Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รู้มากจะยากนาน
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: รู้มากจะยากนาน
ป๋มเห็นด้วยกับน้าปู๊ดครับ 6-8 หมื่นบาทเป็นราคาที่คุ้มค่าสำหรับกีตาร์โปร่ง

เกินกว่านั้นไป เสียงไม่ได้ดีกว่าตามราคาที่สูงลิบกว่าขึ้นไปเรื่อยๆแล้ว

ยกเว้นไอ้อ้วนที่ราคามือ 1 ยังสูงกว่าราคาคุ้มค่า กำ!
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
28-02-2008, 13:33
Find Like Post Reply
peterpan Offline
Member

ขอบคุณความคิดเห็นพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ...........
.....ความสูขลึกๆ............คือความหวัง.........
ความทุกข์คือความอยาก...................
สิ่งที่มีคือความภูมิใจ.....................เกิดเป็นไทยต้องสมัคคี
เล่นคนตรี.........เพื่อผ่อนคลาย.......อย่าฝากอนาคตไว้กับชวิต....นักดนตรี
.............ความพยายาม...อยู่ที่ไหน....
............ความวุ่นวาย.....อยู่ที่นั่น.....
...........DO NOT ADJUST.............
28-02-2008, 15:32
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
สมัยเล่นอาทิตย์ ละ 3 วัน ผมเอา OOO-28EC ไปเล่นที่ร้านครับ เสียงดี มีความสุข
มันโทรมเร็วมากๆ สงสารมันมากๆครับ
รู้อยู่ว่า ไม่ควร แต่มันอยากอ่ะ

และ ผลของการเล่นมันเยอะขนาดนั้น มันเสียงดี มากๆเช่นกัน

คุ้มมั๊ย สำหรับผม คุ้มค่าทุกนาที ครับ
28-02-2008, 18:46
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
RE: รู้มากจะยากนาน...ลองมากจะยากจน Tongue
28-02-2008, 19:03
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
SARUN Wrote:
MUI Wrote:บทเรียนหนึ่งที่ผมประสบในวันเปิดบ้านเต่า ครั้งกระนู้น ผมตั้งใจจะยกของถูก ๆ ออกมาโชว์ขำ ๆ แต่ก็..ยั้งไว้
แหมมม ...ก็น่าทำให้บรรลุเป้าหมาย จะได้ ขำๆกันม่าง Tongue
เท่าที่รู้รู้มา บ้านเต่าฯ เองก็ มีกีต้าร์ ขำๆ อยู่หลายตัวเหมือนกันนะ เห็นพ่อเต่าเอาออกมาโชว์ ราคา หลายร้อยบาทอยู่เหมือนกัน Tongue

ผมเชื่อว่า ส่วนใหญ่คนแถวนี้ ไม่ได้นิยม กีต้าร์ราคาเรือนแสน เท่ากับ
"กีต้าร์สภาพสวย เสียงดี และราคาถูก" อยู่ดี

ผมเองก็ยังมีแค่ กีต้าร์ ราคาถูก แต่เสียงยังไม่ดี สภาพยังไม่สวย อาภัพกว่าน้า Mui เยอะ

และที่สังเกตมา 3ครั้งที่ผ่านมา
งานเปิดบ้านเต่าฯ
โชว์กีต้าร์ เป็นแค่ฉากบังหน้า
แต่เนื้อแท้แล้ว...หาเรื่องมา ร้องรำทำเพลง พูดคุย พบปะ ขำๆ และ หาเหตุผลตื่นสายกันในวันรุ่งขึ้น
เท่านั้นเอง

น้าซาร์เข้ามาอยู่ในใจผมได้ไงนี่..เค้าอายจังคนรู้ทัน!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
28-02-2008, 19:15
Website Find Like Post Reply
มืออ้วน Offline
Junior member
**

ผมเองก็อยากได้กีต้าร์ดีๆแพงๆเหมือนกันครับ ปัจจัยก็พอจะมีพอจะซื้อได้ แต่ผมเลือกที่จะไม่ซื้อครับ
เพราะผมไม่เคยคิดจะขายกีต้าร์ที่มีอยู่(น้อยนิด) ดังนั้นซื้อมาอาจจะไม่ใช่เนื้อคู่อย่างที่หลายๆคนบอกก็ได้
อีกอย่างผมเองก็ไม่รู้ว่ากีต้าร์ที่แพงๆมันเป็นยังไง เล่นแล้วดีแค่ไหน เพราะแค่ไหน มีความสุขแค่ไหน
สำหรับผมยี่ห้อ ไม่สำคัญเลย (ไม่สนเรื่องขายต่ออยู่แล้ว) ทีนี้ผมจะทำยังไงดี อยากได้ของดีเสียงดี แต่ตัวละแสน สองแสน ผมว่ามันเกินตัวผม
กีต้าร์เสียงดี ไม่แพง ไม่สนเรื่องขายต่อ ราคาพอไหว สำหรับผมก็ลงตัวที่ สั่งทำ ครับ
อาจจะไม่เหมือนคนอื่นๆที่มีกีต้าร์เยอะแล้ว เล่นมาเยอะแล้ว อยากมีsignature แต่กับผมแค่อยากมีกีต้าร์ดีๆเท่านั้นก็พอแล้ว
ของแบบนี้มันอยู่ที่ความพอใจของเราครับ ตัวละแสนถ้าเล่นบ่อยเล่นแล้วมีความสุขมันก็คุ้ม แต่ถ้าตัวละ300 ไม่เคยเล่น ไม่ชอบ แถมวางยังรกบ้านผมว่าแพง
28-02-2008, 19:26
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

ซื้อไปเลย ที่กำลังทรัพย์เราจะอำนวยครับ
ซื้อมาแล้วทำให้อยากเล่นอยากซ้อมบ่อยๆก็ดีแล้วครับ
แต่กีต้าร์แบบตัวเดียวจบน่ะ ตั้งแต่เกิดมา ผมยังไม่เจอเลยซักคน????
[Image: myworkspace.jpg]
28-02-2008, 20:52
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

yodchula Wrote:ซื้อไปเลย ที่กำลังทรัพย์เราจะอำนวยครับ
ซื้อมาแล้วทำให้อยากเล่นอยากซ้อมบ่อยๆก็ดีแล้วครับ
แต่กีต้าร์แบบตัวเดียวจบน่ะ ตั้งแต่เกิดมา ผมยังไม่เจอเลยซักคน????

ถูกต้องครับ....ถ้าไม่ถูกก็คงถากๆ......ถ้าไม่ถากๆก็คงเฉี่ยวๆ.....555+++อีกแระๆๆจะมาล่มเค๊าอีกแระ...จริงอย่างที่น้ายอดจุ๊ บอกครับ...ขนาดผมมีตัวที่ปลื้มมากๆกับที่มีอยู่..ยังอยากจะหาเสียงอีก style ที่ถูกใจจริงๆ เพราะถ้าอยากจะได้จริงๆก็เอาให้สุดๆที่เราชอบเลยครับ บ้านสีฟ้ามีให้ฟัง ให้เล่น ให้ลอง ถ้างบประมาณที่บอกใจเย็นๆครับเดี๋ยวดีเอง เชื่อผมเหอะ
28-02-2008, 22:57
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ถูกที่ซู๊ดครับน้าปู๊ด ราคากีต้าร์ประมาณ 6-8 หมื่นนี่น่าเล่น และเสียงดีด้วย
แต่ตัวแพงๆ ที่เสียงดีๆ มันเป็นเรื่องของความรัก ความอยาก ที่จะมีไว้ในครอบครองครับ
29-02-2008, 09:21

Forum Jump: