Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บรรยากาศงาน NimitGuitar Meeting 7th
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: บรรยากาศงาน NimitGuitar Meeting 7th
"บาง Clips ผมต้องข้ามไปก่อนเนื่องจากต้องตัดต่อจากกล้องตัวที่ 2. และบาง Clips ก็เป็นเพลงที่ยาวมาก
Internet ล่มบ่อย เช่นเพลงที่พี่กฤษณร้อง ไม่รู้ว่าคนร้อง เล่นของอะไรหรือเปล่า พยายามลงประมาณ 15 ครั้งแล้วก็ยังไม่ผ่าน"

ลงไม่ใด้ก็ดีแล้วครับเพราะผมเกือบเอาชีวิตไม่รอดเหมือนกัน คืนนั้นผมดันไปเชิญมือกีต้าร์เทพขึ้นมาเล่นพร้อมกันสองท่าน มือกีต้าร์คู่ใจผมก็เลยนึกว่าตัวเองกำลังอยู่ในฉากดวลกีต้าร์ตอนจบของหนังเรื่อง "Cross Roads" เพลง "The House of The Rising Sun" นั้นเป็นเพลงอายุสองร้อยกว่าปีที่มี chord progression และ pattern ตายตัวแต่มือกีต้าร์ประจำคัวผมดันขึันมาแบบท้าดวลกีต้าร์แบบไม่มี pattern เพื่อให้อีกผ่ายเล่นหลุด ผมเลยยืนเซ่ออยู่ตรงกลางเพราะเล่นแบบนี้มันร้องไม่ใด้ครับ พอผมดึง pattern เข้ามาจนร้องใด้คราวนี้ก็เลยเล่นแบบไม่รู้จบ เพลงที่ควรยาวแค่สี่นาทีก็ดันเล่นไปเกินสิบนาทีอีก

ถ้าเอามาลงก็ควรลงเป็น case ตัวอย่างครับว่าถ้าใครจะงัด ego ออกมาโชว์ก็ควรเล่นคนเดียว อย่าไปทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อน
26-01-2012, 22:29
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: บรรยากาศงาน NimitGuitar Meeting 7th - by pood - 26-01-2012, 22:29

Forum Jump: