Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เยี่ยมบ้านพี่ napman (Krispy Kreme Doughnuts at Atlanta/เส้นทางสู่ Hollywood)
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: เยี่ยม Guitar Center
เสร็จจาก Guitar Center พี่ nap บอกว่าเดี๋ยวจะพาไป Hollywood
โอ้ว...เคยเห็นแต่ในหนัง ผมจะได้ไปสัมผัสบรรยากาศ Hollywood ตัวเป็นๆแล้วเหรอเนี่ย

[Image: dsc_0345.jpg]

เห็นป้าย Motel ถ่ายไว้ซะหน่อย

[Image: dsc_0334.jpg]

[Image: dsc_0343.jpg]

[Image: dsc_0337.jpg]

ดูไปดูมาแถวๆนี้คล้ายๆกับแถวเพชรบุรี ต้นตาลเพียบ

[Image: 0dsc_0346.jpg]

พี่ nap เลี้ยวมาจอดหน้าเซเว่น นี่เราอยู่ที่เพชรบุรีจริงๆเหรอเนี่ยTongue

[Image: dsc_0355.jpg]

[Image: 0dsc_0352.jpg]

ว่าแล้วก็เดินเข้าร้านอาหาร

[Image: dsc_0351.jpg]

กางเมนูออกมาเห็นผัดไทที่นี่ราคาไม่แพง ที่ Zurich ผมกินผัดไทจานนึง โค้กป๋องนึง น้ำแข็งอีกแก้วนึงปาไปเกือบ 50 ยูโร
ตอนนั้นยูโรละเกือบ 50 บาท ศิริรวมสองพันกว่า แต่ที่เมการาคาอาหารไทยถูกกว่ามาก
ราคาเท่าไหร่ผมจำไม่ได้ เพราะพี่ nap เลี้ยงTongue (ขอบคุณพี่ nap มากๆครับ) [Image: yoyo132.gif]

เราสั่งผัดไทกันคนละจาน จานแรกมาเสิร์ฟเห็นแล้วจะเป็นลม ให้เยอะมากกกก เลยแบ่งกันกินสองคน

[Image: 0dsc_0357.jpg]

ได้ยินเสียงเจ้าของร้านบ่นพ่อครัวแว่วๆ ทีหลังดูด้วยว่าลูกค้าคนไทยหรือฝรั่ง ผัดซะเยอะแยะ
แล้วพี่เค้าคงรู้ว่าเราได้ยินเลยมาออกตัว ของคนไทยต้องใส่เส้นน้อยๆรสชาติจะได้เข้มข้นน่ะค่ะ พร้อมส่งยิ้มหวานให้พี่ nap หนึ่งที

จานที่สองสงสัยพ่อครัวกลัวตกงาน น้อยกว่าจากแรกเยอะเลย

[Image: dsc_0358.jpg]

พี่ nap บอกผมว่ากินให้อิ่มๆ จะได้มีแรงเดิน แต่ผมกินไม่ไหวเลยต้องห่อกลับ
เลยอยากเล่าให้เพื่อนๆฟังว่าอาหารที่อเมริกานี่ให้เยอะจริงๆครับ ราคาแพงกว่าบ้านเราแต่ก็ให้เยอะมากๆ

แอ่นแอ้น...เอิ้กกกกกกกกกกก...ขออนุญาตเรอซะหน่อย (คนบ้านฟ้าก็หยั่งเงี้ยมารยาทเป็นเลิศ จะทำอะไรก็ต้องขออนุญาต)Tongue
จะได้ไปเดินที่ Hollywood แว้ววววววววววว...จุ๊กกรู้วววววววว!!!!!

บ้านหรูๆทั้งนั้น

[Image: dsc_0361.jpg]

บ้านแนวยุโรปใต้ประยุกต์ ที่เห็นได้ทั่วใปแถบแคลิฟอร์เนียตอนใต้กำลังเป็นที่นิยมในบ้านเรา

[Image: dsc_0362.jpg]

เฮ้..karn ถึงแล้ว ลงมาได้แล้ว...พี่ nap บอกผม

[Image: dsc_0371.jpg]

เดี๋ยวหน้าตอนภาพเยอะหน่อยนะครับ วันนี้ค่ำแล้วขอตัวกลับบ้านก่อนครับ Smile
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

(This post was last modified: 21-02-2012, 20:57 by karn.)
21-02-2012, 20:05
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เยี่ยม Guitar Center - by karn - 21-02-2012, 20:05

Forum Jump: