Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บรรยากาศงาน NimitGuitar Meeting 7th
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: กำหนดการงานสำคัญ All Solid Bluehouse Meeting 7th
(06-01-2012, 23:17)pood Wrote: ถ้าเป็นไปใด้ผมอยากทราบรายชื่อของกีต้าร์และชนิดของ pickup ที่จะนำไปทำ workshop กันในงานด้วยครับด้วยเหตุผลดังนี้

1. ถ้ามีการ list ชื่อของ pickup ที่จะทดสอบเสียงเปรียบเทียบกัน สมาชิกจะใด้ไม่ต้องแบกกีต้าร์ที่ใช้ pickup รุ่นเดียวกันไปให้เมื่อยครับ

2. pickup ที่จะทดสอบนี่จำกัดเฉพาะรุ่นที่มีขายทั่วไปไม่เใช่รุ่นที่ติดมากับกีต้าร์และไม่มีขายปลีกอาทิเช่น palathetic system หรือ ES system ใช่ไหมครับ

3. จะมีการกำหนดราคาขั้นต่ำของ pickup และกีต้าร์ที่จะนำไปลองกันในงานไหมครับ

งานนี้ผมขอวางตัวกูรูเชิญพี่กฤษณและน้องkarn ช่วยให้รายละเอียด
เนื่องจากทั้งสองได้เคยลองใช้ pickup หลายรุ่น กันมามากกว่าใครๆเท่าที่ผมรู้ครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้า

1. ใครมีรุ่นอะไร นำเสนอเข้ามาเลยครับ หากซ้ำกัน ก็ลองคัดเลือกกันเอง
2. Pickup ไม่จำกัดรุ่นดีไหมครับ จะได้เปรียบเทียบกันในข้อเด่นของแต่ละรุ่น
3. ราคาไม่มีกำหนดไม่ว่า Pickup และกีตาร์ครับ
ขอความเห็นเพิ่มเติมครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
06-01-2012, 23:30
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กำหนดการงานสำคัญ All Solid Bluehouse Meeting 7th - by povation - 06-01-2012, 23:30

Forum Jump: