Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่อง fender strat ultra
Author Message
mikarnld Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ถามเรื่อง fender strat ultra
(10-10-2011, 16:25)pood Wrote:
(10-10-2011, 12:51)mikarnld Wrote:
(10-10-2011, 11:25)pood Wrote: รุ่นนี้ผมไม่เคยมีครับเพราะผมไม่ชอบ floyd rose

รุ่นนี้ ดูจากรูป ไม่น่าจะมี floyd rose นะครับพี่ pood

ผมเปิดดูสเป็คใน Blue Book เขาระบุว่ารุ่นนี้มี Floyd Rose ครับ พอกลับไปดูใน Wikipedia กลับบอกว่าไม่มี สงสัย Blue Book คงจะมั่วครับ ต้องขออภัยด้วย

ถ้าไม่มี Floyd Rose ผมก็เคยมีอยู่ตัวหนึ่งแต่ตอนแรกคิดว่าไม่ใช่รุ่น Ultra ตัวนี้ใด้มาแบบฟลุ้คๆตอนที่ผมไปเดินเล่นที่เซนทรัลชิดลมหลังตอนที่เขาเปิดใหม่หลังไฟใหม้ พอเดินขึ้นไปชั้นเครื่องดนตรีก็เห็นเจ้านี้แขวนโชว์อยู่ มันเป็น Strat ที่สวยที่สุดที่ผมเคยเห็นในตอนนั้นเพราะไม้หน้าเป็น flamed maple ปิ้คอัพเป็น lace sensor 4 ตัว ผมเห็นไม่มีป้ายราคาเลยถามคนขาย คนนขายก็บอกว่าไม่รู้ราคาเท่าไหร่เหมือนกันเพราะ invoice ที่เก็บอยู่ชั้นล่างโดนไฟไหม้หมดแล้ว ผมก็เลยเสนอราคาให้เขาที่สองหมื่นห้าซึ่งเขาก็รับทันที จนเดี๋ยวนี้ผมก็ยังไม่รู้ว่าราคาจริงของรุ่นนี้มันกี่บาท กีต้าร์ตัวนี้ผมจำรายละเอียดไม่ใด้เพราะซื้อมาใด้ไม่กี่วันก็มีนักดนตรียืมไปเล่นแล้วกลับมาบอกผมว่าเมาแล้วลืมไว้ในรถแท้กซี่ครับ เท่าที่จำเสียงใด้มันนุ่มนวลและมีเนื้อเสียงมากกว่ารุ่น American Standard เยอะครับ
ผมสิครับ ต้องขออภัย เพราะ รุ่นที่พี่ pood เจอ ก็เป็น ultra รุ่นนึงเหมือนกัน
เสียดายแทนพี่ pood จังเลยครับ สำหรับ fender strat ultra ตัวที่ลืมไว้ในรถแท๊กซี่

ขอบคุณมากนะครับ พี่ Guidejung และพี่ pood สำหรับข้อมูลดี ๆ แบบนี้ : )

10-10-2011, 22:00
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถามเรื่อง fender strat ultra - by mikarnld - 10-10-2011, 22:00

Forum Jump: