat ของยี่ห้อนี้ด้วยนะครับ ถ้ามันดีสำหรับ SRV มันก็ต้องดีสำหรับทุกคนล่ะครับ
ของญี่ปุ่นเรื่องคุณภาพหายห่วงอยู่แล้ว ส่วนจะชอบเสียงมันหรือไม่...ก็เข้าข่าย หูใครหูมัน มือใครมือมันล่ะครับงานนี้

เรื่องค่าเงินอ่อนตัว แล้วราคาที่บ้านเราจะถูกลง น่าจะเป็นไปไม่ได้ครับ ยกเว้นว่าจะไปซื้อเองที่ญี่ปุ่นอ่ะครับ

เรื่องไม้ 3 ชิ้น ดูด้วยตาออกเลยครับ (ดูจาก back ที่ไม่ได้ลงสีนะครับ ถ้าดูจาก top ที่ลงสีแล้วจะดูไม่ออกครับ)
มีผลต่อเสียงมั้ย มีแน่นอนครับ แต่ผมยังไม่เคยลองกีต้าที่เป็นไม้ชิ้นเดียวเลยครับ
ต้องให้เพื่อนสมาชิกในบ้านมาช่วยตอบล่ะครับ
24-02-2012, 21:54
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอคำปรึกษา เกี่ยวกับ Gibson Les Paul Studio 60?s Tribute - by dear709 - 24-02-2012, 21:54

Forum Jump: