Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เยี่ยมบ้านพี่ napman (Krispy Kreme Doughnuts at Atlanta/เส้นทางสู่ Hollywood)
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: เยี่ยม Guitar Center
(09-02-2012, 18:31)อรุณ Wrote: น่ากินทั้งนั้นเลย , พนักงานเน้น เสื้อตัดกับผิวดีแท้

แถมแต่ละคนรุ่นป้าทั้งนั้นBig Grin

(13-02-2012, 19:44)Chad90 Wrote: ขอบคุณน้ากานต์ที่ลงรูปร้าน Guitar Center เพิ่มเติม และข้อมูลเกี่ยวกับสถานที่ตั้งของร้าน ทำให้ผมนึกออกว่า ผมซื้อกีตาร์ที่ร้านนี้เอง เมื่อตอนไปสัมมนาที่ Los Angeles ปี 2001 ตอนนั้นเพื่อนที่อยู่ที่โน่นพาผมไปซื้อ ผมพยายามนึกอยู่หลายปี แต่นึกไม่ออกว่าผมซื้อกีตาร์ที่ร้านไหน พอบอกว่าอยู่ Sunset Boulevard ใกล้กับ Hollywood และเห็นรูปหน้าร้านที่มีรอยพิมพ์มือนักกีตาร์ต่างๆ และ section acoustic guitars ที่ต้องเดินลงไปชั้นล่าง ปิ๊งเลย ถ้าผมจำไม่ผิด พอเดินลงชั้นล่าง ห้องแรกทางขวามือจะเป็น Martin ห้องติดกันเป็น Taylor ใช่ไหมครับ (ถ้าเขาไม่ได้จัดร้านใหม่) ตอนนั้นเข้าไปลอง Martin อย่างเดียว (เพราะรู้จักอยู่ไม่กี่ Brand) ห้อง Taylor ไม่กล้าเดินเข้าไป เพราะเห็นตัวที่วางโชว์อยู่หน้าห้อง ติดป้ายราคาอยู่ที่ประมาณ US$ 5,800 กว่า (ช่วงนั้นค่าเงินบาทอยู่ที่ประมาณ 43-44 บาท/US$) ขอบคุณอีกครั้งที่ช่วยดึงความทรงจำผมกลับมา

ใช่ครับพี่Big Grin ขอบคุณที่เข้ามาให้กำลังใจครับ เห็นพี่ป๋อบอกว่าถ้ามีโอกาสอาจจัดทริปไปเที่ยวกันอีกครับพี่Big Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

15-02-2012, 16:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เยี่ยม Guitar Center - by karn - 15-02-2012, 16:33

Forum Jump: